[ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Ko hiểu vấn đề gì ở đây nữa. Mấy hôm trước cài xmio cho con A.Dùng ngon độ phân giải 1080 trên màn full HD. Sau đó mang qua nhà ông bạn test trên màn tivi crt thì hạ độ phân giải xuống 480 để dùng, cũng ok. nhưng hôm nay vác về cắm lại vô cái màn fullHD thì lại ko thể lên được hình nữa.ko có tín hiệu luôn. mang qua cái crt thì lại được nhưng bên trong ko cho chọn độ phân giải. Nghĩ do dây HDMI có vấn đề nên up lại rom thì vẫn hiện lên menu recovery để up lại nhưng up xong thì với cái màn fullHD cũng chẳng có tín hiệu. màn crt thì vẫn lên hình. bác nào xem hộ em như vậy là có vấn đề gì với

Chính xác là giờ ko thể nào cho nó lên hình trên màn LCD nữa rồi. bó tay chấm com luôn. :-S

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

gần chỗ bác ở không bán mấy cái cáp nokia ntn à?

Use a Nokia Serial Cable on an ARM9 Linkstation - NAS-Central Buffalo - The Linkstation Wiki

trước em mod cable của con nokia 6030, chạy rất ổn.

Dây DKU giờ cũng khó kiếm đấy bác, Mà dây này cần có drive thì phải.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

bác thử ở màn hình khác chưa

Cái rom xmio hình như nó lưu lại cấu hình resolusion của bản rom cũ. mới cài lại rom ZTV cho em nó xong thì đã lên hình ok với màn LCD nhưng lúc mới mở lên độ phân giải vẫn là 480 của rom cũ dùng cho màn CRT. Chỗ này bác hungphutho thử test xem có dụng vậy ko nhé. lạ thật. nhưng ko hiểu sao mà rom xmio để 480 đem qua crt dùng rồi cắm lại LCD nó lại ko lên hình. trong khi rom của ztv thì lại ko bị vậy

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Cái rom xmio hình như nó lưu lại cấu hình resolusion của bản rom cũ. mới cài lại rom ZTV cho em nó xong thì đã lên hình ok với màn LCD nhưng lúc mới mở lên độ phân giải vẫn là 480 của rom cũ dùng cho màn CRT. Chỗ này bác hungphutho thử test xem có dụng vậy ko nhé. lạ thật. nhưng ko hiểu sao mà rom xmio để 480 đem qua crt dùng rồi cắm lại LCD nó lại ko lên hình. trong khi rom của ztv thì lại ko bị vậy

Chắc nó kiểu như con của em. Bị lỗi wifi. Up rom các kiểu không hết. Sau khôi phục cài đặt góc thì hết. Chắc nó lưu cái gì đó ở đâu đấy @@

hamchoi

Member
Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Tôi Sơn vừa điện thoại cho bác, tôi có A class muốn nhờ bác up sang OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class, nếu bác giúp được bác cho địa chỉ tôi gửi box lên. Cám ơn bác nhiều

hungphutho

Active Member

Tôi Sơn vừa điện thoại cho bác, tôi có A class muốn nhờ bác up sang OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class, nếu bác giúp được bác cho địa chỉ tôi gửi box lên. Cám ơn bác nhiều
Của bạn nếu đầu đang bình thường thì không cần gửi đâu , chiều nay nhà có việc , Tôi đang upload cho bạn và nếu đầu bạn đang bình thường thì chỉ 5 phút là bạn up xong openelec cho nó .

Điều quan trong để kiểm tra xem nó bình thường hay không . bạn download cái CWM này về cwm.rar . giải nén sẽ được 2 file aml_autoscriptuImage_recovery , bạn copy vào thẻ nhớ sau đó gắn vào a-class ( xóa hết các file rom cũ của a-class trên thẻ đi ) , sau đó gắn nguồn lại là nó sẽ load thẳng vào giao diên CWM như hình dưới

Như vậy là chứng tỏ đầu bạn sẽ up rom này ok .

