Shazam! (2019) – Đơn giản, bài bản và rất hay!

viethaiyb

Well-Known Member
anh em chửi nhau thoải mái, nhưng nên kềm chế trong cách dùng từ ngữ công kích cá nhân và không nói tục nhé :D
Kệ ae gì đó biểu dương lực lượng ấy mà ... ghê thật ... không thấy bác Luật ngày xưa đâu nhỉ ... :)) ....
Chắc làm thế này kiếm được nhiều tiền phết đấy ... :))

Arceusium

Well-Known Member
Kệ ae gì đó biểu dương lực lượng ấy mà ... ghê thật ... không thấy bác Luật ngày xưa đâu nhỉ ... :)) ....
Còn hơn cả tiền nữa chứ , ko mất tiền để mua sự giải trí , niềm vui ,

Shewillbeloved

Active Member
Chán đời bác thế, bên thớt captain marvel bọn anti lộng hành sướng rồi có ai làm được gì đâu, giờ tới lượt mình chớ. Mà theo ý kiến cá nhân thì thớt này anti chất lượng hơn hẳn (nhờ mình :D).
Mà mình cũng bắt đầu chướng mắt bác rồi đấy, từ đầu tới giờ bác suy diễn hơi nhiều đấy, từ việc mình chưa coi phim cho tới việc mình kiếm tiền ấy. Không nói được cái gì ra hồn thì tốt nhất im lặng để còn chừa chỗ cho người khác còn nể.

viethaiyb

Well-Known Member
Chán đời bác thế, bên thớt captain marvel bọn anti lộng hành sướng rồi có ai làm được gì đâu, giờ tới lượt mình chớ. Mà theo ý kiến cá nhân thì thớt này anti chất lượng hơn hẳn (nhờ mình :D).
Mà mình cũng bắt đầu chướng mắt bác rồi đấy, từ đầu tới giờ bác suy diễn hơi nhiều đấy, từ việc mình chưa coi phim cho tới việc mình kiếm tiền ấy. Không nói được cái gì ra hồn thì tốt nhất im lặng để còn chừa chỗ cho người khác còn nể.
Bạn nghĩ gì về mình mình chẳng quan tâm đâu...:))

Arceusium

Well-Known Member
Mới phim nhỏ lẻ thế này các bác đã war rồi tới end game ko bik thế nào nữa @@
Hihi, box này bình thường vắng như chùa bà đanh á, chỉ chờ mấy phim có fandom war như thế này mới thu hút được tương tác thôi ,bạn nhìn sơ qua là thấy rõ cố tình kích war mà , chứ có phải là bình thường khách quan đâu :) , thế mới vui

songdonggun

Active Member
Thấy có bác bảo cái này so với spider man. Riêng với mình Spider man bản mới đúng là rác rưởi. Cứ kêu là trẩu giống comic, lạy chúa trẩu theo kiểu nhạt vcc. Mà phim đấy phải là Tony và gì May thì đúng hơn :D. MCU có những phim rất hay cũng có phim rất tệ. Iron 1 hay, avenger hay cap mùa đông cũng vậy. Nhưng nhắc tới Thor 1,2 hay kiến kể cả báo đốm cũng ko thể yêu thương nổi. Cô gái mặt vuông thì ko muốn nhắc tới luôn. DC thì có JL hay SS cũng rác thế thôi. Xem thì cứ xem, sao phải xoáy nhau kinh thế nhỉ.

DC đã làm rất tốt rồi, sao không công nhận mà cứ xoáy nhể :D. Làm tốt thì mới có những phim sau này mà xem. Sắp tới còn thằng Hellboy với Avenger kìa. cãi nhau chi đau đầu.

Còn về phim thì chốt nhé: Hay, cả rạp cùng vỗ tay, cùng cười. Như vậy là thành công rồi.

v_anh

Well-Known Member
Sao các bác xem ở đâu mà em tìm phim này chả thấy rạp naò chiếu?

dukas

Active Member
Haha, giờ này mà còn nhai lại vụ real hay fake thì đủ thấy trình cào phím của fanboy mù quáng cỡ nào rồi .

Tóm tắt lại tiểu sử về cái tên Captain Marvel , nhân vật bị cạnh tranh ác liệt nhất lịch sử comic :

- Năm 1939, Fawcett Comic tạo ra Billy Batson và đồng bọn, danh hiệu Captain Marvel ,rồi trở nên nổi tiếng ngang ngửa Superman cũng vừa được sinh ra

- DC cảm thấy nóng ruột muốn triệt hạ đối thủ cho bằng được, kiện tới cùng vì cái tội giống Superman ( mà mình lại thấy chả giống gì, nguồn gốc khác hẳn ). Kiện thua kiện nữa, kiện tới kiện lui cho đến tận...

