[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

kieukha

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Các bác cho hỏi con C up rom C E ZtV nhưng ko vào CH-Play được! Vào cứ Rất tiếc..dừng lại!

tienlequoc

Well-Known Member

Mình có ghi giải pháp ở trên rồi mà các bác. Cho đến sáng nay thì mình dùng giải pháp đó ok, CH-play vào ổn. :D

có bác nào cài cái rom này trên trang ztv sài ok k vậy ? Mình cài xong vào trong all app thì chả thấy có chplay mà bấm cái chplay ngoài màn hình ngoài cùng thì nó k hoạt động đc. Mà sau đó vào xem tất cả app thì nó lại quay vòng vòng chả vào đc luôn. Reset máy về mặc định thì lại vào đc all app. Nhưng cứ bấm vào chplay ngoài màn hình là lại chả vào đc. Mình dùng con E1-2.

bác nào có rom cho con E1-2 , bản ngày 10/04/2014 cho mình xin link download với. Mình download bản trên này về k biết làm sao để thêm đc TP cho cái truyền hình vệ tinh. Click chuột trái vào nó chả thu nhỏ màn hình lại và ra mấy cái menu cho chọn thiết lập chảo thu , update kênh gì nữa. Mà nó cứ hiện lên cái bảng chỉnh font chữ, kích thước khung hình thôi.

lohado2

Active Member

Trích Nguyên văn bởi Đôrêmi Xem bài viết
Tải cái này về rồi up vào đầu thu
https://www.fshare.vn/file/K872DEOV4OQE
Có up file này vào đầu thu thì CH-play nó cũng báo lỗi. Tuy nhiên mình có 1 cách tà đạo để CH-play hoạt động được. Cách làm như sau:
-Vẫn update file của bác Đôrêmi vào máy.
-Cài file apk Youtube bản 11.1.56-11015664 vào máy
-Cài file apk Google Services 5.0.84 vào máy
-Chạy bản Youtube mới cài bên trên, nếu nó báo cần nâng cấp Google Services thì cứ nâng cấp.

Có phải cái này không mod?
Cho em xin cái file apk youtube bác nói với

huong2

em vừa mua lại còn ZTV e1-2 dùng được mấy hôm nó bảo ứng dụng chưa được khởi chạy .e lần mò up hết bản rom này này đến bản rom khác nhưng không được.các anh cho em xin giải pháp cho con E1-2 .Em chân thành cảm ơn.

arcnmsang

Member

em vừa mua lại còn ZTV e1-2 dùng được mấy hôm nó bảo ứng dụng chưa được khởi chạy .e lần mò up hết bản rom này này đến bản rom khác nhưng không được.các anh cho em xin giải pháp cho con E1-2 .Em chân thành cảm ơn.

rút điện hoàn toàn, cắm lại sẽ hết thôi

huong2

cảm ơn anh em upgrade vào được youtube rồi úp chplay update_google.zip theo hướng dẫn ở trên nhung chplay dừng đột ngột .muốn cài trực tiếp apk không cài được.em mới vọc lên thấy khó quá xin các anh hướng dẫn cụ thể hơn và cho em xin link tải luôn nhé.E Chân thành cảm ơn.

vuthecong78

Well-Known Member

cảm ơn anh em upgrade vào được youtube rồi úp chplay update_google.zip theo hướng dẫn ở trên nhung chplay dừng đột ngột .muốn cài trực tiếp apk không cài được.em mới vọc lên thấy khó quá xin các anh hướng dẫn cụ thể hơn và cho em xin link tải luôn nhé.E Chân thành cảm ơn.

dùng máy tính tải apk vào usb cắm vào mà cài.

huong2

Em up ban E-C-ZTV .E tai apk ve may tinh lam nhu anh huong dan nhung khi mo file apk trên đầu thu nhấp đúp chuột để cài nó hiện dòng chữ please wait while loading... roi thoat ra khong thay gi nua,nhu vay la loi gi vay anh

Đôrêmi

Moderator

Đây bác:
hidden content may not be quoted

Hic, file apk youtube của bác mình không cài được vì cái youtube gốc nó hình như giống nhau, không gỡ được cái cũ thì không cài được cái mới, nó lại không cho cài update.

huong2

Em cài các file apk đều báo lỗi

tienlequoc

Well-Known Member

Hic, file apk youtube của bác mình không cài được vì cái youtube gốc nó hình như giống nhau, không gỡ được cái cũ thì không cài được cái mới, nó lại không cho cài update.

Cái này thì mình đã gặp rồi và bó tay. Cái điên ở chỗ cùng là cài đặt lại rom mới từ thẻ nhớ nhưng có box cài xong có sẵn cái bản Youtube màu đỏ chết tiệt nên ko thể cài được bản của mình (chiếm thiểu số, bác nào xui mới bị), có box cài rom xong lại ko có bản youtube đó nên cài bản youtube của mình ok.

lohado2

Active Member

em cài bản rom có Root của bác Đại thì " Tháo " , "lắp" thoải mái youtube. Nhưng mà khi làm theo hướng dẫn của Mod Tiến thì vẫn dính lỗi rất tiếc CH play dừng lại. Tại vì khi kích vào update cái service thì nó vẫn chuyển tới CH play để down update. Mà nó cứ chạy down 1 phát là diss.

Đôrêmi

Moderator

Mình up lại Rom của bác Đại và đã cài được youtube sau đó cập nhật được CH Play thành công rồi, giờ ok tất cả, có điều E và C chạy 4.0.4 cổ quá mức nên nhiều apk không hỗ trợ.

huong2

Chân thành cảm ơn các anh đã chia sẻ.sau hơn 1 tuần vọc up rom em đã cập nhật được chpay vào được youtube và tải được các ứng dụng xem tivi...Em da lam cac buoc nhu sau:
1.Uprom gốc: rom_E_C_CHPlay
2.Up google update Zip
3.Cai file youtube apk
4.Bắt wifi đăng nhập chplay,chplay báo lỗi kệ nó,
5.Nhấp đúp chuột vào youtube màu đỏ đậm,lúc này nó thông báo để sử dụng phải cập nhật google play ta nhấn ok cho nó load ta chấp nhận như đang cài một ứng dụng chọn chấp nhận/cài đặt/ok....khi tải và cài google play xong sẽ vào được chplay....cac ung dung se duoc cap nhat.
6.Cài các ứng dụng cần thiết từ chplay ok

quaxoai89

Active Member

con a class của e bị treo logo, mà up room không vào recover được.Phải làm sao các bác.

hoangsonaic

Bản rom mới nhất cho đầu E và C cập nhật ngày 25/11/2015 có gì hay không các bác nhỉ. Em vẫn đang dùng bản rom của bác Hùng Phú Thọ, thấy ổn nên ngại thay đổi

Bên trên