Setup amply Denon AVR 1708 7.1

dieuco

Active Member
Chào các bác
Em hiện đang tập tành setup amply Denon 1708 7.1 để xem film HD.
Đầu tiên em hỏi là tại sao em đấu hdmi từ đầu hd vào hdmi in của amply và hdmi out của amply lên hdmi của tv. Hình ảnh và âm thanh đều lên tv rồi mà âm thanh lại không ra hệ thống loa :D.
Thứ hai là em không thấy cái menu setup của amply nó hiện trên màn hình TV.
Thứ ba là bác giúp em setup thế nào để chuẩn 7.1
Vì em thử mấy cái video test 7.1 mà loa nó không phát tiếng từng kênh riêng như hướng dẫn ạ.
Cảm ơn các bác!

caotuanvietdtvt

Active Member
Cũng chung hiện tượng với Bác này , Hình Ảnh chuyển sang tivi đầy đủ nhưng âm thanh không phát ra loa.
cũng đã mang ra bác sỹ Anh duy chi phí 500k.
Nhưng nghe giải thích lỗi bị hỏng mông lung quá nghe xong cũng chả hiểu nó bị sao nữa.
không biết có phải gà mờ không biết cài đặt trong avr hay nó hỏng thât.

duc578

Active Member
Chào các bác
Em hiện đang tập tành setup amply Denon 1708 7.1 để xem film HD.
Đầu tiên em hỏi là tại sao em đấu hdmi từ đầu hd vào hdmi in của amply và hdmi out của amply lên hdmi của tv. Hình ảnh và âm thanh đều lên tv rồi mà âm thanh lại không ra hệ thống loa :D.
Thứ hai là em không thấy cái menu setup của amply nó hiện trên màn hình TV.
Thứ ba là bác giúp em setup thế nào để chuẩn 7.1
Vì em thử mấy cái video test 7.1 mà loa nó không phát tiếng từng kênh riêng như hướng dẫn ạ.
Cảm ơn các bác!
Mình cũng vừa loay hoay vụ DTS HD ko lên. Cuối cùng do đầu phát HD ko xuất tín hiệu DTS HD lên AVR. Bác kiểm tra trong setup từng bước từ đầu phát HD đến AVR rồi dây dợ. Còn menu setup ko hiện trên TVi thì tín hiệu từ AVR lên TVi cụ có vđe rồi còn j. Ko lên màn tivi thì cụ setup kiểu j.
AVR yamaha của mình có cái dở là chỉnh volume thì nó ko hiện mức volume lên màn tvi nên cũng khó chịu.

dieuco

Active Member
Cũng chung hiện tượng với Bác này , Hình Ảnh chuyển sang tivi đầy đủ nhưng âm thanh không phát ra loa.
cũng đã mang ra bác sỹ Anh duy chi phí 500k.
Nhưng nghe giải thích lỗi bị hỏng mông lung quá nghe xong cũng chả hiểu nó bị sao nữa.
không biết có phải gà mờ không biết cài đặt trong avr hay nó hỏng thât.
Em mò hết các kiểu cài đặt trong AVR rồi ko được.
Chả hiếu nó có vấn đề hay mình mò chưa đúng chỗ :D

dieuco

Active Member
Mình cũng vừa loay hoay vụ DTS HD ko lên. Cuối cùng do đầu phát HD ko xuất tín hiệu DTS HD lên AVR. Bác kiểm tra trong setup từng bước từ đầu phát HD đến AVR rồi dây dợ. Còn menu setup ko hiện trên TVi thì tín hiệu từ AVR lên TVi cụ có vđe rồi còn j. Ko lên màn tivi thì cụ setup kiểu j.
AVR yamaha của mình có cái dở là chỉnh volume thì nó ko hiện mức volume lên màn tvi nên cũng khó chịu.
Vâng em kiểm tra đầu HD rồi cụ ạ.
Không lên màn TV thì em set trên màn hình của avr thôi ạ :D

caotuanvietdtvt

Active Member
Em mò hết các kiểu cài đặt trong AVR rồi ko được.
Chả hiếu nó có vấn đề hay mình mò chưa đúng chỗ :D
Của Bác đã dùng bình thường Chưa?
Em cũng bị không tiếng hệt giống Bác mang ra Anh Duy sửa 500k. Em cũng đoán không phải do cài đặt vì reset rồi cũng không lên tiếng . Nhưng đây là lỗi nhẹ thôi chắc chi phí sửa chưa là do thuê mặt bằng bla bla chứ không phải thay phụ kiện .

dieuco

Active Member
Của Bác đã dùng bình thường Chưa?
Em cũng bị không tiếng hệt giống Bác mang ra Anh Duy sửa 500k. Em cũng đoán không phải do cài đặt vì reset rồi cũng không lên tiếng . Nhưng đây là lỗi nhẹ thôi chắc chi phí sửa chưa là do thuê mặt bằng bla bla chứ không phải thay phụ kiện .
Vâng của em vẫn thế ạ.
Thấy các bác tư vấn là cắm luôn optical cho nhanh nên em giờ cắm thế này:
HDMI từ HDP lên TV
Optical từ HDP sang Amp
Optical từ TV sang Amp (thỉnh thoảng nghe nhạc youtube hoặc xem fim thích dùng loa ngoài)

duc578

Active Member
Vâng của em vẫn thế ạ.
Thấy các bác tư vấn là cắm luôn optical cho nhanh nên em giờ cắm thế này:
HDMI từ HDP lên TV
Optical từ HDP sang Amp
Optical từ TV sang Amp (thỉnh thoảng nghe nhạc youtube hoặc xem fim thích dùng loa ngoài)
Cổng optical từ HDP sang AVR thì làm j có hình ảnh và tín hiệu dts nhỉ. Mình chưa cắm bao giờ nhưng nhớ mang máng thế :)

dieuco

Active Member
Em đang nghiên cứu con AVR 2310CI thấy hay hay.
Bác nào có ko em đổi gió tý nhể :D

dieuco

Active Member
Mĩnh cũng đang kết em onkyo lắm mà xa quá. Giờ đang rén mấy d/v vc vì đã từng bị phốt chuyển loa từ SG ra HN. Đầy đủ CNghe DTS-X và Atom luôn.
Hic.
Em này thuộc dòng khủng long flagship rồi bác ạ. Em thì chưa đủ đk chơi em nóa :D

Bên trên