(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

akhin911

Active Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Con 1185HD có độ sáng 2500 lumens nên chơi 3D sẽ sáng hơn con 1180, giá cao hơn 2.5tr - 3tr. Bác muốn thì mình sẽ hỏi giúp, đợt tới chắc chắn sẽ có cả e này. Bác có muốn mua cùng đợt tới ko? Bác nữa là 7 người rồi đấy! :) Các bác dạo này chơi máy chiếu hăng quá mình cũng ... choáng thật rồi! :)

Em có đọc tin anh nhắn, em trả lời đều bị lỗi, o bít có gửi dc o nên e trả lời ở đây. Em cám ơn anh, em đăng ký mua thêm 1 kính cùng hiệu vivitek để 2 vợ chồng cùng thưởng thức 3d. Đọc bài a viết thấy anh nói kính cùng loại vivitek coi 3D tốt hơn các loại kính khác cùng giá tiền phải o anh? E có 1 thắc mắc có lẽ mọi người cũng sẽ giống em, đại lý phân phối chính thức ở ngoài hà nội mai mốt giả sử xài khoảng dc 1 nămnó hư, đa số mọi người ở tphcm sao đem đi bảo hành, nếu kêu gửi ra hà nội thì em o an tâm, nội ở tphcm đi bảo hành đồ điện tử còn xót ruột huống chi bảo hành xa phó mặc hên xui may rủi. Đó là em nghĩ xa sao này, o bít đem chính xác tới đâu bảo hành mà mình có mặt cho an tâm. EM tên Cường - 0908662648

hungthong

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Vừa nhận được tin nhắn của a Khôi, giờ ngồi chờ e nó về.
Cám ơn a nhi ều nhiều
Chúc sức khỏe!

davidhand

Moderator

Em có đọc tin anh nhắn, em trả lời đều bị lỗi, o bít có gửi dc o nên e trả lời ở đây. Em cám ơn anh, em đăng ký mua thêm 1 kính cùng hiệu vivitek để 2 vợ chồng cùng thưởng thức 3d. Đọc bài a viết thấy anh nói kính cùng loại vivitek coi 3D tốt hơn các loại kính khác cùng giá tiền phải o anh? E có 1 thắc mắc có lẽ mọi người cũng sẽ giống em, đại lý phân phối chính thức ở ngoài hà nội mai mốt giả sử xài khoảng dc 1 nămnó hư, đa số mọi người ở tphcm sao đem đi bảo hành, nếu kêu gửi ra hà nội thì em o an tâm, nội ở tphcm đi bảo hành đồ điện tử còn xót ruột huống chi bảo hành xa phó mặc hên xui may rủi. Đó là em nghĩ xa sao này, o bít đem chính xác tới đâu bảo hành mà mình có mặt cho an tâm. EM tên Cường - 0908662648

Vấn đề BH thì bác yên tâm. Bên nhà phân phối họ cam kết sẽ BH nhanh cho AE rồi, linh kiện thay thế và máy dự phòng cho vấn đề này họ đã chuẩn bị rồi, e tin là nhanh gọn thôi. Theo như con 1086 đợt e mua thì khoảng gần 40 con được bán ra chưa thấy ai comment trong topic của e là phải mang đi BH cả, nên chất lượng thì khỏi bàn rồi. Nếu có rủi ro thì chắc họ sẽ giải quyết sớm. Vấn đề BH e đã confirm với họ trước khi lấy lô đầu tiên về cho AE rồi. Hơn nữa , Anh Kiệt là nhà phân phối độc quyền thương hiệu này ở VN nên ko có lý do phải lo ngại đâu bác. Mua hàng xách tay thì mới sợ phiền khi đem sửa chữa thôi. :)
À, e đã tổng hợp lại rồi ạ. Sau lễ e sẽ gửi thông tin cụ thể đến từng người, ai cũng mua thêm kính nên giá sẽ rẻ thôi. Hiện có 12 người đặt mua đợt 2 này rồi bác ạ. Vậy là chắc chắn sẽ lấy được giá dealer cho các bác rồi. :)

vanthuann

Member

máy chiếu gì mà soi rõ tàn nhang bọn diễn viên thế kia, nó kiện chết bác khôi nhỉ :D

davidhand

Moderator

máy chiếu gì mà soi rõ tàn nhang bọn diễn viên thế kia, nó kiện chết bác khôi nhỉ :D

Đúng là có những thứ thật quá, rõ quá cũng ko ổn bác ạ! :)

tosodomatna

Member

Kết e này rùi, liệu tết này mình có thể ra shop ở HN mua đc ko bác Khôi nhỉ, tết mình mới về.

davidhand

Moderator

Kết e này rùi, liệu tết này mình có thể ra shop ở HN mua đc ko bác Khôi nhỉ, tết mình mới về.

