Setup Avr Pioneer VSX33

training

Well-Known Member
Tình hình là rất tình hình ạ.
Em mới vác em Pioneer VSX33. Loay hoay 1 ngày nay mà ko setup đc các loa. Lần trước em Denon 2310 em setup 30p đã xong rồi. Mà giờ dùng chế độ Advanced MCACC mãi ko đc, mic setup cứ báo là Error :((. Đã test lại các jack cắm đều chuẩn, loa front lấy Onkyo 820rs làm pow vẫn kêu ngon lành, sub cũng đã kêu, chỉ còn cen và surr vẫn tịt ngóm. Đã chuyển các kiểu Neo6, PlII Music.... Vẫn ko ăn thua. Có bác nào cứu em với???????:(:)(:)((

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Setup Avr Pioneer VSX33

Bác ghim lên màn hình mở menu test từng loa xem sao .

whitevndragon

Active Member

E cũng đang dùng Pi nhưng nghe bác hỏi cũng ko biết đường lần với bác luôn. Trong quá trình set up trải qua hình như 9 bước, bước nào bị lỗi thì bác setup lại tại bước đó, mỗi bước đều test đầy đủ các kênh, nếu kênh nào lỗi thì nó báo kênh đó. Mà bác có mở TV như bác Lộc nói ko vậy ? Chúc bác sớm setup dc em nó... hihi. Bác lún sâu quá rồi nên ko thể kêu cứu nữa hả ?
@ Bác Lộc ko off sao mà giờ còn 888888 ở đây ? :)):)):))

training

Well-Known Member

Em có mở lên màn hình chứ. Khi test KO MỘT LOA NÀO kêu cả, nhưng front em đánh qua pow nên vẫn kêu bt. Cen và surr ko kêu tiếng nào mới đau chứ. Liệu có khi nào hàng lỗi ko nhỉ? Có bác nào gần cầu Sài Gòn qua cứu em với?

whitevndragon

Active Member

Bác setup thì kênh nào nó cũng xèo xèo... chéo chéo... bùm bùm chứ. Hay bác thử rút kết nối Pre-out front ra để sau khi setup xong ghim lại.

training

Well-Known Member

Để em thử thế xem vậy. Hy vọng là ổn :((

training

Well-Known Member

Help me plssssssssss
Có bác nào giúp em với kooooooo????

training

Well-Known Member

Ok Hưng, mai a vác qua Hưng test cho a nhé. A hỏi luôn là có HDP nào có 2 hdmi out ko? Nếu ko thì HDP nào có hỗ trợ 3d để xem 3d trực tiếp trên TV còn âm xuất qua digital sang Avr?

Bác Đức thử coi menual coi nút reset lại setup.
Sau đó thử lại từ đầu.

vinagoh

Well-Known Member

Sao rồi Bác chủ!!!? Ku Hưng phá đến đêu roài................:D

training

Well-Known Member

Tks Hưng đã giúp a test lại cái avr......

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ mua chổ nào thế để em lưu ý cái.

nick2772

tui cũng đã từng bị như bạn khi setup = Advanced MCACC , cuối cùng phát hiện là do âm thanh ở ngoài làm ảnh hưởng đến micro của MCACC , vậy bạn nên đóng kính cửa rồi làm lại xem sao.

vusimon

Banned

dòng Pi Elite rất khó canh chỉnh cho hay ..... chỉ có cao thủ hoặc các bác đã dùng qua mới trị được ........ nhờ Hội PIJAMA đi Bác :D

VAN_LOC

Well-Known Member

Cách tốt nhất cho cân chỉnh kg nên chơi Mic Setup .

whitevndragon

Active Member

Theo e thì Mic setup xong rối mới cân chỉnh lại theo ý mình. Vì thông thường Mic setup xong thì 90% đã đạt yêu cầu, lúc này bác muốn thêm mắm muối gì thì thêm chút xíu nữa là ok. Tuy nhiên đây chỉ là cách của riêng e.

Bên trên