RTB lên sóng khu vực Hà Nội

viphanoiao

Member
Rtb đã phát sóng kênh 48 với 15 kênh trong đó có:
Starmovies HD và Nat geo wild HD

phamtug

Active Member
Ðề: RTB lên sóng khu vực Hà Nội

Chính là công ty truyền dẫn phát sóng sông hồng đó

haipvg

Well-Known Member

Cái mới mà viết tắt nên khó hiểu quá.

thegioi05

Active Member

Radio & Telivision Miền Bắc viết tắt là RTB. Em hiểu là như vậy.

nexus9x

Well-Known Member

e test thấy chưa có sóng

Rtb đã phát sóng kênh 48 với 15 kênh trong đó có:
Starmovies HD và Nat geo wild HD

Ôi em không tin vào mắt mình nữa, bây giờ Star Movies còn phát miễn phí trên DVB-T2 ngoài Bắc. $-)$-)
Cảm ơn công ty RTB nhiều nha!!!! :">

Có cả Nat Geo Wild HD thật nữa. Khủng khíp quá!!!! :-j

À em không hề thấy Star Movies HD đâu nha bác chủ thớt :-$

Chỉnh sửa lần cuối:

tan_huy_93

Well-Known Member

đệt, cái này có phần của Cáp Hà Nội mà, nó đang test đấy, sau này sẽ kinh doanh số mặt đất, mấy hôm nay các bác không đưa hình em cứ nghĩ Sông Hồng sao mà phát gì ngộ, không phát mấy kênh địa phương mà lại phát kênh trả tiền, thì ra là Cáp Hà Nội đang test

mà RTB có cả Cáp Hà Nội trong đó nữa, Đài Hà Nội với cái ông nào nữa, tình tay 3 lận :))

đệt, cái này có phần của Cáp Hà Nội mà, nó đang test đấy, sau này sẽ kinh doanh số mặt đất, mấy hôm nay các bác không đưa hình em cứ nghĩ Sông Hồng sao mà phát gì ngộ, không phát mấy kênh địa phương mà lại phát kênh trả tiền, thì ra là Cáp Hà Nội đang test

mà RTB có cả Cáp Hà Nội trong đó nữa, Đài Hà Nội với cái ông nào nữa, tình tay 3 lận :))

Một bên tay ba nữa là công ty Hanel đó \:D/
Ô hô hô cứ thử nghiệm thế này lâu dài thì không còn lý do phải thuê bao truyền hình trả tiền nữa :))

nexus9x

Well-Known Member

:| phát thử nghiệm với cái máy công suất có 2kW . thảo nào em ở thái nguyên không thu đc

nexus9x

Well-Known Member

Công suất lúc chính thức hay thử nghiệm cũng thế thôi bác. Dự phòng thêm 500W nữa là max.

ý em là nó mở rộng khu vực phát ra bác ạ. như thằng VTV bây giờ chẳng hạn:D vì giờ nó chỉ phát thử nghiệm quanh quanh ở hà nội ( có khi có bác ở hà nội còn chưa chắc bắt đc ).nó oánh cái 10kW thì tốt :p

tan_huy_93

Well-Known Member

Một bên tay ba nữa là công ty Hanel đó \:D/
Ô hô hô cứ thử nghiệm thế này lâu dài thì không còn lý do phải thuê bao truyền hình trả tiền nữa :))

Thử lâu lắm là đến cuối năm thôi, sang năm Hà Nội phải tắt sóng Analog rồi.

louisluong

Active Member

Tẹo dò xem như thế nào . Nhưng đang dùng VTVcab HD nên chả thiết gì ấy :))) gọi là tiện đỡ phải bật đầu lên thôi !

Làm sao để bắt vậy các bác, DVB-T2 có bắt được không ạ?

Lambn

Member

mình xin hỏi:
mình đầu thu DVB T2 nhãn hiệu VJV thu tốt các kênh do VTC, VTV, AVG, ko có sóng RTB. Mình ở Yên Phong, Bắc Ninh

tee-m

Member

Hà Nội dùng đầu VTV T2 thì bắt ngon. Về Hưng Yên dò lại trên TV samsung cũng bắt được luôn các bác ạ :D

Bác ở chỗ nào Hưng Yên vậy ?
Mình ở Khoái Châu,đang tính mua cái đầu DvbT2 thay cái T1 cũ mà chưa dám mua vì sợ chưa có sóng T2

Bên trên