Self/Less – Kẻ thế mạng vô hồn

hieuckqh

Member
Ðề: Self/Less – Kẻ thế mạng vô hồn

HaThao đã có nhiều bài review phim ( một số cũng đã đc phản hồi tích cực) cho thấy không nhiều thì ít bạn cũng có kiến thức về phim ảnh. Tuy nhiên ở bài này bạn đã nhận xét một cách cảm hứng và '' tô màu'' chúng một cách thái quá. Không những thể tay to poly còn chỉ ra tận xương những sai sót này và phân tích nó cũng theo 1 cách không thể ''màu mè'' hơn. Và như 1 đường ''giáo'' giáng trời, chủ thớt đã gục xuống mà không một lời phản biện.
Nói thật, tui review phim mà đc có người review lại chính bài viết mình dù chê hay khen thì cũng quá xá là hạnh phúc.

p/s; thấy 2 mod BuiAn và Poly đều quản lý box này mà có vẻ không đồng nhất quan điểm về cách thức hoạt động nhỉ ?

coithienvn

Bác poly chỉnh thế đúng rồi,đọc mấy bài review của HaThao mà bủn ngủ thêm.

Mình thật sự thất vọng khi đọc được những ngôn từ không mấy tôn trọng người preview của mod diễn đàng. Thật sự nếu nó không thật sự xuất sắc thì không nhất thiết phải đưa lên home và cứ xem đó như là một bài phát biểu cảm nghĩ của thành viên. Có lẽ mình sẽ chẳng bao giờ viết ý kiến cá nhân lên đây nữa vì có khi cũng bị xếp vào hạng "teen chém gió nói nhảm" nữa.

hieuckqh

Member

Cảm ơn 2 bạn đã nói lên 1 trong những lý do mà poly phaỉ phản ứng gay gắt với bài viết này. Nếu chỉ là 1 bài trong box này thì chẳng ồn ào đến thế này. Và vì những bài viết kém chất lượng lại được đưa ra homepage bởi những người không phải là mod. Và những người đó thì chẳng chịu một trách nhiệm gì, vì chẳng ai biết đó là ai, kể cả mod.

bác cho em hỏi là: bài viết lên trang chủ có điều kiện gì và ai là người quyết định ??

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Mỗi người có một cảm nhận về phim khác nhau.

Mọi bài viết review phim theo chính sách hiện tại của BQT HDVN là đều được đưa lên trang chủ, hãy viết review đi, Biên tập viên của HDVN sẽ đưa lên trang chủ và mọi người sẽ vào tham gia thảo luận. Giống như mod poly đã vào thảo luận ở bài viết này.

Mong các thành viên sẽ viết ngày càng nhiều bài review hơn nữa.

Poly không thể trả lời câu này, và hình như các mod khác cũng vậy. Poly chỉ nhận thấy là gần như tất cả các bài viết của chuyên viên tin tức sẽ lên trang chủ, dù chất lượng có kém đi chăng nữa.

kém hay tốt là tùy đánh giá của mỗi người, anh có thể thấy không hay không có nghĩa là người khác cũng thấy vậy, đây là box bình luận tự do. Cũng như nhiều bài viết của anh, có bài biên tập không thấy hay, nhưng vẫn đưa lên trang chủ, thể hiện sự công tâm của đội ngũ biên tập viên.

duongtu81

Member

Mình rất thích đi xem rạp, đa phần trước khi xem một phim bom tấn mình thường vào HDVN để ngóng review xem có đáng đồng tiền và thời gian mình bỏ ra xem không?. Nhưng là một khán giả mình đồng ý với bác "Poly" trước khi review cũng nên học hỏi cách đánh giá bộ phim của một số thành viên vì mình chả muốn đi xem một bộ phim ngoài rạp mà nội dung đã biết gần hết dù chưa xem. Gần như mình không bao giờ đọc review phim của một số trang khác (tinht.., kenh1..)để quyết có ra rạp xem hay không vì nó rất ít mang tính chất tham khảo quá nặng về quảng cáo. Nói tóm lại mình ủng hộ bác PoLy...hãy để chất còn hơn lượng.

