Shazam! (2019) – Đơn giản, bài bản và rất hay!

viethaiyb

Well-Known Member
Đúng đấy. Mình muốn chửi torune từ nhiều bài review phim trước rồi, nhưng nghĩ chẳng thể cấm tất cả mọi người có ý kiến được, nhưng rõ ràng ý kiến của nhiều người thật sự ngu ngốc. Lâu rồi bọn DC mới được gáy to đến vậy, nên trách nhiệm là 1 fanboy Marvel, phải đứng lên chặn họng chúng thôi.
Chúc cho sự nghiệp của bác được phát đạt ... :)) ... Tóm lại là vẫn chưa xem Shazam ah...:)) ...
AE biểu dương lực lượng ghê quá ... :)) ...

Arceusium

Well-Known Member
Đúng đấy. Mình muốn chửi torune từ nhiều bài review phim trước rồi, nhưng nghĩ chẳng thể cấm tất cả mọi người có ý kiến được, nhưng rõ ràng ý kiến của nhiều người thật sự ngu ngốc. Lâu rồi bọn DC mới được gáy to đến vậy, nên trách nhiệm là 1 fanboy Marvel, phải đứng lên chặn họng chúng thôi.
Buồn cười nhất là câu : Điều mà Marvel chờ 10 năm ko có để lấy? Ok nhận. :)
Vậy DC nhận lại 1 vũ trụ 10 năm mà DC ko có nhé :) nếu giả sử tập thứ 22 là A4 Endgame sẽ có doanh thu xấp xỉ là 2,5 tỷ USD, thì tổng doanh thu của toàn series là hơn 21 tỷ USD, :) chia ra trung bình mỗi phim kiếm được xấp xỉ tỷ USD, khán giả đại chúng thời nay dễ dụ ghê, kiếm tiền dễ ẹt :), cần gì làm phim hay, kiếm tiền trước đã

Shewillbeloved

Active Member
Chúc cho sự nghiệp của bác được phát đạt ... :)) ... Tóm lại là vẫn chưa xem Shazam ah...:)) ...
AE biểu dương lực lượng ghê quá ... :)) ...

Phản diện đeo mắt kiếng được giới thiệu đầu phim, shazam bị lạc mất mẹ, được gia đình khác nhận làm con nuôi, nhảy lên tàu điện được đưa tới hang động của shazam, trở thành siêu anh hùng bất đắc dĩ, đi phá làng phá xóm, ăn trộm atm, gây tai nạn xe bus, gặp phản diện chính, bị hành cho ra bã, chỉ nghĩ tới việc chạy trốn, vì gia đình phải quay lại làm siêu anh hùng, Say my name - BILLY => cả gia đình được biến thành siêu anh hùng. Cuối phim Super man xuất hiện.

Đáng lẽ chẳng cần chứng minh điều gì với ai đâu. Nhưng cứ phải cho bọn chúng câm cái họng lại cái đã.

viethaiyb

Well-Known Member
Phản diện đeo mắt kiếng được giới thiệu đầu phim, shazam bị lạc mất mẹ, được gia đình khác nhận làm con nuôi, nhảy lên tàu điện được đưa tới hang động của shazam, trở thành siêu anh hùng bất đắc dĩ, đi phá làng phá xóm, ăn trộm atm, gây tai nạn xe bus, gặp phản diện chính, bị hành cho ra bã, chỉ nghĩ tới việc chạy trốn, vì gia đình phải quay lại làm siêu anh hùng, Say my name - BILLY => cả gia đình được biến thành siêu anh hùng. Cuối phim Super man xuất hiện.

Đáng lẽ chẳng cần chứng minh điều gì với ai đâu. Nhưng cứ phải cho bọn chúng câm cái họng lại cái đã.
Tốt ... :)) ...

Nguyen Robin

Active Member
Ta là fan của thể loại siêu anh hùng, nói thật ra cả cái HDVietNam này chưa có ai có đủ bộ cả firm DC lẫn Marvel như ta đâu, từ thể loại Super man từ thửa xa xưa tới nay, rồi cả bộ Batman thời xưa nữa.
Nhưng éo mê nổi cái đám fan DC nghiên cứu dăm ba cái thể loại deep dark kiểu The Dark Kight rồi tự huyễn hoặc bản thân thế này thế nọ.
Bản thân vẫn coi Watch men là phim hay nhất của DC coi từ trước đến nay, dark đúng nghĩa luôn, chứ éo phải bộ ba Batman của Nolan nhé.
Trilogy của Nolan giống như chỉ mượn nhân vật trong DC để làm nổi bật tác phẩm chứ ko theo hướng superhero. Nó hướng tới phần con người hơn là siêu năng lực nên ko thể coi bộ ba đó là phim superhero dù nó có đề cập tới chủ nghĩa anh hùng. Đúng như bác nói chuẩn DC chỉ có Watchmen

