So sánh Pioneer LX với Dennon 2809

0909090109

Thấy em Pionner LX 60 có thêm chuẩn THX còn em 2809 thì k có, nhìn PI thì đen bóng đẹp quá công suất thì 170w- Dennon thì 100w và sx tại Nhật.
Không biết chất lượng em LX60 thì thế phối loa nào là hợp lý và giá là 1370$ còn 2890 là 1600$.
Mong A,E tư vấn

Chỉnh sửa lần cuối:

minhthao0711

Ðề: So sánh Pioneer LX với Dennon 2809

Thấy em Pionner LX 60 có thêm chuẩn THX còn em 2809 thì k có, nhìn PI thì đen bóng đẹp quá công suất thì 170w- Dennon thì 100w và sx tại Nhật.
Không biết chất lượng em LX60 thì thế phối loa nào là hợp lý và giá là 1370$ còn 2890 là 1600$.
Mong A,E tư vấn

Ráng lấy dc em LX70 tầm $1500 thì khỏi phải băn khoăn vấn đề gì nữa cả!

myozuka

Member

2809 ko ngang hàng với Lx70 bác ơi, ngang với LX70 phải Denon 38xx.

minhthao0711

LX 70 thì cũng phải là vấn đề j lắm nhưng quan trọng là chất lượng ra sao, hay 2809 vẫn hơn.

Bác so sánh LX 70 với 2809 thì rất khập khiễng, bản thân mình đánh giá LX 70 còn hơn dòng 30XX nữa! Thân.

Bác hãy đi nghe thử và rút cảm nhận của bản thân mình!

manhthang

Huyền Thoại

Cho dù là LX60 với 2809 mình vẫn vote cho LX60.
Denon mình chỉ thích dòng PMA thôi chứ không thích dòng AVR :D

audio&video

Active Member

noi chung tư vấn thế này cũng khó phải xem bác dùng loa gì gu nhạc của bác nũa xin bác ít thong tin để tiện anh em tư vấn

Thế Anh

Chỉ so sánh trong tầm tiền thôi các bác ạ

0909090109

Nói chung mình chỉ nghe Thúy Nga nói riêng hải ngoại nói chung và xem phim HD thôi, loa thì chắc Jamo 607C hay BM 685 j đóa.

khactuyen

Banned

theo em bác lên lấy LX-71 đi, dòng này hơn LX-70 nhiều đó. Pionner dòng cao cấp rất hay, còn thấp cấp thì đắt hơn giá trị thực.

ankhanhs

Member

Cùng tầm tiền thì Denon có thương hiệu hơn, phổ biến hơn tuy nhiên về hình thức, tính không gian trong trình diễn, thậm chí nghe nhạc bằng receiver Pioneer dòng LX cũng hơn hẳn Denon. Mình nghĩ LX 60 và 70 ngoài công suất chênh nhau khoảng 15W, về xử lý không khác nhiều. ( Lưu ý là dòng Pioneer ghi công suất dùng cho loa có trở kháng là 6 Ohm ).

cuongdoanvan

Well-Known Member

công suất 100w nghe muốn té ghế rồi , bác có bao giờ nghe nổi hết volume đâu , nên so sánh các tiêu chí khác sẽ tiện dụng hơn

phuong210876

Mấy ai nghe hết công suất... nhưng nghe giang hồ đồn rằng nghe AVR công suất cao sẽ có tiếng chi tíết hơn, dễ lắp loa công suất to hơn đề phòng khi nhỡ tay thấy đôi loa cao to đẹp zai mua về thì AVR nhà mình bị đuối thổi nó không ra tiếng.

ankhanhs

Member

Receiver dư công suất một chút so với loa thì tiếng sẽ căng và gọn hơn. Đương nhiên hay hơn, còn vụ đổi chác sau khi nâng cấp em không có ý kiến.

manhthang

Huyền Thoại

Các bác nhầm hết, mua amply hay receiver thì chọn thằng nào tiêu thụ nhiều điện chứ không phải thằng nào ghi nhiều W. Vì công suất ra loa được tính bằng Điện áp trên tải Loa nhân với Dòng điện qua tải Loa đó. ví dụ như trên hai đầu của 01 chiếc Loa 8 ohm có Điện áp xoay chiều là 8 V và Dòng qua là 1 A thì Công suất thật sẽ là 8 Watt.
Receiver cứ càng to, càng nặng, càng tiêu thụ nhiều điện thì mới khỏe và hay được.

0909090109

Các bác nhầm hết, mua amply hay receiver thì chọn thằng nào tiêu thụ nhiều điện chứ không phải thằng nào ghi nhiều W. Vì công suất ra loa được tính bằng Điện áp trên tải Loa nhân với Dòng điện qua tải Loa đó. ví dụ như trên hai đầu của 01 chiếc Loa 8 ohm có Điện áp xoay chiều là 8 V và Dòng qua là 1 A thì Công suất thật sẽ là 8 Watt.
Receiver cứ càng to, càng nặng, càng tiêu thụ nhiều điện thì mới khỏe và hay được.

ý bác rất đơn giản cứ cái nào to, nặng và ttoons điện thì hay phải k ah

Bên trên