Show off dàn home theater của cuchuoi04 nè!

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Show off dàn home theater của cuchuoi04 nè!

bác thay cái máy quạt bằng cái máy lạnh ---> mát hơn, ít ồn hơn...

manhthang

Huyền Thoại

Thanks pác. Thực ra em nâng cấp PC không ngoài mục đích chơi game. Em chỉ chơi các game offline nặng đô như GTA IV chẳng hạn. Vừa rồi phải bỏ ra 12 triệu để nâng cấp PC đấy bác à. Đấy là em chưa kể ổ đĩa 500Gb em mua riêng để chứa film HD sau này. Trong khi lang thang vào vozforums để nhờ các bác bên ấy tư vấn phần cứng, em tình cờ thấy sub forum Multimedia trong đó có HD media nên vào tìm hiểu và mê luôn. Quả là được một công đôi chuyện. VGA của em 9600GT nên film full HD không là vấn đề gì. Riêng về tính linh hoạt và gọn gàn, ít tốn điện thì em nghĩa mua cái HD media player box vẫn hay hơn PC.

Chỉ để chơi game 8-x
Chỉ cần hơn 1 nửa số tiền đó là sắm được Xbox360 tha hồ chơi Resident Evil 5, GTA4, Silent Hill 5: Coming Home, Tomb Raider: Underworld, Need For Speed: Undercover, Call Of Duty 4, Burnout Paradise, Virtua Tennis 3, Pro Evolution Soccer 2009, Halo 3, Final Fantasy 13, ..... Ôi sao mà nhiều đầu game khủng thế :-t
Số tiền còn lại đầu tư cho TVIX7000A hoặc HDX 1000 là tha hồ thưởng thức cả DTS-HD MA và Dolby TrueHD :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

@bác Manhthang: chơi game trên PC vẫn có cái hay của nó mà console ko thể lấn sân được.

xin lỗi off topic chút :D

cuchuoi04

Chỉ để chơi game 8-x
Chỉ cần hơn 1 nửa số tiền đó là sắm được Xbox360 tha hồ chơi Resident Evil 5, GTA4, Silent Hill 5: Coming Home, Tomb Raider: Underworld, Need For Speed: Undercover, Call Of Duty 4, Burnout Paradise, Virtua Tennis 3, Pro Evolution Soccer 2009, Halo 3, Final Fantasy 13, ..... Ôi sao mà nhiều đầu game khủng thế :-t
Số tiền còn lại đầu tư cho TVIX7000A hoặc HDX 1000 là tha hồ thưởng thức cả DTS-HD MA và Dolby TrueHD :D

Hi bác,

Em thì chưa bao giờ chơi thử xbox hay ps nên không có ý kiến. Ti nhiên, em chơi game từ 1994 đến giờ trên pc rùi nên phải chăng thành thói quen? Vả lại, game phát triển trên platform pc nào có thua các platform khác bao nhiêu đâu bác. Ngoài ra pc khi cần thì vẫn được dùng để duyệt web, làm việc tại nhà chẳng hạn chứ xbox, ps hay media player box thì sao làm được vậy?

RoadStar

Member

Em thì mún có cả HTPC khủng cả Xbox 360 lẫn PS3 thêm cả Wii nữa ạ, mỗi thứ em sử dụng cho từng việc, từng games cụ thể... :D. Đâu có cái máy nào all hết dược mọi việc đâu, chắc em làm đơn nhận Bill Gate làm họ hàng quá ....:(

manhthang

Huyền Thoại

@bác Manhthang: chơi game trên PC vẫn có cái hay của nó mà console ko thể lấn sân được.

xin lỗi off topic chút :D

Anh em lạc đà quá :D
Tôi thì chỉ thích chơi game trên console. PC chỉ là chơi VLTK thôi =))
Thứ nhất: console có những tựa game độc quyền không bao giờ phát hành trên PC.
Thứ hai: có thể PC của mình đang mạnh nhất tại thời điểm hiện tại nhưng 2 tháng sau 1 game mới ra đời chắc chắn PC của mình không thể chạy mượt mà với setting cao nhất -> điểm này tôi chúa ghét, chơi game mà không highest setting được thì game khủng làm cái gì. Lâu thêm 1 khoảng thời gian nữa là thậm chí khỏi chơi game mới luôn vì cấu hình không phù hợp.
Dù sao cũng chỉ là sở thích cá nhân.

Dàn HT của bạn cuchuoi04 khá ổn rồi, chúc bạn sớm có thêm ít money để nâng cấp lên âm thanh pro S606 :))

nvmy

Well-Known Member

Anh em lạc đà quá :D
Tôi thì chỉ thích chơi game trên console. PC chỉ là chơi VLTK thôi =))
Thứ nhất: console có những tựa game độc quyền không bao giờ phát hành trên PC.
Thứ hai: có thể PC của mình đang mạnh nhất tại thời điểm hiện tại nhưng 2 tháng sau 1 game mới ra đời chắc chắn PC của mình không thể chạy mượt mà với setting cao nhất -> điểm này tôi chúa ghét, chơi game mà không highest setting được thì game khủng làm cái gì. Lâu thêm 1 khoảng thời gian nữa là thậm chí khỏi chơi game mới luôn vì cấu hình không phù hợp.
Dù sao cũng chỉ là sở thích cá nhân.

Dàn HT của bạn cuchuoi04 khá ổn rồi, chúc bạn sớm có thêm ít money để nâng cấp lên âm thanh pro S606 :))

Đã lạc thì cho lạc luôn thể.
Sao VLTK nó không phát hành trên console để bác này đỡ phí cái PC nhỉ???:confused:
"Dù sao cũng chỉ là sở thích cá nhân"

Pc của bác cuchuoi hơi không cân xứng giữa CPU và VGA. Bác mua 1 em 9800Gt hay bét cũng là 8800Gt cho nó đẹp đôi hơn đi bác.

superman

Thôi mà các bác, em lại thấy có bác Hu2nghugo thì diễn đàn ta lại vui ra phết!! Nhiều bác bị bệnh tim, đọc bài của bác Hunghugo đảm bảo sẽ hết liền à ...:d Em lại kết một kiểu xì-tin rất trong sáng của bác ấy :D
mà bác í lâu lâu noái chuyện xưng hô hơi nặng giống đại loại là ba này nọ,mà kể ra cũng vuj phết vui cùng hugo mà:D:D

thangtb

Member

em thấy GT và GS thì cũng ok thôi mà, quan trọng là cách tản nhiệt thôi ^^, mà hình như GT tản nhiệt tốt hơn thì phải ^^

duycom

Ban Quản Trị

đã update bộ HT của bác cuchuoi04 vào thread của forum
:)

Bên trên