Slide: Phòng chiếu phim 3D (tài liệu từ hội thảo Phòng chiếu phim 7/8/11)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Slide: Phòng chiếu phim 3D (tài liệu từ hội thảo Phòng chiếu phim 7/8/11)

Bác nói vậy phân cực kg dùng 2 máy chiếu DLP hay LCD ah. Trang này phân tích điểm yếu và mạnh của 2 loại máy chiếu thì biết rõ máy nào đẹp điểm nào, xấu điểm nào khi chiếu 2D hay 3D thôi.

Bác cố tình không hiểu hay không hiểu thật? Bác đã đọc và hiểu cái trang tài liệu mà bác post link lên đây chưa?

haivqvnpt1

Bác cố tình không hiểu hay không hiểu thật? Bác đã đọc và hiểu cái trang tài liệu mà bác post link lên đây chưa?

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác Chip và bác Minh. Em đọc cái link mà bác magic post lên o thấy đoạn nào nói đến 3D cả, o hiểu ý bác về cái link đó như thế nào. Còn trong các tài liệu 3D phân cực nói chung thì người ta khuyến cáo sử dụng máy chiếu DLP cho 3D phân cực từ lúc có 3D phân cực. Còn để lên 3D thì dùng 2 đèn pin chiếu lên qua tấm phim cũng được, chả cần máy chiếu, vấn đề là chất lượng hình ảnh thế nào.

magic_ho

Banned

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác Chip và bác Minh. Em đọc cái link mà bác magic post lên o thấy đoạn nào nói đến 3D cả, o hiểu ý bác về cái link đó như thế nào. Còn trong các tài liệu 3D phân cực nói chung thì người ta khuyến cáo sử dụng máy chiếu DLP cho 3D phân cực từ lúc có 3D phân cực. Còn để lên 3D thì dùng 2 đèn pin chiếu lên qua tấm phim cũng được, chả cần máy chiếu, vấn đề là chất lượng hình ảnh thế nào.
Bác và bác Chip kg hiểu ý mình đưa ra rồi, bác Chip nói hình ảnh của LCD màu kg tốt khi lắp dàn 3D cho nên kg show ra
nhưng hiệu quả mang lại từ giải pháp phân cực LCD là khá hạn chế, chất lượng kém nhiều so với máy chiếu DLP. Nếu như cố ép phân cực vào LCD thì thà đừng chơi còn hơn.
, thì mình mới đưa link so sánh 2 dòng sản phẩm DLP và LCD. Cho nên mình mới đưa link so sánh 2 dòng máy chiếu này
DLP: màu vàng và đỏ tệ, còn LCD: màu đen tệ. Trích một điểm so sánh giữa 2 loại máy chiếu.

haivqvnpt1

Bác và bác Chip kg hiểu ý mình đưa ra rồi, bác Chip nói hình ảnh của LCD màu kg tốt khi lắp dàn 3D cho nên kg show ra , thì mình mới đưa link so sánh 2 dòng sản phẩm DLP và LCD. Cho nên mình mới đưa link so sánh 2 dòng máy chiếu này

Bác ơi, nếu o chiếu 3D phân cực qua mấy cái bộ lọc phân cực và kính phân cực thì bác so sánh như thế được, còn nếu dùng trong 3D phân cực thì so sánh đó o còn ý nghĩa nhiều nữa.

camranhhd

Active Member

anh chip ơi sao em down file PDF của buổi hội thảo về mà mở ra không được vậy . mong anh giup đõ dùm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Rockian

cám ơn chủ thớt, bài viết hay lắm!

chicken51

Re: Ðề: Slide: Phòng chiếu phim 3D (tài liệu từ hội thảo Phòng chiếu phim 7/8/11)

Minh không biết có ai nhận đào tạo setup công nghệ phân cực này không.

mrThanh1809

Active Member

bác ơi,link die rồi,bác up lại link được không hoặc share vào email cho em với : [email protected]

tienminhfx

bác chủ xem lại link down ở #1 với. nếu có bản cập nhật thì tuyệt quá

ducthu2310

Bác nào giúp e với! E đang cần lắp 1 phòng chiếu phim 3D tại gia, phòng rộng 3.5m x 5m, chi phí khoảng 100tr đổ lại?

phucvienan

hay quá:) . món này càng tìm hiểu càng thấy hay. chắc là phải đầu tư.

Bên trên