[ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

hamchoi

Member
Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Hôm mới có thời gian sờ đến em Ạ,bác Hùng cho hỏi, tôi cài xong nó màn hình hiện ra thế này sao bác

hamchoi

Member

xin lỗi mình không insert được ảnh, kiểu này bác Hùng lại phải giúp tôi rồi, phiền bác nhé.

hungphutho

Active Member

xin lỗi mình không insert được ảnh, kiểu này bác Hùng lại phải giúp tôi rồi, phiền bác nhé.
Bạn up ảnh lên đây và coppy link ảnh vào đây nhé

Upload ảnh - Việt Designer

Của bạn tôi đoán bị treo logo Openelec rồi , tôi đã thông báo gỡ bỏ link download rồi mà , chắc là bạn chưa đọc được .

bạn rất có thể phải gửi đầu cho mình rồi :(

hamchoi

Member

đúng rồi bác treo Openelec. Bác Hùng địa chỉ tôi gửi lên bác giúp cho, thực ra vấn đề công nghệ tôi cũng không thạo lắm.

hungphutho

Active Member

Con A1 của mình đã :"botay.com" sau khi tiêu diệt một tá thẻ nhớ, ngày mai gửi bác Hùng Phú Thọ up giúp bản Linux OpenELEC nhé. Xin cảm ơn trước

Hôm qua mình không để ý , chạy lại thấy nó boot 1 phát lên luôn , tưởng được rồi , hóa ra sáng nay thử lại để đi gửi thì treo ở logo , thì ra là nó chập chờn lúc được lúc không được

Con này của bạn 3Dong bị lỗi main , nó bị đứt mạch trong main , may mà mình khám phá một kiểu fix rất hay :)
Nghĩ lại cái ZTV này cũng nhiêu khê thật :D

Mình share cho các bạn cái video mình câu dây để kích hoạt khởi động nó lên .
[video=youtube;8nrcmoFiipU]https://www.youtube.com/watch?v=8nrcmoFiipU[/video]

Con của bạn này bị đứt mạch ở đâu đó , vì thế có up rom nào đi chăng nữa nó cũng treo ở logo và không thể boot được vào hệ điều hành , mặc dù bootloaer vẫn ok .
Mình đã chế cho bạn này một cái dây điện hàn vào cái tản nhiệt của CPU và thò ra ngoài để mỗi lần khởi động chỉ cần chạm vào cái giây 1 cái là nó vào được hệ điều hành và chạy bình thường , không có lỗi gì cả :D

khi khởi động nó sẽ treo logo chỉ cần chạm vào đầu dây này là nó khởi động ngay lập tức .

Điều rất lại cái cái Tản nhiệt kia không có thông mạch với các tiếp điểm mass nào .
Cũng có thể là bị đứt 1 chân nào đó ở CPU do va chạm mạnh .
Nói chung hiện tại dùng phương pháp này đầu của bạn 3dong chạy ok mà không có phiên phức gì hết .
Mình cho các dây nó qua lỗ reset , hài nó lỗ đó thật đúng vừa cái dây điện kia , bạn 3dong có thể cắt ngắn cái dây đó đi cho đỡ xấu :)

hungphutho

Active Member

đúng rồi bác treo Openelec. Bác Hùng địa chỉ tôi gửi lên bác giúp cho, thực ra vấn đề công nghệ tôi cũng không thạo lắm.
Địa chỉ : Nguyễn Văn Đại , Phượng Hùng 1 , Chí Đám , Đoan Hùng , Phú Thọ , ĐT 0975351877

Bạn để luôn tiền phí trong box luôn , hãy gọi cho mình số 0975351877 trước khi gửi nhé

Hôm qua mình nhận được con Aclass bảo hành từ ZTV ( báo hư Nand - hết 250K). Mình định up lên openelec thì phát hiện ra vấn đề : Trước khi bảo hành hành khi mình up room chỉ cần bỏ thẻ nhớ vào rút nguồn & cắm lại là nhảy ngay vào CWM . Còn bây giờ không vào được CWM ( kể cả dùng room transitions). Nên mình không cách nào up được Openelec.