Shewillbeloved

Active Member
Buồn cười nhất là câu : Điều mà Marvel chờ 10 năm ko có để lấy? Ok nhận. :)
Vậy DC nhận lại 1 vũ trụ 10 năm mà DC ko có nhé :) nếu giả sử tập thứ 22 là A4 Endgame sẽ có doanh thu xấp xỉ là 2,5 tỷ USD, thì tổng doanh thu của toàn series là hơn 21 tỷ USD, :) chia ra trung bình mỗi phim kiếm được xấp xỉ tỷ USD, khán giả đại chúng thời nay dễ dụ ghê, kiếm tiền dễ ẹt :), cần gì làm phim hay, kiếm tiền trước đã

cái câu đó là lý do làm mình cào bàn phím sáng giờ ấy, 10 năm thành công mà chưa từng một ai làm được trong lịch sử ấy, bị bọn chúng phủi đi trong 1 câu nói, tranh cãi chuyện đó thậm chí còn làm mình cảm thấy tự xúc phạm bản thân ấy. Ragnarok, Civil War, The Avengers, The Winter Soldier xứng đáng xếp trong danh sách những phim siêu anh hùng hay nhất mọi thời đại ấy.

Nguyen Robin

Active Member
cái phong trào nữ quyền nó từ cái đời nào đời nao rồi ấy, xong rồi nhiều thanh niên ôm cái WW như kiểu ta đây đi đầu thời đại ấy. Suy nghĩ kỹ lại coi ai học đòi ai, ai thấy người ta thành công rồi đua đòi làm vũ trụ điện ảnh, ai ráng làm phim tăm tối để đối chọi, ai thất bại sml cuối cùng phải chạy theo làm phim hài. Ăn được quả Captain Marvel cứ lôi ra nhai như bò. Xin lỗi mình chấp đấy, cho CM là rác rưởi luôn đấy, bác còn ăn được cái gì nữa không. Có ngon thì so Batman v Superman với Civil War kìa, Guardians of the Galaxy với Suicide Squad kìa. Còn Shazam à, đừng so với Ant man, thể loại siêu anh hùng học sinh này thì biết phải so với phim nào rồi chứ. ;)
Ý bác là kick ass ak :))

Thor Odinson

Active Member
Chỗ này mà làm quá trớn, kiểu “easy-win” như trong BvS hay Aquaman thì phim trở nên rẻ tiền ngay. Chắc chắn, các Shazam! mới đã được ém lại và sẽ cho thể hiện trong phần tiếp theo.
bvs easy win chỗ nào vậy , siêu nhân phải chết mới giết được doomday , aqua phải lên bờ mới thắng được orm

Nhiều người nói đây chỉ là một phim hạng B, có lẽ do kinh phí chỉ vào khoảng 90tr, nhưng Forbes đã nói rõ ràng đây vẫn là một phim hạng A với việc WB đầu tư cực lớn cho chiến dịch tiếp thị( nghe bảo cao hơn cả BvS)... vì thế có lẽ mình đặt nhiều kỳ vọng hơn....
bvs chi phí tiếp thị hơn nhé

Shewillbeloved

Active Member
Ý bác là kick ass ak :))
ôi trời, spider man trước mắt mà bác đi đâu xa xôi thế, siêu anh hùng học sinh, bất đắc dĩ, có cậu bạn thân hài hước, phá làng phá xóm, mất ba mẹ (hoặc cậu :D), great power comes great responsibility, bài bản quá rồi còn gì.

Vẫn hay thôi, không sao cả, storytelling thì chỉ có bấy nhiêu, bài bản, được viết ra cả hơn 2000 năm trước rồi, chẳng nhớ là bao nhiêu, hình như 4 thì phải, hay 8 gì đó. Cho nên, không quan trọng tiền truyện hay hậu truyện, ăn theo hay gì cả, chỉ cần hay thì sẽ được đón nhận thôi. Chứ giờ này mà cứ đòi originality (nguyên bản) thì hơi mệt, văn minh nhân loại đúc kết cả mấy ngàn năm rồi, bao nhiêu cái hay người ta nghĩ ra hết rồi, cứ lấy mà xài thôi. :p

Chỉ có ức chế cái bọn ngu dốt mà to mồm kia kìa. Thật ra chẳng ai bắt họ phải biết tất cả cả, nhưng muốn ý kiến ý cò thì phải suy nghĩ chứ, câu trước câu sau tự vả vào mặt mình thì tranh cãi cái gì nữa.

