[ROM]help ATV 1800e plus

Em đang có em ATV 1800e plus khi kiểm tra cập nhật Manual Neword kiểm tra thấy có 1 bản cập nhật. Nhưng em chưa dám cập nhật ví sợ khi cập nhật nó bị xung đột gì hơi phiền.Em kiểm tra khi mua máy đã root mà chẳng thấy recovery để backup. Mọi người xem có cách nào update ko bị lỗi ko ạ em cảm ơn!! Với lại em có vấn đề là 1 số kênh FPT one nó bị lỗi hình chạy trc' tiếng , thử chạy kênh đó trên đầu khác lại ko bị sao???

sonitvplus

Ðề: [ROM]help ATV 1800e plus

đợt này nhiều bác dùng ATV1800E Plus update OTA xong toàn bị treo không khởi động được bác ah.
Theo em thì không nên update, bác thử reset khôi phục dữ liệu thôi.
ATV1800E thì e chưa test được nhưng dùng HIMEDIA thì vẫn xem FPT Play ổn mà, chỉ có điều vào giờ cao điểm thì FPT Play giờ cũng lag, chắc nhiều người dùng quá, xem trên iphone cũng bị lag.
Bác thử cài bản FPT Play cho TV xem sao.

Hôm nay có ông anh mang Himedia sang nhờ cài hộ xem k+ test thử mấy kênh VTC,VTC cab 1,2 mấy kênh nữa đó mới bik là do ATV có vấn đề. THật ra mấy kênh quan trọng k+1 ,K+PM , VTV1,2,3 HBO,star movir thì ko sao. Nhưng thỉnh thoảng nhà cũng xem VTC 7 và VTC 14 mà nó bị lỗi. Kiểm tra xem trên PC cũng trả kênh nào bị sao. Có bác nào đang dùng ATV 1800e plus ko test dùm em vs để em còn bik mà khắc phục

thanhcdth

Active Member

TV ở Việt Nam mình đang bị lỗi với các dòng chip Amlogic S802, S812, fpt play cách hơn tháng có bản cập nhật đã play được, nhưng xem vẫn ức chế chết được!

Nhưng bạn có thể Dùng Kodi để thay thế xem TV thì rất ngon, khoảng trên 100 kênh

Mọi người hiểu nhầm hay sao. Cái em nói không phải ứng dụng FPT play. Mà là FPT ONE TV xem trong Kodi mà xem dc k+ . Em thử mấy kênh VTC hay VTV cab toàn bị lôi hình chạy trc' tiếng, còn một số kênh quan trọng K+1 HBO VTV HD... ko sao. Mà em thử chạy Himedia hay Laptop thì mấy kênh đó hoàn toàn bình thường. Nếu nhà cung cấp cho update mà lỗi thì ko bik họ cho làm cái gì nhỉ?

HieuHienSupport

Active Member

Hiện tại bác đang dùng FW ngày bao nhiêu để em test thử vấn đề này xem sao :)

Đây là rom em đang dùng:

Đây là rom em chưa dám update bác thử hộ em luôn:

Bên trên