So sánh chất lượng hình ảnh TV Sony X8500F & Samsung Q6F 55 inch

Jiina

Member
với nhu cầu tivi đặt phòng khách và chủ yếu xem tivi truyền hình thì mua tầm 50" 12tr là ổn rồi đúng không ae ?

AnDy1603

Member
cuối năm km nhiều quá, nhìn cái giá tivi samsung trên lazada mà thèm .... nhưng không có tiền mua :(

TungUHD

Member
màu sắc chỉnh sẵn của mấy hãng mình không thích lắm, mua về là phải chỉnh chọt lại theo ý riêng mới coi được, nhà có 2 con Samsung và Philips toàn phải chỉnh màu lại

Yamaha S501

Member
với nhu cầu chỉ để xem youtube và netflix như mình thì hdh samsung tizen là đã đủ dùng, cái nào cũng hỗ trợ HDR

LanWoan

Member
với nhu cầu tivi đặt phòng khách và chủ yếu xem tivi truyền hình thì mua tầm 50" 12tr là ổn rồi đúng không ae ?
quá ổn bác nhé, tìm con nào kiểu dáng đẹp mà mua nữa như Samsung NU6103 chẳng hạn ra năm ngoái nên năm nay giá hơi bị tốt

COD

Member
với nhu cầu chỉ để xem youtube và netflix như mình thì hdh samsung tizen là đã đủ dùng, cái nào cũng hỗ trợ HDR
Netflix chất lượng 4K chỉ ở mức khá thôi đấy bác, muốn đẹp và cực kỳ sắc nét như tv vốn có thì phải chiến 4K bluray hoặc iso nén

audi12268

Member
không biết các bác sao, tv nhà mình dùng hãng nào cũng bền từ Samsung cho đến TCL chưa phải đi sửa con nào

xanguoiyeu

Member
hóng bài đọ sức về khả năng chiến game của 2 em này, chưa gì đã thấy SS thắng thế về input lag

chất lượng hình ảnh mỗi hãng mỗi tinh chỉnh khác nhau, có bác bảo Samsung đẹp, bác thì thích gam màu trung tín của Sony

tieubaodi

Member
long tranh hổ đấu, con nào cũng giành chiến thắng nếu người xem biết cách tinh chỉnh theo nhu cầu của mình

Bên trên