Vậy là tháo nguồn ra , thảo thẻ ra gắn vào máy tính để copy tiếp rom Openelc bên dưới đây vào thẻ

Download : [HIDE]https://www.androidfilehost.com/?fid=23991606952614479[/HIDE]
Giai nén sẽ được 4 file sau
aml_autoscript
factory_update_param.aml
OpenELEC-G18REF_MX2-4.2.1.zip
uImage_recovery

copy tất cả vào thư mục gốc của thẻ , gắn vào đầu a , gắn nguồn và đợi 1 một lúc nó sẽ tự chạy , đợi đến khi thanh chạy bên dưới chạy xong 100% và nó khởi động lại thì ngay lập tức rút nguồn ra , vì nếu không rút nguồn ra là nó lại chạy lại tiếp , tháo thẻ nhớ ra và gắn lại nguồn là đã có Openelec
Khi nên giao diện Openelec/XBMC sẽ có màn hình wellcome , bạn cứ next và next , chỗ cấu hình SSH và SAMBA cứ chọn cả 2 để sau này tiện truy cập vào box từ máy tính .
Để cài đặt mạng vào system > openelec > Network > chọn Wifiles bật wifi , mục connection là kết nối với wifi đã tìm thấy .

Vậy là xong bạn đã có openelec .

Open Source - GPL :
Codesnake
Openelec Source

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thiendnvc

Member

Tối nay em dìa nhà phải em quyết xơi openelec này mới được

hamchoi

Member

Thanks ! bác tối về tôi thử, nếu không được tôi gửi lên bác giúp nhé

Rom lần trước em đã cài rồi nhưng điều khiển không sử dụng được nút OK và không ON được từ điều khiển thì mình phải thay file nào nhỉ?
Hay là phải cài lại và cài lại rom có được không và bắt đầu từ đâu hả bác?

dungtoandung

Well-Known Member

Vì Rom này quá nhẹ, em khởi đọng thêm món ăn chơi, đề nghị các bác hưởng ứng show hàng skin mà bác thích lên cho anh em thưởng lãm nhé.

hungphutho

Active Member

Rom lần trước em đã cài rồi nhưng điều khiển không sử dụng được nút OK và không ON được từ điều khiển thì mình phải thay file nào nhỉ?
Hay là phải cài lại và cài lại rom có được không và bắt đầu từ đâu hả bac?
Của bạn là bản lúc thử nghiệm, để cài đặt lại thì phải đợi mình nhận đc cái cáp bạn gửi đã , rồi mình làm hướng dẫn cho bạn nạp lại rom này

hungphutho

Active Member

hamchoi

Member

Tôi vừa thử up nhưng không được, màn hình báo: androi đang nâng cấp. Đang tối ưu hoá 2 trong tổng số 4. Như vậy là sao bác nhỉ

hungphutho

Active Member

Tôi vừa thử up nhưng không được, màn hình báo: androi đang nâng cấp. Đang tối ưu hoá 2 trong tổng số 4. Như vậy là sao bác nhỉ
Như vậy là không được . Bạn cái bước này chưa ? có đúng là nó vào CWM không ?

Điều quan trong để kiểm tra xem nó bình thường hay không . bạn download cái CWM này về cwm.rar . giải nén sẽ được 2 file aml_autoscript và uImage_recovery , bạn copy vào thẻ nhớ sau đó gắn vào a-class ( xóa hết các file rom cũ của a-class trên thẻ đi ) , sau đó gắn nguồn lại là nó sẽ load thẳng vào giao diên CWM như hình dưới

Như vậy là chứng tỏ đầu bạn sẽ up rom này ok .
Tiện thể lúc đang ở CWM bạn lấy điểu khiển dùng phím nguồn để di chuyển và lấy phím số 0 để chọn . dic huyển xuống mục Wipe data / Factory Reset chọn vào đó , chọnyes tiếp , đợi tầm vài giây nó sẽ fomart phân vùng data xong và trở lại giao diện CWM như ban đầu .

dungtoandung

Well-Known Member

Vào trang web xbmc/kodi chọn skin 13.2 tải skin mình thích đúng không bạn.

hamchoi

Member

Đấy là tôi cài bước 1 CWM đó bác

Bên trên