[ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

hungphutho

Active Member
Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Cám ơn các anh em đã có nhã ý donate :) nếu được như vậy thì quả là vui

Ngày mai mình sẽ update hướng dẫn cho anh em muốn chơi OpenElec , Và nếu có điều kiện mình sẽ phát trển thêm

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Cám ơn các anh em đã có nhã ý donate :) nếu được như vậy thì quả là vui

Ngày mai mình sẽ update hướng dẫn cho anh em muốn chơi OpenElec , Và nếu có điều kiện mình sẽ phát trển thêm

Đang háo hức muốn cho cái A-1 thành openelec quá mà chưa có đủ thời gian. Chắc phải ngày mai ngày mốt có thời gian mới nhờ bác chỉ dẫn, hấp tấp quá sợ hỏng việc. Mà em chưa hiểu up rom cho AB mà team view là kiểu gì nhỉ

dungtoandung

Well-Known Member

Mình chạy ok , không lỗi

À mình tạo sẵn cho bạn tập tin đó này

https://www.fshare.vn/file/3ZH62KF3UTAL

Download giải nén và dùng WINCSP copy nó vào /storage/.config/ là xong
khởi động lại và test

Cảm ơn bác, mai lại tranh thủ ít thời gian của công ty để cố nghe lossless từ Aclass đây. Nghe được thì xứng danh Aclass thật

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Đang háo hức muốn cho cái A-1 thành openelec quá mà chưa có đủ thời gian. Chắc phải ngày mai ngày mốt có thời gian mới nhờ bác chỉ dẫn, hấp tấp quá sợ hỏng việc. Mà em chưa hiểu up rom cho AB mà team view là kiểu gì nhỉ
Thì mấy hôm trước mình có làm cho mấy anh em qua teamview , nói chung là hướng dẫn cho các bác đó up thôi , chát chít với nhau trên màn hình máy tính ấy mà .

Ngày mai mình có hướng dẫn full ở đây và không phải teamview làm gì nữa , vì trước đó phải thử nghiệm cho nên mới phải yêu cầu anh em muốn thử thì teamview ,chứ bây giờ ok hết rồi thì mình sẽ upload và hướng dẫn để anh cũng làm đc

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hay là bác hungphutho mở luôn dịch vụ up rom OpenElec cho các dòng AB khác luôn cho ai muốn chơi?

h_hung

Member

Cái này giống bản ember cho atv1200. Dùng xong không muốn quay lại Android nữa

hungphutho

Active Member

Với càng nhiều addon do người Việt viết ra, ngày càng nhiều người lại chuyển từ Androi về Linux.
Các bác cho mình hỏi ngoài Raspberry Pi thì còn thiết bị nào chạy Openelec rẻ và ổn định?

Bác xúc con này đi , nó đang HOT để chơi openelec
http://tvboxvietnam.com/san-pham/mk808b-plus
Chú ý là con Plus nhé , không phải mấy con mk808b chạy rockchip đâu

Anh chàng này đang support OPenelec cho nó này
http://freaktab.com/forum/tv-player...enELEC-5-0-3-for-MK808B-Plus-and-Beelink-MXQ=

hungphutho

Active Member

Cái này giống bản ember cho atv1200. Dùng xong không muốn quay lại Android nữa
Trên ember bác có chơi được DTS HD MA không ?
MÌnh cũng chưa có thời gian để thử ember cho a-class . để lúc nào rảnh cũng thử nếu nó ngon hơn openelec thì dùng

Cảm ơn bác, mai lại tranh thủ ít thời gian của công ty để cố nghe lossless từ Aclass đây. Nghe được thì xứng danh Aclass thật
Hay hơn hẳn, khong ngờ AB mà nghe nhạc hay đến thế. Hay hơn tầm tiền.
Thực sự cũng tiếc cho con A class, phần cứng tốt, hình thức đẹp, giá rẻ thế mà khong phát triển được. Nếu sử dụng Kodi làm giao diên, kèm theo Repo có phí thế là ngon.

MÌnh cũng chưa có thời gian để thử ember cho a-class . để lúc nào rảnh cũng thử nếu nó ngon hơn openelec thì dùng
Rom lần trước mình cài đó, hình ảnh khong đẹp mà giao diện khong thân thiện. Kodi 14.2 là chạy được DTS HD thôi mà. Bác cứ phát triển openelec để có thể nâng cấp lên 5.0.xx là được.

dungtoandung

Well-Known Member

Hay hơn hẳn, khong ngờ AB mà nghe nhạc hay đến thế. Hay hơn tầm tiền.
Bác nghe được nhạc từ USB Audio out à? Cài đặt thế nào vậy? có passthrough thật sự sang DAC không? Mình đã cài thêm cái file của bác Hung nhưng chưa thử được vì ở văn phòng

hungphutho

Active Member

Rom lần trước mình cài đó, hình ảnh khong đẹp mà giao diện khong thân thiện. Kodi 14.2 là chạy được DTS HD thôi mà. Bác cứ phát triển openelec để có thể nâng cấp lên 5.0.xx là được.
Có lẽ mình sẽ từ từ không upoad và hướng dẫn vội , để mình biên dịch thử các bản mới hơn xem thế nào , vì rất có thể thành công nhưng lại không thể update từ XBMC lên KODI qua cách update thông thường

h_hung

Member

chạy ầm ầm bác ạ. chơi file ISO ngon lành tua đi tua lại ok

Bác nào ở hà nội mua hộ mình cái cáp này với
USB TO COM PL2303 V2_Module Chuyển Đổi_Module_Linh Kiện Điện Tử Minh Hà - BanLinhKien.Vn - MinhHaGroup.Com
Mình trả tiền qua card hoặc bảo kim .