-Năm 1954, Fawcett đồng ý nhận 400k usd để ngừng xuất bản về CM và đóng cửa , tiền đi trước là đồng tiền khôn vl, DC mua lại toàn bộ bản quyền của Fawcett, nhưng lại hủy bỏ hết ko làm gì với đống này, chỉ nghĩ là bỏ tiền để giết đối thủ cạnh tranh trực tiếp thôi

-Thời gian trôi qua, đến 1961 hai lão tiên ông Jack Kirby và Stan Lee tạo ra Marvel với nhóm F4, rồi đến Nhện nhọ và Xmen, song song với đối thủ cạnh tranh vẫn đang say sưa với thời huy hoàng của Bat và Sup

- Năm 1967, Stan Lee mới bảo sao mình lại không dùng cái tên của công ty luôn cho đẹp, trong khi cái tên này hoàn toàn miễn phí vì Fawcett đã đóng cửa và ko ai xài, Marvel chỉ việc ra một cuốn là sẽ có bản quyền ngay và thế là, tada ! Mar-Vell aka Captain Marvel người Kree ra đời, chả có tý gì giống Superman cả

-Tới năm 1970-1971 DC muốn mở rộng nhân vật cho đa dạng chứ ko thể mãi cứ dựa vào đấng tối cao, nhưng mọi thứ đã quá trễ, đòi kiện Marvel để rồi... thua, vì bản quyền để lâu quá mà ko làm gì sẽ mất, đó là luật, ( Sony mà ko làm về nhện trong nhiều năm liên tiếp cũng sẽ phải trả lại nên cố gắng sống chết mà làm, Fox với Xmen và F4 cũng thế , trong 7-10 năm mà không khai thác thì phải trả lại MS , nên F4 và Xmen mới xuống dốc vì làm cho có )

-Và giờ đây, DC vẫn cho xuất hiện Billy Batson trong Justice League nhưng lại dùng tên chính thức là Shazam sau khi reset New 52, hoặc Captain Thunder, dù họ có thể gọi Captain Marvel nhưng ko được để lên bìa truyện, ko thể và cũng ko muốn quảng cáo giùm Marvel, chuyện đổi tên là chính thức cả gần chục năm rồi nhé

Nguồn dẫn chứng :

https://thepopcultist.wordpress.com...el-the-most-contested-name-in-comics-history/

https://dcmultiversehistorian.wordp...rences-are-there-between-superman-and-shazam/

Kết luận ở đây là gì ?

1/ Captain Marvel Carol Danvers của Marvel Comic là hàng đã được bảo hộ bản quyền đầy đủ và hợp pháp đã được tòa án công nhận, nên gọi là real không hề sai

2/ Shazam giờ đây ko phải là Captain Marvel nữa, mà bản thân Captain Marvel cũng ko phải nguyên tác DC làm ra, cho nên fanboy DC bị trigger rồi ca bài fake and real là hơi vô lý

3/ Lỗi nằm hoàn toàn ở DC ở chỗ vừa tham nhưng lại lười, Marvel chả có làm gì sai cả

Thông tin giá trị, cám ơn bạn.

dukas

Active Member
Thấy có bác bảo cái này so với spider man. Riêng với mình Spider man bản mới đúng là rác rưởi. Cứ kêu là trẩu giống comic, lạy chúa trẩu theo kiểu nhạt vcc. Mà phim đấy phải là Tony và gì May thì đúng hơn :D. MCU có những phim rất hay cũng có phim rất tệ. Iron 1 hay, avenger hay cap mùa đông cũng vậy. Nhưng nhắc tới Thor 1,2 hay kiến kể cả báo đốm cũng ko thể yêu thương nổi. Cô gái mặt vuông thì ko muốn nhắc tới luôn. DC thì có JL hay SS cũng rác thế thôi. Xem thì cứ xem, sao phải xoáy nhau kinh thế nhỉ.

DC đã làm rất tốt rồi, sao không công nhận mà cứ xoáy nhể :D. Làm tốt thì mới có những phim sau này mà xem. Sắp tới còn thằng Hellboy với Avenger kìa. cãi nhau chi đau đầu.

Còn về phim thì chốt nhé: Hay, cả rạp cùng vỗ tay, cùng cười. Như vậy là thành công rồi.

Thực là tôi cũng ko hiểu sao nhiều anh em phải cay nhau chuyện DC với Marvel thế nhỉ, hay thì khen dở thì chê thôi. MCU làm quá tốt nhờ Kevin rồi, DCEU giờ loi ngoi lên tí cũng là cái tín hiệu tột để MCU cũng có cái mà so sánh cạnh tranh đưa chất lượng phim tốt hơn nữa chứ như BP mà cũng tỏi này tỏi nọ thì quá chán rồi SpiderM ở phim riêng cũng thất vọng vì 2 ông này xuất hiện ở phim chung hoành tráng và ấn tượng quá.

Đính chính là mình mê siêu anh hùng, hai ông SAH mình mê nhất là Spider Man và Batman sau đó đến đội X men.

Chỉnh sửa lần cuối:

Arceusium

Well-Known Member
Thực là tôi cũng ko hiểu sao nhiều anh em phải cay nhau chuyện DC với Marvel thế nhỉ, hay thì khen dở thì chê thôi. MCU làm quá tốt nhờ Joss rồi, DCEU giờ loi ngoi lên tí cũng là cái tín hiệu tột để MCU cũng có cái mà so sánh cạnh tranh đưa chất lượng phim tốt hơn nữa chứ như BP mà cũng tỏi này tỏi nọ thì quá chán rồi SpiderM ở phim riêng cũng thất vọng vì 2 ông này xuất hiện ở phim chung hoành tráng và ấn tượng quá.

Đính chính là mình mê siêu anh hùng, hai ông SAH mình mê nhất là Spider Man và Batman sau đó đến đội X men.
Bạn nói đúng thật ra không có gì đáng để cãi nhau cả, chuyện chẳng có gì đáng nói nếu như không có câu đầu tiên của thread này , tóm tắt cụ thể như sau : Shazam! HAY HƠN TẤT CẢ NHỮNG PHIM CỦA Marvel từng sản xuất :)

Bên trên