SAMSUNG 55 Inch UA55K5500, LG 55 Inch 55LH575T hay PANASONIC 55 Inch TH-55DS630V

đang phân vân 1 trong 3 con này
------------------------------------------------
SAMSUNG 55 Inch UA55K5500
Loại TV
Smart LED
Kích Thước
55 Inch
Công Nghệ Chiếu Sáng
Đèn LED nền
Công Nghệ Hình Ảnh
Wide Color Enhancer, Micro Dimming
Độ Phân Giải
Full HD 1920x1080
Tần Số Quét
50 Hz
---------------------------------------
LG 55 Inch 55LH575T
Loại TV
Internet LED
Kích Thước
55 Inch
Công Nghệ Chiếu Sáng
Đèn LED nền
Công Nghệ Hình Ảnh
Triple XD Engine
Độ Phân Giải
Full HD 1920x1080
----------------------------------------------
PANASONIC 55 Inch TH-55DS630V
Loại TV
Smart LED
Kích Thước
55 Inch
Công Nghệ Chiếu Sáng
IPS LED
Công Nghệ Hình Ảnh
Công nghệ tái tạo màu Hexa Chroma Drive
Độ Phân Giải
Full HD 1920x1080
Tần Số Quét
400Hz BMR

-------------------------------------------------------------
SONY 55 Inch KDL-55W650D
Loại TV
Internet LED
Kích Thước
55 Inch
Công Nghệ Chiếu Sáng
Đèn nền Direct LED
Công Nghệ Hình Ảnh
X-Reality PRO
Độ Phân Giải
Full HD 1920x1080
Tần Số Quét
MotionflowXR 200 Hz
------------------------------------------------------------

bác nào có nào 55 inch khác thì cho em xin ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
trong 3 con này theo ý kiến cá nhân của em là 55K5500 đẹp hơn đó ah, từ thiết kế đến hình ảnh đó bác ah

thêm con này nữa
SONY 55 Inch KDL-55W650D
Loại TV
Internet LED
Kích Thước
55 Inch
Công Nghệ Chiếu Sáng
Đèn nền Direct LED
Công Nghệ Hình Ảnh
X-Reality PRO
Độ Phân Giải
Full HD 1920x1080
Tần Số Quét
MotionflowXR 200 Hz

chungbva

Member
SS thì em ko để ý cho lắm, nên ko dám phán. Còn LG mà đầu 5 thì em nghĩ ko ổn, năm ngoái đầu 6 (LF630) mới sánh ngang phân khúc với Pana DS630. Dòng W của Sony cũng là một sự thay đổi lớn về xử lý hình ảnh rồi. Đống trên thằng nào cũng BH 2 năm cả. Nếu là em, với một mức giá tương đương nhau, dựa trên nhu cầu hình ảnh (smart tính sau) thì SN, PANA, SS, LG.

hodie1090

Member
LG 55inch LH575T hơn 18 chai bên điện máy xanh đó. Nhưng nếu chơi LG giá đó thì thà quất con sony hoặc SS vẫn ngon hơn. Pana thì tớ ko biết
em thì nghĩ khác, theo kinh nghiệm của mình thì chất lượng hình ảnh của TV khá tốt đó, bền màu, SS chắc đứng cuối trong 4 con này thôi

hanhhon

Active Member
ko biết bác nói ngon hơn là ngon hơn gì, SS chưa có tuổi so với Pana chứ nói chi thằng LG, xài con smart tv 32" hđh tizen chậm phát chán
con LG bác chủ hỏi dùng internet TV làm sao so với smart được, còn bác dùng smart đời cũ nên chậm thôi, đời 2016 ngon hơn nhiều rôi.

ngochipudding

Nhà em trước nay xài Sony, năm ngoái quyết địh đổi qua Samsung, đến giờ hơn năm vẫn chưa nghe ba mẹ em nói gì các bác ạ, nên em thấy mua hàng điện tử thì đôi khi cũng hên xui lắm, chả biết đâu mà lần

bác cũng đồng tình với đám seeder ở trên à, em thì thấy thằng SS chỉ xứng đáng xếp cuối, thằng SS có tiếng chất lượng h/ảnh ảo lòi mà, lúc đầu mua về thì đẹp đấy, sau 1 năm thì mới biết vấn đề :))))
thế mà nó lại giám bảo hành tới 3 năm hả bác, kể nó cũng phải có cái gì mới giám liều vậy chớ

Bên trên