Sex and Zen (2011)-Extreme Ecstasy 3D:phim 3D cấm trẻ em dưới 18t

Satanist666

Ðề: Sex and Zen (2011)-Extreme Ecstasy 3D:phim 3D cấm trẻ em dưới 18t

hic, nhìn là chảy nước dãi rùi á... hy vọng các bác sớm post link .

oximen1984

Ngày 14/4 mới bắt đầu khởi chiếu nhỉ? :D

Nói chung là bây giờ xem những phim kiểu này có hứng thú hơn mấy phim hardcore!

haobui

Thần tượng của mình đây mà : Saori Hara :">

honemduoimua

Mình nghĩ chắc anh em đợi link chứ khó mà có 3D ở Việt Nam lắm. Nếu mà có có thì tha hồ mãi cãi nhau ầm ĩ

Nguyen Duy Nhat

Phim này dẫn bạn gái xem chung có phù hợp không các bác ???

DanielTran

Well-Known Member

‎Ít khi nào đi xem một bộ phim mà lại không biết nội dung của nó là gì, thậm chí đến tựa phim có đọc cũng không nhớ. Động lực chính là vì có hơn 1/5 dân số của hành tinh bị cấm không được xem, mình thì có cơ hội thế thì cứ thử! Thực ra khi book vé, tuy là cuối tuần mà cũng chẳng có mấy người chọn xem. Ở những nơi được công chiếu tự do như thế này, xem ra bộ phim cũng rất bình thường chứ không có vẻ gì đặc biệt thu hút khán giả, dù chỉ vừa ra rạp.

Xác định ban đầu đây chỉ như một dạng Bóng ma học đường của điện ảnh Hồng Kông. Tất nhiên là với một kỳ vọng ở trình độ dàn dựng tốt hơn. Quả vậy, yếu tố là bộ phim “Category III” (theo hệ thống phân loại phim của Hồng Kông) đầu tiên được sản xuất ở định dạng 3D là con át chủ bài đánh dấu sự khác biệt; thể hiện dấu ấn đậm nét lấn át cả tựa phim cũng như trong tất cả các trailer và các chiến dịch tiếp thị đến khán giả.

Bộ phim mở đầu rất ấn tượng với đoạn hoạt hình 3D mô tả bối cảnh không gian chuyện phim, được “vẽ” bằng mực Tàu bảng lảng sương khói theo phong cách tranh thủy mặc truyền thống Trung Hoa. Lấy góc nhìn từ trên cao trượt dài xuống thấp trong một cú máy dài, đưa người xem băng qua một vùng “cao sơn lưu thủy” tuyệt đẹp. Màu sắc cũng dần hiện lên tươi tắn rực rỡ khi khung hình dừng lại phía trước một điền trang bá hộ, nơi nhân vật chính xuất hiện và câu chuyện bắt đầu.

Dàn dựng bối cảnh là một thế mạnh của phim. Tuy ngoại cảnh không nhiều, và có vẻ lạm dụng CGI, nhưng thành quả là những không gian phi thực đẹp như mơ. Nhiều khu vực nội thất cũng được chăm chút từng chi tiết, sáng rực lung linh lộng lẫy. Các chi tiết vật dụng được chọn lọc tỉ mỉ, quần áo trang phục đa số cũng đều hiện ra ngay trước mắt khán giả gần gũi và trau chuốt.

Kỹ xảo và hóa trang của phim tương đối tốt, nhất là khi xử lý với khói, khí độc, điều kiện thời tiết, cũng như nhân dạng biến đổi. Rất nhiều chi tiết khai thác hiệu ứng 3D vào những trường đoạn giao chiến với gươm giáo, súng đạn, phi tiêu. Đặc biệt nếu như Wanted giới thiệu kỹ năng bắn súng với quỹ đạo đường đạn có thể điều khiển, thì trong phim này trình độ chém gió đã lên đến thượng thừa khi mà phi tiêu của sát thủ có thể bay theo kiểu boumerang, lại có thể kết hợp với khả năng lượn cong trong bí đạo như kiểu hỏa tiễn dò đường hiện đại.

Âm thanh và âm nhạc của phim là một bi kịch. Nhạc rất dở và dường như không đóng góp gì vào nội dung phim. Ngoại trừ bài hát cuối phim nghe tạm tạm còn thì chỉ có hai luồng âm thanh chủ đạo trong phim. Một là những câu đối thoại kiểu chọt lét khán giả nổ liên thanh liên hồi, với cường độ âm thanh của rạp, thì cứ như là tra tấn vào màng nhĩ người xem. Hai là đủ kiểu rên xiết của các nữ nhân trong các màn mây mưa, nghe rất giả tạo và hài, bao trùm âm thanh của khán phòng. Chà, trải nghiệm kiểu này thật là khó đỡ!

Bi kịch hơn cả âm thanh và âm nhạc, đó là ..nội dung của phim. Tuy nhiên trước là sẽ bị spoils nếu đề cập đến mảng này. Sau là những phim kiểu này chắc ít khi người xem cần quan tâm đến nội dung. Mọi người có lẽ quan tâm đến ..các nữ diễn viên nhiều hơn. Về mảng này, xem ra còn ..bi kịch hơn cả nội dung.

