[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Con này bộ nhớ trong 8Gb. Rom 3Gb. Nhưng nó lại chia bộ nhớ trong thành 2 cái 1Gb và 3Gb. Mà cài phần mềm thì lại vào cái phần 1Gb ấy. Có cách nào tăng bộ nhớ trong không các bác hướng dẫn cụ thể cho em với nhé !

zerokiem

Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Con này bộ nhớ trong 8Gb. Rom 3Gb. Nhưng nó lại chia bộ nhớ trong thành 2 cái 1Gb và 3Gb. Mà cài phần mềm thì lại vào cái phần 1Gb ấy. Có cách nào tăng bộ nhớ trong không các bác hướng dẫn cụ thể cho em với nhé !

Em cũng cùng thắc mắc, báo đầy bộ nhớ suốt, cứ phải chuyển hết app qua SD Card, mà SD Card thì cũng là trong cái 8GB của nó thôi.

huapro

Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Em cũng cùng thắc mắc, báo đầy bộ nhớ suốt, cứ phải chuyển hết app qua SD Card, mà SD Card thì cũng là trong cái 8GB của nó thôi.

Bác k cài game thì dùng sao hết được, có cài cũng nặng phần data mà cái này thêm cái thẻ nhớ là giải quyết được

Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Mới cài mấy cái apps của cửa hàng mf nó báo đầy bộ nhớ rùi bác à. Ko biết bên nhà phân phối có làm lại Rom cho em này ko chứ chia cái bộ nhớ ra 1Gb và 3 Gb làm cái j? hoặc là cho cài thẳng Apps lên cái vunhf 3Gb ấy!

zerokiem

Member

Bác k cài game thì dùng sao hết được, có cài cũng nặng phần data mà cái này thêm cái thẻ nhớ là giải quyết được

Em chẳng cài gì nhiều hết à, chỉ những cái tối thiểu xem TV, banh bóng thôi, không có bất kỳ game nào hết nhưng bộ nhớ báo đầy suốt.
Thêm cái thẻ nhớ giải quyết được như thế nào bác? Chuyển app qua SDCard hả? Em chuyển thấy nó cũng nằm trong cái phân vùng còn lại trong cái 8GB chứ đâu có chạy ra thẻ nhớ ngoài đâu ta. Mà em dùng USB thay thế cho thẻ SD được không nhỉ?

huapro

Member

Em chẳng cài gì nhiều hết à, chỉ những cái tối thiểu xem TV, banh bóng thôi, không có bất kỳ game nào hết nhưng bộ nhớ báo đầy suốt.
Thêm cái thẻ nhớ giải quyết được như thế nào bác? Chuyển app qua SDCard hả? Em chuyển thấy nó cũng nằm trong cái phân vùng còn lại trong cái 8GB chứ đâu có chạy ra thẻ nhớ ngoài đâu ta. Mà em dùng USB thay thế cho thẻ SD được không nhỉ?

Bác dùng có vậy thì xóa mấy app mặc định k cần thiết bằng pm titanbackup với chuyển app sang sdcard là thoải mái rồi k cần thẻ nhớ hay usb đâu

Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Bác dùng có vậy thì xóa mấy app mặc định k cần thiết bằng pm titanbackup với chuyển app sang sdcard là thoải mái rồi k cần thẻ nhớ hay usb đâu

Dùng phần mềm Link2SD trên Playstore là chuyển sang phần thẻ 3Gb ok hết!

aadung77

Dùng phần mềm Link2SD trên Playstore là chuyển sang phần thẻ 3Gb ok hết!

bác hướng dẫn anh em cụ thể được không?
Em cũng vọc cái này mà chưa được ah

bác hướng dẫn anh em cụ thể được không?
Em cũng vọc cái này mà chưa được ah

Thì cài xong, mở lên, nhaaos vào từng ứng dụng cần chuyển, chọn c"chuyên sang thẻ SD" là ok mà

lưu ý để làm được thì ITV1600E phải được ROOT, mặc định thì ko xài được đâu!

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Đào mộ tý, Bác nào cho em biết con chuột bay nào tầm dưới 700k dùng được (mượt) cho con 1600E này ko?
Nhờ các nác test thật kỹ, cho em con Video càng tốt, chứ em thấy con chuột có dây USB cắm thẳng mà vẫn có độ trễ, con chuột bluetooth thì cách khoàng 5m là không điều khiển được, cứ giật giật
để em mua 1 con chuột bay, thanks các bác!

meocon

Well-Known Member

Đào mộ tý, Bác nào cho em biết con chuột bay nào tầm dưới 700k dùng được (mượt) cho con 1600E này ko?
Nhờ các nác test thật kỹ, cho em con Video càng tốt, chứ em thấy con chuột có dây USB cắm thẳng mà vẫn có độ trễ, con chuột bluetooth thì cách khoàng 5m là không điều khiển được, cứ giật giật
để em mua 1 con chuột bay, thanks các bác!

Chuột bay đúng nghĩa bay , e quơ ko dc :((

ukb-500-rf-mini-keyboard-ban-phim-kiem-chuot-khong-day-cho-android-tv-box-01.png

Nghei6n cứu mẫu này xem a , khách eb6n e kháoi mẫu này lắm , giá rẻ

Chuột bay đúng nghĩa bay , e quơ ko dc :((

ukb-500-rf-mini-keyboard-ban-phim-kiem-chuot-khong-day-cho-android-tv-box-01.png

Nghei6n cứu mẫu này xem a , khách eb6n e kháoi mẫu này lắm , giá rẻ
Em vẫn chưa hiểu, ý bác là như con chuột Mele F10 ko dùng mượt cho may
máy

Con chchuột bác đưa thấy thô quá, bác test giúp em con Mele F10 với, con này có cái tiện là dùng Pin sạc

Mrsleeping

Nhờ các bác itvplus chỉ dùm chương trình đk itv 1600 nói riêng và chip allwiner nói chung). E thử remoteime roi ma ko duoc ! Cảm ơn các bác
Ai giúp với :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Mrsleeping

Các bác itvplus help với

supportitvplus

Hi bác, điều khiển gì cơ bác, em chưa hiểu rõ lắm ạ. Phần mềm điều khiển gì đâu ạ? Cứ chuột hoặc điều khiển kèm máy là ok mà bác?

Không ngờ em ITV1600E này cài Kodi 15 alpha ngon quá chỉnh 1 tý là chạy vèo vèo

meigyoku1

Well-Known Member

có bác nào bán lại android box mà ở HD hay HN k? toàn thấy mấy bác trong miền nam k à?e đang có nhu cầu mua 1 e android box cũ
Mình dùng con này thấy rất ổn. Mới đổi cái TV cũng tích hợp chức năng AB, dư itv1600. Bác nào mua mình để lại 1tr300. Máy ngon, còn mới, bao test thoải mái. Còn bảo hành của anhvustore. Mình ở TPHCM.
Bác nào muốn mua để lại số điện thoại vào Inbox của mình nha!

Bên trên