[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Habl66

Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Em N1 này có vẻ tốt so với tầm tiền. Chắc lấy một em về xài đỡ thay em O!Play

Chỉnh sửa lần cuối:

Tính đến hiện tại thì firmware của n1 là 2.1.0 rồi, ko biết với firmware này thì những phim mux lại bằng mkvmerge phiên bản nào thì N1 có thể đọc ngon lành mà không bị lỗi thế?

mình đọc nhiều topic thì thấy nếu mux bằng merge version mới thì khi xem thường đầu hd sẽ không xem được hoặc bị lỗi

tdhvn

Active Member

mình đọc nhiều topic thì thấy nếu mux bằng merge version mới thì khi xem thường đầu hd sẽ không xem được hoặc bị lỗi
Bác không đọc kỹ, vì với firmware mới của các đầu HDP hiện nay đã xử lý vấn đề đó lâu rồi.

Bác không đọc kỹ, vì với firmware mới của các đầu HDP hiện nay đã xử lý vấn đề đó lâu rồi.

mình mới lật đật vào lĩnh vực đầu hd nên cũng chưa biết gì nhiều, nhờ các bác chỉ dạy thêm

mình mới lật đật vào lĩnh vực đầu hd nên cũng chưa biết gì nhiều, nhờ các bác chỉ dạy thêm
ah2 thường thì các bác tạo poster, fan art sử dụng tvixie thiết lập 1080p hay 720p?
Có cách nào xài thumbgen cho N1 không? mình thích xài cái này hơn Tvixie

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

ah2 thường thì các bác tạo poster, fan art sử dụng tvixie thiết lập 1080p hay 720p?
Có cách nào xài thumbgen cho N1 không? mình thích xài cái này hơn Tvixie
Dùng hết 1080P đi cho nó đẹp.

hix, hôm nay đi tìm N1 mà saigonhd lẫn hdzone đầu ko có, có bác nào biết chỗ nào còn N1 không?

tdhvn

Active Member

hix, hôm nay đi tìm N1 mà saigonhd lẫn hdzone đầu ko có, có bác nào biết chỗ nào còn N1 không?
Theo tôi biết thì HDZONE còn hàng. Nếu hết rồi thì bác có thể tham khảo TizzBird F10, dùng được Fanart y hệt TViX. Tức là các phim chuẩn bị fanart cho TViX thì dùng luôn cho TizzBird F10 được.
Bác có thể tham khảo tizzBird F10 ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...viet-nam-mau-vo-hop-moi-cua-tizzbird-f30.html

Lostvn

Chào các bác. Em dùng con N1 này cũng khá lâu rồi, nhưng luôn phải chịu một hiện tượng rất khó chịu. Đó là mỗi khi khởi động thì lại phải vào setup để chọn lại đường dẫn đến Folder trên máy tính thông qua mạng Lan. Có bác nào bị như em không và giải quyết hiện tượng này như thế nào. Em dùng firmware mới nhất và Netshare mới nhất.

tdhvn

Active Member

Chào các bác. Em dùng con N1 này cũng khá lâu rồi, nhưng luôn phải chịu một hiện tượng rất khó chịu. Đó là mỗi khi khởi động thì lại phải vào setup để chọn lại đường dẫn đến Folder trên máy tính thông qua mạng Lan. Có bác nào bị như em không và giải quyết hiện tượng này như thế nào. Em dùng firmware mới nhất và Netshare mới nhất.
Bác thử RESET lại firmware để nó hoạt động bình thường nhé.

Bên trên