Ngoại trừ nữ diễn viên chính rất đẹp, thì dàn nữ thứ chính đẹp bình thường, sau cùng là các diễn viên phụ kiểu quần chúng, ôi trời, mấy cô này mới là nguyên nhân đánh tụt hạng bộ phim. Nó cho thấy nhà sản xuất phim đã thiếu chăm chút, và chọn diễn viên phụ theo kiểu “vơ bèo vạt tép” (đoạn này đang bí chữ, xin mượn tạm của bác nguyên Chánh án Nguyễn Văn Hiện).

Đành rằng phụ nữ xấu thì không có tội, nhưng rõ ràng nhà sản xuất và đạo diễn rất có lỗi! Mà trong đó lỗi lớn nhất là đã chọn Saori Hara. Nghĩ xem trong bóng đá đến Van de Sar 41 tuổi vẫn còn phong độ. Nhưng nghề diễn viên thì rất ..khắc nghiệt, nhất là diễn viên cho Cat.III càng không phải tầm thường. Chao ôi nước chảy bèo trôi, trời ganh nhan sắc, chán không viết nữa!

Chỉnh sửa lần cuối:

Phim này còn phia mới được mấy bác CS nhà mình cho chiếu ở VN, các bác đừng trông mong quá để rồi thất vọng. Mà nếu có chiếu thgi2 cũng cắt sạch rồi. Phim thể loại này mà cắt hết mấy cảnh đó thì còn gì coi. Đành chờ link của hdvietnam hoặc hdmovie thui :)

dualshock

Member

hơ, hơ, bác Daniel viết hay quá ^^

DanielTran

Well-Known Member

hơ, hơ, bác Daniel viết hay quá ^^

Cảm ơn dualshock động viên, thực ra cái phần mọi người quan tâm nhất thì lại ngại viết! Hớ hớ!

Có bác nhắn hỏi thế nói chung thì phim này đáng xem không? Câu này khó trả lời phết. Đành phải phân ra mấy trường hợp thế này.

Nếu bác thích phim Cat.III, thuộc vào nhóm "nhà có điều kiện", bay sang HK chỉ như đi ra Galaxy hay Megastar, câu đáp là YES.

Nếu bác thích phim Cat.III, nhưng chỉ ở VN, đành phải đợi khi có bản đẹp 3D trên mạng, chừng đó xem cũng không muộn, câu đáp vẫn là YES, vì 3D là yếu tố lớn nhất đem đến sự khác biệt cho phim này. Hơn nữa xem ở nhà chắc là phù hợp hơn với phim dạng này, so với cũng những âm thanh "ấy" nhưng được khuếch đại lên như tiếng sấm.

Nếu trên mạng về sau chỉ có bản 2D, thì xem cũng được, không xem cũng được.

bbhvn

Xem cái trailer của fim nì xong, cả buổi chiều ngồi lọt chọt lên NET kiếm fim của Saori Hara down dzia để nghía cho kỹ , hix...bò vào đây đọc bài viết của bác DanielTran ..... sao mờ buồn vui lẫn lộn ....

bạn DanielTran nói như vậy chắc bạn đã đi xem phim này rùi :D
mỗi người có 1 cách cảm nhận riêng : em Saori Hara này nổi tiếng gần như hàng top nhật về jav, ngay từ hồi còn là học sinh đã nổi lên như là 1 thần tượng rùi
tuy gương mặt ko đc xinh cho lắm nhưng điểm mạnh chính là ánh mắt và đôi môi hớp hồn cùng khả khả năng diễn suất jav làm cho các mọi người đàn ông đều phải ngả mình, mình nghĩ chọn em đó hoàn toàn đúng.
Mình thấy em diễn viên chính đóng là vợ anh thư sinh đó hơi già, ko đc đẹp cho lắm ngoài đời ăn mặc hở hang theo mốt trông đỡ hơn trong phim
Nội dung của phim theo mình đánh giá khá là tương đồng với phiên bản cũ vẫn vậy chẳng hay mà cũng chẳng dở, cái này nó thực ra cũng ko quan trọng lắm so bởi phim này là phim c3 mà lại quay bằng công nghệ 3d nên người ta thường chú ý đến góc quay và chất lượng hình ảnh và xx hơn, cái này thì chắc khỏi phải bàn nhưng có 1 số chỗ góc quay hơi bị chói mắt
Âm nhạc thì theo mình đánh giá hơi chán

Chỉnh sửa lần cuối:

hung2710

Phim này chiếu Việt Nam chắc đông khách lắm. Hệ thống rạp Việt Nam có xin phép chiếu phim này chưa? Nếu chiếu chắc là nhiều đôi đi xem, em và bạn gái em cũng đi xem. Hihi!

conheomap

Member

Phim này chắc không đc chiếu ở Vn rùi.Các chú kiểm duyệt nhà ta cứ cảnh SEX hay bạo lực là CUT,mà phim này CUT SEX thì ở nhà cho đỡ ức chế.

osiric

Well-Known Member

Phim này chắc không đc chiếu ở Vn rùi.Các chú kiểm duyệt nhà ta cứ cảnh SEX hay bạo lực là CUT,mà phim này CUT SEX thì ở nhà cho đỡ ức chế.

Phim này cắt mấy đoạn thiếu vải thì chắc thành phim tình cảm hàn quốc thời từ hi thái hậu

hunghuyen288

Active Member

em nghĩ phim này người ta coi nhiều về công nghệ và XXX....nhưng như vậy cũng đủ hốt bạc rùi....................

Kanvin90

Banned

Chắc phải mấy năm nữa mới có bản HD về với HDvietnam...:))

Bên trên