Bác Đại (hungphutho) hướng dẫn mình cách xử lý trường hợp này với. Thks

Đọc lại các thông báo trên chắc " hoãn sự sung sướng -OpenElec" lại - Nhưng nếu được bác hướng dẫn mình xử lý vào được CWM để up mấy rom đã root của bác vậy - Cảm ơn bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

hamchoi

Member

Tôi vửa gửi Box A class cho bác Hùng rồi, theo đúng cách bác dặn, bác kiểm tra xử lý giúp hộ nhé, phần XBMC có Addon nào thì bác cài luôn cho nhé. thực tế XBMC tôi cũng chưa xử dụng thành thạo lắm. Cám ơn bác nhiều

hungphutho

Active Member

Hôm qua mình nhận được con Aclass bảo hành từ ZTV ( báo hư Nand - hết 250K). Mình định up lên openelec thì phát hiện ra vấn đề : Trước khi bảo hành hành khi mình up room chỉ cần bỏ thẻ nhớ vào rút nguồn & cắm lại là nhảy ngay vào CWM . Còn bây giờ không vào được CWM ( kể cả dùng room transitions). Nên mình không cách nào up được Openelec.

Bác Đại (hungphutho) hướng dẫn mình cách xử lý trường hợp này với. Thks

Đọc lại các thông báo trên chắc " hoãn sự sung sướng -OpenElec" lại - Nhưng nếu được bác hướng dẫn mình xử lý vào được CWM để up mấy rom đã root của bác vậy - Cảm ơn bác nhiều

Been ZTV họ up bản rom mới cho bạn cho nên không thể dùng được CWM nữa .
Hiện tại rom cook cho ZTV chạy android cũng không có gì cải thiện cho A-class đâu , cho nên bạn cứ dùng rom của ZTV đi , Nếu muốn chơi openelec mới phải xử lí lại . Mà muốn xử lí lại chỉ có cách gửi đầu cho mình Nhưng theo tôi bạn không chơi XBMC thì không cần openelec đâu

em muốn hỏi bác hungphutho la nếu con của em nó chết chip wifi và lan thì có thay được không, và gửi bác thay hay cho ztv thay.

Thật ra mình tín đồ của xbmc. Nếu bác Đại đồng ý mình gởi con A class của mình ra Bác làm giúp với

hungphutho

Active Member

Thật ra mình tín đồ của xbmc. Nếu bác Đại đồng ý mình gởi con A class của mình ra Bác làm giúp với
Bạn đọc trang trước có địa chỉ mình đó , trước khi gửi thì gọi điện cho mình nhé

tuanqc78

Well-Known Member
Cái vụ donate để động viên bác chủ sao không thấy bác nào nhắc đến nửa. Mình không có a class nhưng vẫn thích thú khi theo dõi top này, việc donate là rất cần thiết, bác chủ còn phải kiếm cơm nửa chứ, chỉ mỗi đam mê là chưa đủ.
( mình không hề quen biết bác chủ nhé, tránh hiểu nhầm).

thiendnvc

Member
Ðề: Re: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Cái vụ donate để động viên bác chủ sao không thấy bác nào nhắc đến nửa. Mình không có a class nhưng vẫn thích thú khi theo dõi top này, việc donate là rất cần thiết, bác chủ còn phải kiếm cơm nửa chứ, chỉ mỗi đam mê là chưa đủ.
( mình không hề quen biết bác chủ nhé, tránh hiểu nhầm).

Mình cũng hưởng ứng cái dụ này, chứ cứ nằm không chờ hưởng lợi thì ái ngại như thế nào ý

Một người thì khó, nhiều người thì dễ. Cho nên bác Hungphutho đang mong muốn gì thì đề nghị để anh em ủng hộ bác.

hungphutho

Active Member

Hôm nay mình thử dùng Openelec trên A-class làm NAS ngon lành .
Không cần phải cài đặt gì cả , trên RPI còn phải cài đặt SAMBA chứ openelec có sẵn SAMBA và được cấu hình tự động nhận ổ cứng luôn , chỉ cần gắn mỗi ổ cứng vào là a-class biến thành NAS , mình test thử video 10GB 1080p chạy ngon lành .

Vài hình ảnh .
Máy tính nhận ra OPENELEC trên a-class

Vào thử NAS trên openelec

Thử test tốc độ bằng cách copy 1 file từ NAS
Tốc độ này chơi 1080 thoải mái

dungtoandung

Well-Known Member

ủng hộ bác chủ, bác chủ đang tiếu gì vậy, cho anh em biết đi

hungphutho

Active Member

Híc các bác , mình không dám nhận donate đâu .Mình rất cám ơn các bác có nhã ý nhưng thật sự là donate nó không đơn giản

Tính mình thích chia sẻ để chính là học hỏi cho bản thân chứ không mong nhận được thứ gì đó .

Thiếu thì quá nhiều hàng luôn :D ví dụ 1 con Amlogic

Bên trên