Đang nghiên cứu cái này cần có cái cáp đó , mà nó không bán ở đất mình
Cái đó để em kỷ niệm bác, nhưng gửi bưu điện mất 3 ngày đó. Sáng mai mình mình sẽ gửi.
Em muốn bác nâng cấp phiên bản rom openelec lên kèm theo các phiên bản Kodi phù hợp với A class đến khi nào khong còn phù hợp với phần cứng của A class thì dừng.
@ all : nếu các bác có nhã ý tặng bác Hungphutho một vật kỷ niệm thì đó chính là con A class2, lõi tứ, ram 2g. Để phục vụ các phiên bản sau của Openelec. Bác nào là thương gia có thể đứng ra làm đầu mối nhận ủng hộ, em xin hưởng ứng.

hungphutho

Active Member

Cái đó để em kỷ niệm bác, nhưng gửi bưu điện mất 3 ngày đó. Sáng mai mình mình sẽ gửi.
Em muốn bác nâng cấp phiên bản rom openelec lên kèm theo các phiên bản Kodi phù hợp với A class đến khi nào khong còn phù hợp với phần cứng của A class thì dừng.
@ all : nếu các bác có nhã ý tặng bác Hungphutho một vật kỷ niệm thì đó chính là con A class2, lõi tứ, ram 2g. Để phục vụ các phiên bản sau của Openelec. Bác nào là thương gia có thể đứng ra làm đầu mối nhận ủng hộ, em xin hưởng ứng.
Cám ơn bác đã tặng mình , vì phải có cái cáp đó thì mình mới debug được con A này rồi mới build đc các bản cao hơn
Nó còn để unbrick được dòng a-class nữa , nếu mình thử nghiệm ok sẽ chia sẻ cho anh em unbrick hoặc trở về android nếu muốn .

Chiều nay mình vào trang đó mua , lúc vào phần thanh toán thì họ không vận chuyển online về phú thọ mà chỉ ở hà nội thôi , các bác ở hà nội tiện thật :)

Còn bác nói phần anh em ủng hộ con a-class 2 thì em ngại quá , với lại con đó không chơi được openelec đâu vì nó là Rockchip .
Openelec hiện nay chỉ có những dòng Amlogic Chip mới có thể chạy được

Bác nghe được nhạc từ USB Audio out à? Cài đặt thế nào vậy? có passthrough thật sự sang DAC không? Mình đã cài thêm cái file của bác Hung nhưng chưa thử được vì ở văn phòng
Em khong có DAC nên khong thử được. Nhưng qua HDMI và Optical nghe sắc nét khong bị nhoà âm và có tiếng ù như trước. Tai trâu của em thấy hay hơn trước. Tất nhiên là cùng nguồn trên repo của bác tinhyeu44.

dungtoandung

Well-Known Member

Aclass 2 ở đâu bán vậy bác. Mình cài file bác Hung cho nhưng usb audio vẫn chưa ra tiếng, mình nghĩ fai định nghĩa thế nào đó trong fw open elec.. tạm hài lòng vậy.
Mình thử dts hdma trên q5iv cũng chỉ trình play mặc định mói pass được, còn xbmc thì hình một nơi tiếng một nẻo. A như thế là rất tốt rồi.
Hinh như với AB muốn có usb audio phải có phần mềm gì thêm, mình nghĩ open elec cũng vậy.
Ps : hôm qua trước khi cài file bác Hung mod thì trong xbmc còn nhận ra tên tuổi cái Dac, cài thêm thì ở dòng thiểt bị pảssthough không có gì cả. Mặc dù trên Dac đều hiện chữ usb 192 mHz

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Ko hiểu vấn đề gì ở đây nữa. Mấy hôm trước cài xmio cho con A.Dùng ngon độ phân giải 1080 trên màn full HD. Sau đó mang qua nhà ông bạn test trên màn tivi crt thì hạ độ phân giải xuống 480 để dùng, cũng ok. nhưng hôm nay vác về cắm lại vô cái màn fullHD thì lại ko thể lên được hình nữa.ko có tín hiệu luôn. mang qua cái crt thì lại được nhưng bên trong ko cho chọn độ phân giải. Nghĩ do dây HDMI có vấn đề nên up lại rom thì vẫn hiện lên menu recovery để up lại nhưng up xong thì với cái màn fullHD cũng chẳng có tín hiệu. màn crt thì vẫn lên hình. bác nào xem hộ em như vậy là có vấn đề gì với

Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Bác nào ở hà nội mua hộ mình cái cáp này với
http://banlinhkien.vn/goods-698-usb-to-com-pl2303-v2.html
Mình trả tiền qua card hoặc bảo kim .

Đang nghiên cứu cái này cần có cái cáp đó , mà nó không bán ở đất mình

gần chỗ bác ở không bán mấy cái cáp nokia ntn à?

http://buffalo.nas-central.org/index.php/Use_a_Nokia_Serial_Cable_on_an_ARM9_Linkstation

trước em mod cable của con nokia 6030, chạy rất ổn.

Bên trên