E nghĩ chắc là khi hàng về nhiều sẽ có nhiều đại lý bán lẻ e này thôi bác. Quy luật cũng cầu mà, chỉ sợ nó cháy hàng liên tục thì ko phải lúc nào cũng mua được thôi ạ. Trường hợp này đã xảy ra với con H1086 trước rồi, nhiều người về sau săn lùng đều ko mua được do nhà sx discontinued nó để ra bộ đôi mới này. :)

minhjp

Well-Known Member

E nghĩ chắc là khi hàng về nhiều sẽ có nhiều đại lý bán lẻ e này thôi bác. Quy luật cũng cầu mà, chỉ sợ nó cháy hàng liên tục thì ko phải lúc nào cũng mua được thôi ạ. Trường hợp này đã xảy ra với con H1086 trước rồi, nhiều người về sau săn lùng đều ko mua được do nhà sx discontinued nó để ra bộ đôi mới này. :)

CHúc bác Khôi và AE nghỉ lễ vui vẻ , e đang nằm nhà chờ e nó về nè :)

tien195

Active Member

Bác Khôi cho em hỏi mấy cái hình trên là bác chụp ở màn của bác phải không? nhìn phê thế như là màn bạc nhôm ấy. Em cũng thấy giống với mấy cái hình chụp ở nhà bác macmanhha. Màn nhà bác macmanhha là 150" là màn cong nhôm bạc của bác Phúc hay là màn vải đó bác?

davidhand

Moderator

CHúc bác Khôi và AE nghỉ lễ vui vẻ , e đang nằm nhà chờ e nó về nè :)

Đợt đầu thì tuần này có hàng thôi bác! Ráng chờ thêm mấy hôm nữa! Chúc bác nghỉ lễ vui vẻ! :)

Bác Khôi cho em hỏi mấy cái hình trên là bác chụp ở màn của bác phải không? nhìn phê thế như là màn bạc nhôm ấy. Em cũng thấy giống với mấy cái hình chụp ở nhà bác macmanhha. Màn nhà bác macmanhha là 150" là màn cong nhôm bạc của bác Phúc hay là màn vải đó bác?

Bác nhìn cong thì là ở nhà macmanhha, mà thẳng thì là ở nhà e. Nhà e là màn bạc, nhà macmanhha là màn cong loại trắng bác ạ.

thietmoclan

Member

Bác Khôi cho e đặt ké một cái nhé, thank bác. Sdt e 0983.277.686. E ở Hà nội

sevenup

Member

Em xin ké một cái nhé bác Khôi. Bác có tin nhắn. Cảm ơn bác nhiều.

davidhand

Moderator

Không có nhu cầu xem 3D (chỉ cần 2D) mà mua em VIVITEK H1180HD này có khỏi phí không các bác nhỉ???. Không biết trong tầm tiền 30 triệu, em nào chỉ 2D có chất lượng tương tự hoặc hơn em này????

Cảm ơn!

davidhand

Moderator

Không có nhu cầu xem 3D (chỉ cần 2D) mà mua em VIVITEK H1180HD này có khỏi phí không các bác nhỉ???. Không biết trong tầm tiền 30 triệu, em nào chỉ 2D có chất lượng tương tự hoặc hơn em này????

Cảm ơn!

Hiện tại thì đúng là ko có model nào chơi 2D tốt hơn e này trong tầm giá thật, e cũng xem 1 vài model 2D nhưng ko ấn tượng lắm bởi hầu hết Là các model đã lỗi thời mà nhưng model đó dùng Dark Chip cũ nên màu đen lên ko được tốt như mấy model mới bây giờ, VD như HD20, Viewsonic Pro 8200, 8350, HC4000, .... Nếu có hơn thì nó cũng ko cùng tầm giá bác ạ. Có lẽ máy chiếu đời mơi giờ chuyên qua tích hợp cả 2D lẫn 3D hết rồi. :)

baodom

Active Member

Hiện tại thì đúng là ko có model nào chơi 2D tốt hơn e này trong tầm giá thật, e cũng xem 1 vài model 2D nhưng ko ấn tượng lắm bởi hầu hết Là các model đã lỗi thời mà nhưng model đó dùng Dark Chip cũ nên màu đen lên ko được tốt như mấy model mới bây giờ, VD như HD20, Viewsonic Pro 8200, 8350, HC4000, .... Nếu có hơn thì nó cũng ko cùng tầm giá bác ạ. Có lẽ máy chiếu đời mơi giờ chuyên qua tích hợp cả 2D lẫn 3D hết rồi. :)

Vẫn còn những dòng chuyên 2D mà bác Khôi như em epson tw3600 hoặc Panasonic AR100

davidhand

Moderator

Vẫn còn những dòng chuyên 2D mà bác Khôi như em epson tw3600 hoặc Panasonic AR100

Vâng, e cũng nghĩ còn nhiều mẫu khác nữa nhưng e ko rõ lắm do chưa được tiếp cận nên chỉ xoay quanh những máy e biết thôi ạ. Có model nào ngon thì bác tư vấn giùm bác ấy nhé!
Thanks bác Thành,

From JAPAN

Anh Khôi vui lòng cho em đăng ký 1 em 1180 + 4kinh 3D nha,em đã nhắn inbox cho Anh.Cám ơn Anh Khôi.

em ở Hải Phòng.cho em xin một vé được không bác?

Bên trên