Show cặp chân loa hàng độc cao . . . 3 mét

NKP

Active Member
Chuyện bắt đầu từ 1 lần nổi hứng hốt về bộ Klipsch rồi phát sinh nhu cầu nâng cấp receiver, và sau khi ngâm cứu tới lui manual thấy trang này hay hay nên tính chuyện … đi tắt đón đầu luôn 1 phát cho cả Atmos và Auro 3D. Nói thì đơn giản nhưng nó cũng hành mình ra bã về chuyện gắn loa gì lên trần và chế bộ giá treo thế nào.

Kết quả sau khi bày binh bố trân

Các chiến binh dưới đất

Các chiến binh trên bầu trời
Front height team

Surround height team

Surround mặt đất

Close-up

Cặp rắn nước

Center: RC-62II.
Front: RF-82II.
Front Height: RB-81II.
Surround: RS-62II.
Surround Height: RS-62II.
Subwoofer: 112-SW

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member
Chúc mừng anh nhé.
Dàn quá gọn đẹp. Toàn hàng gấu nữa.
Thêm thông tin bộ 2ch cho ae nghiên cứu luôn đi anh
A đi nghe loa gắn trần vs loa font-suround hight này. Thì cái nào phê hơn vậy anh ?
Phòng gắn 4loa trần ok hay 2loa cũng đc rồi anh. ?vì thấy fong anh khoảng tầm 20m2

• Like
Reactions: NKP

tonytruong

Super Moderators
WOW Chúc mừng em nhé.! :)
Dàn đẹp setup gọn với diện tích hợp lý. Toàn hàng khủng nữa chứ,hôm nào em nghỉ ở nhà anh ghé trải nghiệm chút nhé hihihihi :) ;)

• Like

hainam1982

Well-Known Member
bộ xem fim full Klipsch đẹp qúa bác ơi,phòng bác bố trí gọn gàng chắc hiệu ứng tuyệt vời

• Like

NKP

Active Member
Chúc mừng anh nhé.
Dàn quá gọn đẹp. Toàn hàng gấu nữa.
Thêm thông tin bộ 2ch cho ae nghiên cứu luôn đi anh
A đi nghe loa gắn trần vs loa font-suround hight này. Thì cái nào phê hơn vậy anh ?
Phòng gắn 4loa trần ok hay 2loa cũng đc rồi anh. ?vì thấy fong anh khoảng tầm 20m2

Hứa chụp hình bộ treo loa cho em nhưng bận rộn hoài nên chưa bắt thang leo lên được, giờ rãnh rỗi thì trời lại chuyển mưa mây đen nên tối hù. Sẽ cố gắng mần việc này tuần tới.
Theo cảm nhận của anh thì loa trần hiện nay không có cái nào "gấu" ở mức đủ đô cho level của em và của anh, nhìn mấy cái gắn trần celling cho cảm giác hơi bị giống đồ chơi trẻ em nên A mần luôn setup này, bỏ ý định gắn trần. Set này tạo hiệu ứng "field" khá tốt. Hôm nào em đi đâu trong này thì ghé A nghe thử rồi xuống đao theo sở thích của em, đừng vội quá rồi mắc công đổi tới đổi lui.

NKP

Active Member
WOW Chúc mừng em nhé.! :)
Dàn đẹp setup gọn với diện tích hợp lý. Toàn hàng khủng nữa chứ,hôm nào em nghỉ ở nhà anh ghé trải nghiệm chút nhé hihihihi :) ;)

Thanks anh. Em sẽ sắp xếp để warm welcome AT đến trải nghiệm, quan trọng vẫn là tìm được ngày thích hợp có nhiều thời gian dành cho "hậu trải nghiệm" rồi em alo anh liền :D :D :D

Bên trên