So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Chảo 60 mà chảo tốt, lnb tốt thì cũng chẳng mấy khi mất đâu, trừ khi mưa quá to. mà lúc hay mất nhất là lúc chưa mưa, đang kéo mây đến, mưa ổn định rồi thì lại coi vô tư. Nếu có tiền thì làm cái chảo 75 hoặc ngon hơn tí 90 thì khỏi lo gì nữa. Vẫn mất nhưng xác xuất rất là ít :D

Theo em chính xác nhất là lúc trời có mây giông quá dày, lúc đó là tậm tịt hoàn toàn, trời mưa to nhưng nếu chỗ chảo chỉ lên trời mà sáng rõ thì vẫn bắt ngon.

anhducdiesel

em nghĩ miễn phí EPL các trận bình thường thôi còn trận hay K+ sẽ chiếu riêng

diepvungoc

tôi thấy dùng AVG nhiều kênh, những kênh HD đôi khi còn có dịch tiếng Việt , điều này các đài khác không thấy có, trời mưa cũng không sao, mà đặc biệt là không phải trèo cao để lắp ăng ten, hiện tại tôi đang dùng Truyền hình cáp VTC và AVG, tôi thấy AVG vẫn nét hơn.

ngocsonpt

Member

chắc ko có suất miễn phí đâu bạn ah. Mà trận nào thì dc gọi là trận hay?

Trận hay thường là có vào ngày chủ nhật .Khi đó các ông lớn trong nhóm dẫn đầu đối đầu với nhau .Khi đó là lúc K+vểnh râu tự hào

tomq1989

Cho mình hỏi chút, theo mọi người truyền hình KTS và truyền hình Internet cái nào là xu hướng? Liệu truyền hình Internet có thay thế hẳn các loại truyền hình khác không vì kể ra nó có nhiều mặt lợi hơn các truyền hình khác khá nhiều, mình thấy rất hay ở cái tính tương tác của nó :D

minhhuub

Active Member

Cho mình hỏi chút, theo mọi người truyền hình KTS và truyền hình Internet cái nào là xu hướng? Liệu truyền hình Internet có thay thế hẳn các loại truyền hình khác không vì kể ra nó có nhiều mặt lợi hơn các truyền hình khác khá nhiều, mình thấy rất hay ở cái tính tương tác của nó :D

Xu hướng là IPTV, xu hướng của công nghệ là hội tụ. Tuy nhiên để thay thế hẳn truyền hình KTS thì ko đâu

HDVIP2001

Trên thế giới cũng như các nước phát triển thì TH KTS vẫn là chiếm ưu thế...VN lại đi sau, nên chắc việc TH IPTV cũng khó phát triển. Chi phí thuê bao mô hình IPTV lại cao rất nhiều so với TH KTS.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

xu hướng mà nhưng mình thấy nhiều nhà cung cấp truyền hình kết hợp công nghệ KTS với IPTV như StarHub của Singapore có truyền hình cáp KTS + IPTV đấy hay DishTV Ấn Độ KTS vệ tinh + IPTV... => Không thay thế KTS mà sẽ là kết hợp ưu điểm của nhau lại

Trên thế giới cũng như các nước phát triển thì TH KTS vẫn là chiếm ưu thế...VN lại đi sau, nên chắc việc TH IPTV cũng khó phát triển. Chi phí thuê bao mô hình IPTV lại cao rất nhiều so với TH KTS.

Cũng tùy bác ạ những nước có hạ tầng mạng mạnh thì IPTV rất phát triển như Hàn Quốc, ở Mĩ thì Verizon hay HongKong mạng truyền hình trả tiền lớn nhất lại sử dụng IPTV làm nền tảng đó là NOWTV

HDVIP2001

Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

xu hướng mà nhưng mình thấy nhiều nhà cung cấp truyền hình kết hợp công nghệ KTS với IPTV như StarHub của Singapore có truyền hình cáp KTS + IPTV đấy hay DishTV Ấn Độ KTS vệ tinh + IPTV... => Không thay thế KTS mà sẽ là kết hợp ưu điểm của nhau lại

Cũng tùy bác ạ những nước có hạ tầng mạng mạnh thì IPTV rất phát triển như Hàn Quốc, ở Mĩ thì Verizon hay HongKong mạng truyền hình trả tiền lớn nhất lại sử dụng IPTV làm nền tảng đó là NOWTV

Để thực hiện được việc này về hạ tầng phải ngầm hóa và có định hướng rất dài hơn...Vn chưa thể so sánh với Mỹ hay Hàn Quốc được , vì các bác quen đút túi trước rồi, còn chưa quen với việc đầu tư nghiêm túc cho thế hệ sau.

Để thực hiện được việc này về hạ tầng phải ngầm hóa và có định hướng rất dài hơn...Vn chưa thể so sánh với Mỹ hay Hàn Quốc được , vì các bác quen đút túi trước rồi, còn chưa quen với việc đầu tư nghiêm túc cho thế hệ sau.

vậy theo anh là nên dùng truyền hình KTS số vệ tinh như K+ à?