Thor Odinson

Active Member
xưa nay fan cuồng tự hào phim DC so đắk, so đíp, hàn lâm, triết lý,chỉ dành cho người lớn, mature , R 18+ với Nolan, Snyder này nọ, vỗ ngực đã đọc hết truyện tranh DC comic từ khi là một đứa nhóc ?!?
Rồi lên mặt chửi Marvel chỉ dành cho trẻ con, PG-13, dành cho đại chúng ,gia đình, hài nhảm, chọc lét, vớ vẩn , blah blah...
Giờ thì cũng chính những cái lưỡi không xương đó khen lấy khen để Aquaman, Shazam là phim hay nhất của DC , lol , nực cười cho cái gọi là tiêu chuẩn kép
ko thấy ngay đầu bài torune chửi DC à mà nói torune là fan DC
aquaman , shazam chả có nguyên liệu mà dark deep được
nhất là shazam một đứa trẻ 15 tuổi có siêu năng lực làm sao mà dark deep được
trong comic thì shazam đã hài rồi

Thor Odinson

Active Member
ôi trời, spider man trước mắt mà bác đi đâu xa xôi thế, siêu anh hùng học sinh, bất đắc dĩ, có cậu bạn thân hài hước, phá làng phá xóm, mất ba mẹ (hoặc cậu :D), great power comes great responsibility, bài bản quá rồi còn gì.

Vẫn hay thôi, không sao cả, storytelling thì chỉ có bấy nhiêu, bài bản, được viết ra cả hơn 2000 năm trước rồi, chẳng nhớ là bao nhiêu, hình như 4 thì phải, hay 8 gì đó. Cho nên, không quan trọng tiền truyện hay hậu truyện, ăn theo hay gì cả, chỉ cần hay thì sẽ được đón nhận thôi. Chứ giờ này mà cứ đòi originality (nguyên bản) thì hơi mệt, văn minh nhân loại đúc kết cả mấy ngàn năm rồi, bao nhiêu cái hay người ta nghĩ ra hết rồi, cứ lấy mà xài thôi. :p

Chỉ có ức chế cái bọn ngu dốt mà to mồm kia kìa. Thật ra chẳng ai bắt họ phải biết tất cả cả, nhưng muốn ý kiến ý cò thì phải suy nghĩ chứ, câu trước câu sau tự vả vào mặt mình thì tranh cãi cái gì nữa.
spiderman của sam ko thuộc mcu bạn ơi

Arceusium

Well-Known Member
À mình nói chung chung phong long vậy mà ,nguyên cái fandom trúng ai thì trúng thôi, tự vả tự xoa tự biết tự nhột, cái tiêu chuẩn kép này rõ ràng như ban ngày ai cũng thấy, miễn bàn nữa, nghĩ lại vẫn buồn cười nhiều thành phần chê Ragnarok hài nhảm rồi lại đi khen những câu như " để tao tè lên cái chai đó...tóc đỏ mà , mày trông đợi được gì ..."là hài duyên :)

Shewillbeloved

Active Member
Ôi trời cái kiểu mới vô chê để về sau khen còn lạ gì nữa, tạo tính khách quan này, về sau lời khen giá trị hơn này, ba cái skill lặt vặt này mình nằm lòng. Mà đã vậy, nói có đúng đâu, chê cũng sai mà khen cũng sai, không thấy lúc đầu mình bênh DC à, cứ thấy có cái đạo diễn người Tàu rồi tự suy diễn, đọc lên là cảm thấy người viết chẳng hiểu biết gì, chỉ biết hùa rồi.
Vấn đề không nằm ở nguyên liệu, hay gốc gác, vấn đề là sự lựa chọn, hiểu không. Rằng DC đã lựa chọn đi theo tông màu tươi sáng. Bộ DC hết siêu anh hùng rồi hay sao, sao không chọn siêu anh hùng khác mà dark với deep mà phải chọn shazam. Mã mình đã nói từ nãy, có dark với deep nổi đâu, toàn bọn fan nó thủ dâm với nhau.

Arceusium

Well-Known Member
cứ thấy có cái đạo diễn người Tàu rồi tự suy diễn, đọc lên là cảm thấy người viết chẳng hiểu biết gì,
Bạn suy diễn bậy bạ quá nha, người gốc Hoa di cư khắp nơi Đông và Nam Á, ở đâu cũng có, James Wan tuy gốc Hoa nhưng sinh ra ở Malaysia là người Malaysian , đến Úc định cư từ năm 7 tuổi nên thành người phương Tây . Người Tàu đâu mà Tàu

Chỉnh sửa lần cuối:

Dark tiger

Member
Rằng DC đã lựa chọn đi theo tông màu tươi sáng. Bộ DC hết siêu anh hùng rồi hay sao, sao không chọn siêu anh hùng khác mà dark với deep mà phải chọn shazam.
ngốc ,trong comic new 52 shazam nó cũng vào Justice league
làm phim về shazam là đúng

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên