[ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

hamchoi

Member
Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Báo cáo bác Đại, Á class của tôi đã chạy được rồi, thanks bác. cài, bác nào có addon nào share cho mình với. các addon trên này mình copy vào thế nhưng nó không nhận ra file nao ca. Một lần nữa cảm ơn bác Đại.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Con của e ko biết bị sao ko mà mỗi lần tắt đi bật lại rất khó lên. Cứ phải rút nguồn cắm lại nó mới lên

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Con của e ko biết bị sao ko mà mỗi lần tắt đi bật lại rất khó lên. Cứ phải rút nguồn cắm lại nó mới lên

Của mình M8 cài Openelec cũng vậy, không như ngày còn Android để 24/7 không thấy tắt bao giờ.

lohado2

Active Member

Để mai mình nghiên cứu thêm vụ này , với Openelec chắc có lẽ sẽ sắm Raspberry PI 2 :) sắp tới nó còn chơi cả được windows 10
Ngon bổ rẻ
Bên này có nói giá nè http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/603405-hd-player-bang-raspberry-60.html

Của em vẫn bật tắt bình thường bằng điều khiển. Lên rất nhanh :D. Mỗi tội bật lên là mất list kênh của Livetv lại phải disable với enable cái pvr simple để loat lại list kênh. Kiểu như nó không lưu được lần đầu ấy @@

có bác nào bị như mình ko? A-class chạy bình thường khi chơi bất kỳ file nào, nhưng khi next chapter thì xảy ra tình trạng đứng hình ko tắt dc, phải tắt = rút power. Play bất cứ file nào củng xảy ra tình trạng đó, tứ file nhỏ tới file lớn. Mình cắm 2-3 cục portable hard drive vẫn xảy ra tình trạng đó. A-class ko play dc blueray rip >40gb :( Bác nào bị vậy ko, giúp mình với. ko lẻ cài lại Openelec

lohado2

Active Member

có bác nào bị như mình ko? A-class chạy bình thường khi chơi bất kỳ file nào, nhưng khi next chapter thì xảy ra tình trạng đứng hình ko tắt dc, phải tắt = rút power. Play bất cứ file nào củng xảy ra tình trạng đó, tứ file nhỏ tới file lớn. Mình cắm 2-3 cục portable hard drive vẫn xảy ra tình trạng đó. A-class ko play dc blueray rip >40gb :( Bác nào bị vậy ko, giúp mình với. ko lẻ cài lại Openelec

Em thì không bị tình trạn đó. File 17gb next chapter ầm ầm. File iso 32gb cũng play tuốt. Chưa có file >40gb để thử :D

Em thì ít xem offline. Toàn xem Online.
Sáng qua và sáng nay bị dính 2 phát đơ. Treo luôn. Hôm qua thì không có thông báo gì. Hôm nay thì nó thông báo thế này
image.php

hungphutho

Active Member

Thấy nó lỗi thì các bạn reset openelec cho nó về mặc định rồi cài lại add on nhé

Muốn không mất add on thì backup món add on trước khi reset

theo mình thỉnh thoảng nó lỗi vặt các bạn cứ khởi động lại là ok hết thôi

dungtoandung

Well-Known Member

mình chạy file iso 48Gb tua tới tua lui ngon lành, chưa thấy lỗi gì, chỉ thêm skin và 3 addon vietmedia, bsb và xshare

Em A-Class màu bạc của tôi cũng cài được bản OpenElect ở trang 1 của bác Hùng. Tuy nhiên bị 2 lỗi:
1/ Dùng mạng có dây thì kết nối rất kém phải chuyển sang kết nối ko dây (lỗi này trước đây ko bị với rom XMIO và Kodi )
2/ Âm thanh Pasthrought qua cổng optical chất lượng kém, thỉnh thoảng bị trễ. giật.

Mình cũng được Bác Đại cài giúp OpenElec,sau khi dùng mình có 1 vài nhận xét :
- Mức độ nóng : nóng hơn so con AV200 - đặt sát bên cạnh ( cảm nhận cũng nóng tương đương khi con A class dùng android)
- Test offline file .iso dung lương lớn : file 41G thì Ok . Còn đến thử 46G ( Avatar) không chạy được - trước đây Aclass cài Kido 14.2 chạy vô tư - trên con AV200 dùng XBMC 13.2 chạy vô tư. ( Sao con bác dungtoandung chạy đc .48G nhỉ - hay con mình có vấn đề)
- Mình thử tắt mở bằng remote nhưng không được ( tắt được nhưng không khởi động được- phải rút nguồn)

dungtoandung

Well-Known Member

mình chạy film black hat đấy, không cài linh tinh gì, chỉ thêm addon bsb, xshare, vietmedia, thêm skin nữa

lohado2

Active Member

Ai có link skin xeebo hay skin nào đẹp, nhẹ cho em xin phát :D

Con A của em lại thêm bệnh là khi nghe nhạc âm thanh DTS, khi chuyển sang âm thanh mp3 thì không có tiếng muốn có tiếng thì phải tắt đi bật lại thì mới có tiếng, bị bệnh từ hồi nâng cấp bản rom mới của ztv, bây giời cài Xmio cũng vẫn bị, bác nào cho em cái địa chỉ chính xác của thằng ZTV để em gửi nó về bảo hành với. chứ không dùng ức chế lém (ko kết nối được mạng, nghe nhạc thì như vậy bắt đầu thấy nản với A cù lát rồi)

Bên trên