kyoq88

Chất lượng đến từ thương hiệu, và nhận thức của người đọc. Vd: với nhận thức của mình thì "thương hiệu" của bác Poly và BuiAn chất lượng và chuyên nghiệp.

heardless

Member

bạn viết "" Logic vừa rối rắm vừa lỏng lẻo "" . Poly đọc hoài mà không hiểu câu này ý là gì ? Về mặt ngữ pháp, logic không thể là chủ ngữ, nó là trạng từ chỉ có thể dùng như trạng ngữ giống như rối rắm và lỏng lẻo. 3 trạng ngữ trong 1 câu không chủ ngữ ??????
Thấy bác mod bắt bẻ người khác ghê quá, mình cũng bắt chước ^^,cho hỏi bác ngữ pháp nước nào coi từ logic là trạng từ vậy,chứ tiếng Anh thì ko có rồi đó.

takez

Member

Mình nghĩ là mỗi người có một cảm nhận và nhận thức riêng về tất cả mọi thứ nói chung và phim ảnh nói riêng. Cho dù ta có thấy đánh giá của họ có tính chất "teen chém gió" thì ở một diễn đàn công cộng cũng không nên công khai công kích cá nhân, điều đó là tiêu cực. Riêng mình đánh giá phim này rất khá, câu chuyện rất trôi chảy dù có vài điểm xử lý không khéo (ví dụ như chuyện máy chuyển ý thức không có bộ phận dò kim loại-rất đơn giản-dù chỉ một chút kim loại nhỏ có thể "làm hư" một dịch vụ y học giá trị hàng trăm triệu USD). Mình đánh giá phim này 8/10.

greencoat

Member

HDVN tôn trọng mọi bài viết review của thành viên, mọi người có quyền bày tỏ ý kiến của mình. Mod hay là BQT cũng không được quyền can thiệp hay loại bỏ ý kiến của thành viên.

Nếu một bài viết chưa đúng, đọc thấy chưa đồng tình, hãy viết bài review của mình hoặc trực tiếp phản biện bài review đã có. Trong lúc phản biện phải dùng lời lẽ đàng hoàng, không công kích cá nhân.

Tóm lại, mọi bài review phim đều được chào đón ở HDVN và không cần ai phải kiểm soát chất lượng. Chất lượng hay không tự bản thân thành viên HDVN, những người đọc sẽ đánh giá

Tán đồng ý kiến

quockhanh318

Active Member
Đúng là vô lí nhiều điểm thật, không hiểu ông tỷ phú đã chuyển tiền bằng cách nào sau khi chuyển sang con người khác (ổng có nói chuyển xong mới đưa), với lại tại sao ông ta không kinh doanh nữa, mục đích lúc đầu là "kéo dài thời gian cho những bộ óc thiên tài mà". Mình ghét cái kết thúc, theo mình ông tỷ phú nhập với thằng đó làm một thì tốt hơn. Mà cái vụ 2 ý thức trong 1 cơ thể kì quá. Làm sao được, đáng lẽ phải hoán đổi mới có lí chứ nhỉ. 1 cơ thể làm sao chứa 2 con người.

vietthuong

Well-Known Member
Ðề: Re: Self/Less – Kẻ thế mạng vô hồn

Đúng là vô lí nhiều điểm thật, không hiểu ông tỷ phú đã chuyển tiền bằng cách nào sau khi chuyển sang con người khác (ổng có nói chuyển xong mới đưa), với lại tại sao ông ta không kinh doanh nữa, mục đích lúc đầu là "kéo dài thời gian cho những bộ óc thiên tài mà". Mình ghét cái kết thúc, theo mình ông tỷ phú nhập với thằng đó làm một thì tốt hơn. Mà cái vụ 2 ý thức trong 1 cơ thể kì quá. Làm sao được, đáng lẽ phải hoán đổi mới có lí chứ nhỉ. 1 cơ thể làm sao chứa 2 con người.

Đa nhân cách...

Bên trên