Đôrêmi

Moderator

vậy theo anh là nên dùng truyền hình KTS số vệ tinh như K+ à?

Theo anh là nên dùng VTC hay AVG :-j

PS: đang giao lưu với anh em HD ở Sài Gòn nên đang mát tính :D:D:D, em lại bắt đầu .... với bác HDVIP201 rồi, nick kia của em vẫn chưa ra tù đâu đó.

PS: đang giao lưu với anh em HD ở Sài Gòn nên đang mát tính :D:D:D, em lại bắt đầu .... với bác HDVIP201 rồi, nick kia của em vẫn chưa ra tù đâu đó.

mod hôm nay cũng làm PR nữa nè,hihi...lúc nào cũng vui vậy thì hay biết mấy.
mà nhờ anh xem lại nick HDVIP2001 nhen, hay gây chuyện với anh dhpaul lắm đó.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

A mí du Nam từ hôm nào thế , thảo nào mấy hôm nay ko thấy bác online
Anh vào được mấy hôm rồi, anh vẫn thường xuyên online xem bài của mọi người mà, chỉ ít chém gió bên 2 diễn đàn kia thôi.

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

A mí du Nam từ hôm nào thế , thảo nào mấy hôm nay ko thấy bác online

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Anh vào được mấy hôm rồi, anh vẫn thường xuyên online xem bài của mọi người mà, chỉ ít chém gió bên 2 diễn đàn kia thôi.

Cụ tiện tay qua Tuấn tú kiếm em cái K49 cũ với; em bảo ông ý ship mà onog ý ko ship :(, ở đây em ko kiếm đc; ko thằng nào nó bán. Ko có K49 thì còn chơi quái gì nữa, đến các cụ ý hướng dẫn bắt 134 bảo dễ thế mà ko có cũng chịu. Chán quá!

tomq1989

Có vẻ như AVG đầu tư vào truyền hình KTS tại VN thời điểm này vẫn hợp lý nhỉ, nhưng thấy cũng rủi ro nếu mà không nắm bắt xu hướng kịp thời, xét cho cùng sau này khi hạ tầng internet ổn định thì các đài truyền hình KTS nên kết hợp cả IPTV nữa nếu không thì cũng rất dễ bị đánh bại bởi xu hướng chung của truyền hình IPTV.
Mà về giá cả IPTV thấy vẫn không quá cao đâu, thích xem cái gì có cái đó mà nếu nhà cung cấp truyền hình chịu khó chăm lo, cung cấp được kho nội dung phong phú như phim, nhạc, show diễn... quả thực IPTV mình thấy ăn đứt các truyền hình khác luôn, lúc đấy anh em xem phim khỏi cần download hay lên các trang mạng xem online, bật tivi là có hết :))

Có vẻ như AVG đầu tư vào truyền hình KTS tại VN thời điểm này vẫn hợp lý nhỉ, nhưng thấy cũng rủi ro nếu mà không nắm bắt xu hướng kịp thời, xét cho cùng sau này khi hạ tầng internet ổn định thì các đài truyền hình KTS nên kết hợp cả IPTV nữa nếu không thì cũng rất dễ bị đánh bại bởi xu hướng chung của truyền hình IPTV.
Mà về giá cả IPTV thấy vẫn không quá cao đâu, thích xem cái gì có cái đó mà nếu nhà cung cấp truyền hình chịu khó chăm lo, cung cấp được kho nội dung phong phú như phim, nhạc, show diễn... quả thực IPTV mình thấy ăn đứt các truyền hình khác luôn, lúc đấy anh em xem phim khỏi cần download hay lên các trang mạng xem online, bật tivi là có hết :))
Kỹ thuật truyền dẫn nào cũng tốt cả,nhưng quan trọng là chất lượng,khách hàng có cái để xem,mắc rẻ hiện giờ không còn quan trọng nữa rồi,chất lượng (nói chung) mới là quan trọng.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Kỹ thuật truyền dẫn nào cũng tốt cả,nhưng quan trọng là chất lượng,khách hàng có cái để xem,mắc rẻ hiện giờ không còn quan trọng nữa rồi,chất lượng (nói chung) mới là quan trọng.

với mình thì mắc rẻ nó khá quan trọng đấy ^^
lúc trước cũng nhăm nhe K+ lắm nhưng với cái giá đó ko chơi dc nên mới theo IPTV

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Cụ tiện tay qua Tuấn tú kiếm em cái K49 cũ với; em bảo ông ý ship mà onog ý ko ship :(, ở đây em ko kiếm đc; ko thằng nào nó bán. Ko có K49 thì còn chơi quái gì nữa, đến các cụ ý hướng dẫn bắt 134 bảo dễ thế mà ko có cũng chịu. Chán quá!

Cụ Hoàn ơi : lần sau nhớ mật thư thôi , đừng post bài lên như thế này nữa nhé .

Bên trên