So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

fan

Member
Ðề: Re: Ðề: So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

Mặc dù em không thích K+ độc quyền và cũng chưa lắp K+, nhưng thực ra cái đầu thu nó có 2Tr được khấu hao trong 3 năm = 342 trận (mỗi năm 38 vòng, mỗi vòng 3 trận: 2 Super Sunday + 1 Trận đấu sớm thứ 7) thì cũng không phải là nhiều (trung bình mỗi trận khấu hao có 5.850 VND) khi mà đam mê được đáp ứng. Đấy là chưa kể các bác còn xem những thứ khác nữa. Vì bác đề cập đến đầu thu nên em chỉ nói đầu thu thôi nhé, không nói đến thuê bao hàng tháng. Một tuần bớt đi 1 cốc cà phê là thừa khấu hao cái đầu thu rồi. Thế nên mình cũng không nên phóng đại những cái nhỏ tẹo làm gì.

Coi hết 342 trận chắc. Vậy bây giờ bán kiểu thích trận nào coi trận đó, tui trả cho 10k/trận luôn.

fan

Member
Ðề: So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

Dân vẫn lắp k+ ầm ầm.chứ trông chờ gì quán cafe.cafe cũng chỉ 1 phần thôi

Cafe là chính. Trở về thời kỳ mới bắt đầu có TH cáp. =D>

C_Pham

Well-Known Member

Coi hết 342 trận chắc. Vậy bây giờ bán kiểu thích trận nào coi trận đó, tui trả cho 10k/trận luôn.

342 trận là chỉ tính số trận NHA phát độc quyền trên K+ thôi bác nhé. Chứ chả nhẽ bác kkhông xem các trận không độc quyền NHA, các giải đâu khác, phim ảnh...? Bù trừ tất cả thì số trận và thời lượng bác xem còn vượt số đó. Vậy nên chỉ tính cái tối thiểu thôi. Chưa kể có khi 3 năm sau bác bán lại có khi cũng được vài ba trăm nghìn chứ chưa chắc đã phải vứt đi.

komiz

342 trận là chỉ tính số trận NHA phát độc quyền trên K+ thôi bác nhé. Chứ chả nhẽ bác kkhông xem các trận không độc quyền NHA, các giải đâu khác, phim ảnh...? Bù trừ tất cả thì số trận và thời lượng bác xem còn vượt số đó. Vậy nên chỉ tính cái tối thiểu thôi. Chưa kể có khi 3 năm sau bác bán lại có khi cũng được vài ba trăm nghìn chứ chưa chắc đã phải vứt đi.

Ngoài bóng đá ra, tôi không bao giờ xem gì khác trên K+.

komiz

Câu này xứng đáng ăn cả tấn đá vì xúc phạm người VN.[-(

Đúng đấy bác. Ném cả ba họ, ba đời cái nick Football_9X cũng chưa hết tội.

Mỗi người có sở thích, niềm đam mê riêng. Mà có sở thích nào là ko tốn tiền đâu các bác ( chỉ là ít hay nhiều ). Em là 1 fan của manutd và cũng chỉ thích xem NHA lên cuối tuần mà ko xem được 1 vài trận thì cảm thấy hơi khó chịu, cảm giác giống như người hút thuốc lá đó các bác ( nhiều người nói hút chả có vị gì mà vẫn cứ hút ). Thế lên các bác cứ thoải mái với niềm đam mê của mình trong điều kiện cho phép.
Chúc các bác mãn nhãn với các trận cầu sắp tới.

lemboo

Active Member

con gà tức nhau tiếng gáy, có thì coi , không có thì cút nhé

poemhp0

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

EM cũng vậy em đang dùng NextTV và K+. Ngoài bóng đá ra là em chuyển sang xem Nextv

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

EM cũng vậy em đang dùng NextTV và K+. Ngoài bóng đá ra là em chuyển sang xem Nextv

còn em thì ngoài chương trình phim ảnh, ca nhạc, giải trí...thì không xem gì khác trên K+.

ongancha

Member

Trước đây mình chưa lắp vì còn nghe ngóng nhỡ sau 3 năm nó thua lỗ thì sẽ có đài khác nhẩy vào. Thế là phí. Cũng ngán cảnh ra caphê hoặc xem qua net bị cà dật.
Nay thấy nó bỏ 1 đống tiền và quyết theo đuổi thì vui vẻ chấp nhận, đơn giản hóa đi cho nhẹ người. Nhiều người dùng thì giá thuê bao có khả năng giảm, giả sử gói K+ Hd của nó mà xuống đến 150k/ tháng thì thử hỏi còn nhiều người tẩy chay nữa không ?
Nếu được yêu cầu : Tôi muốn nó có gói thuê bao chỉ chuyên thể thao. Giá thì vừa phải, so với hiện tại tầm 100k/ tháng là đẹp .

komiz

Trước đây mình chưa lắp vì còn nghe ngóng nhỡ sau 3 năm nó thua lỗ thì sẽ có đài khác nhẩy vào. Thế là phí. Cũng ngán cảnh ra caphê hoặc xem qua net bị cà dật.
Nay thấy nó bỏ 1 đống tiền và quyết theo đuổi thì vui vẻ chấp nhận, đơn giản hóa đi cho nhẹ người. Nhiều người dùng thì giá thuê bao có khả năng giảm, giả sử gói K+ Hd của nó mà xuống đến 150k/ tháng thì thử hỏi còn nhiều người tẩy chay nữa không ?
Nếu được yêu cầu : Tôi muốn nó có gói thuê bao chỉ chuyên thể thao. Giá thì vừa phải, so với hiện tại tầm 100k/ tháng là đẹp .

Sáng kiến này của bác làm cho K+ lời to đấy, nhưng không chắc mấy tay đầu đất cố vấn cho K+ theo ý này. Mấy tay đó còn ăn tiền cò cái vụ mua bán các kênh VTVcab để phát trên K+ nữa chứ. Hic

dhpaul

Well-Known Member

Bác có biết khái niệm "bia kèm lạc" =))

minhhuub

Active Member

Nếu chỉ có gói thể thao ko thì K+ chắc cũng móm chứ chả chơi =))

ngocsonpt

Member

Bác thử xem 2 kênh của K+ chuyên thể thao trên VTVcab có giá là bao nhiêu mà bạn hy vọng

Bên trên