sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Tình hình là e mới múc con sony này chiều hôm qua... Vấn đề là nó bị hở sáng ở 4 góc, tuy không nhiều nhưng đủ gây khó chịu khi xem film ở những cảnh tối...!! Có bác nào gặp tình trạng như e ko..và có nên gọi đến ttbh sony ko..!!?? Các bác cho e ý kiễn với... ;(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Dòng W804A chả biết thế nào mà cũng nghe một bác bên diễn đàn Sony than phiền là hở sáng nặng, bảo hành đem một con mới sang còn hở nặng hơn. bạn đem ít ảnh lên xem thế nào

quastex

Chia bùn cùng bác, mang đến nơi bán ép nó đổi qua con plasma cho hình đẹp và không lo hở với kín.

lv1987

em thì mua dòng 42w674a ko bị tình trạng giống bác, mà sẵn đây các bác cho em hỏi sao mỗi khi bật tv và dàn âm thanh lên 1 lượt thì trên tv báo "kích hoạt hệ thống dàn âm thanh ji đó" còn trên dàn thì hiện lên chữ "tv" mà khi đó thì chẳng nghe được ji cả. lúc đó em lại phải chọn lại trên tv "option>loa>kích hoạt loa tv" thì mới nghe được. em sử dụng tv sony 42w674a và dàn sony e490.

hang_gom

Well-Known Member
Cứ chửi thằng LG nó hở sáng,Sony làm led viền là thấy cái cảnh,coi thực tế thấy 1 con nó hở kinh khủng hơn con LG ở nhà.Tính ra không chạy theo số đông vẫn còn may mắn

sakhio10

Ðề: Re: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Cứ chửi thằng LG nó hở sáng,Sony làm led viền là thấy cái cảnh,coi thực tế thấy 1 con nó hở kinh khủng hơn con LG ở nhà.Tính ra không chạy theo số đông vẫn còn may mắn

đâu phải dòng nào cũng hở đâu mà bác!
bác chủ thớt cho xem thử ảnh review với, coi bộ năm nay sony làm vầy mất ngon rồi, HX năm ngoái vẫn ngon chán, có bị hở sáng đâu, năm nay sao lại thế

manhtran71

Well-Known Member

bác nói chạy theo số đông là không đúng rồi, bây giờ người tiêu dùng mua SS, LG đông hơn bác ạ :)

lahabentin

Well-Known Member
Số đông người dùng như bác nói, vài năm trở lại đây, là theo SAM và LG bác ạ! Thế bác có theo số đông không?

men0codon

Active Member

hic , sao mình chán 2 từ hở sáng quá đi , nó đem lại biết bao là phiền toái cho người bán

Cho mấy tấm hình review đi bạn
cho e nợ hình đến ngày mai vậy các bác....!!!
Dòng W804A chả biết thế nào mà cũng nghe một bác bên diễn đàn Sony than phiền là hở sáng nặng, bảo hành đem một con mới sang còn hở nặng hơn. bạn đem ít ảnh lên xem thế nào
có thật ko bác...e đang rầu đây... mai là CN sợ TTBH nó ko làm việc..hix..........!! :(

em thì mua dòng 42w674a ko bị tình trạng giống bác, mà sẵn đây các bác cho em hỏi sao mỗi khi bật tv và dàn âm thanh lên 1 lượt thì trên tv báo "kích hoạt hệ thống dàn âm thanh ji đó" còn trên dàn thì hiện lên chữ "tv" mà khi đó thì chẳng nghe được ji cả. lúc đó em lại phải chọn lại trên tv "option>loa>kích hoạt loa tv" thì mới nghe được. em sử dụng tv sony 42w674a và dàn sony e490.
e không dùng dàn 5.1 rời bác ah`....!!! ;(

hang_gom

Well-Known Member
Số đông người dùng như bác nói, vài năm trở lại đây, là theo SAM và LG bác ạ! Thế bác có theo số đông không?

Nhìn cái chữ ký là hiểu rồi :)) . Bác đang nói số đông đó trên HD VN hay người tiêu dùng nói chung.Xe máy thì Honda,điện tử thì Sony.Nhiều anh em HD có điều kiện vẫn coi Sony là lựa chọn đầu tiên?Hôm kia coi giá con 55W804 giá có 35tr quá tốt,chạy ra Chợ Lớn coi xong,thất vọng não nề,giá rẻ hơn LM7600 nhưng hở sáng thì hơn nhiều :))

Nhìn cái chữ ký là hiểu rồi :)) . Bác đang nói số đông đó trên HD VN hay người tiêu dùng nói chung.Xe máy thì Honda,điện tử thì Sony.Nhiều anh em HD có điều kiện vẫn coi Sony là lựa chọn đầu tiên?Hôm kia coi giá con 55W804 giá có 35tr quá tốt,chạy ra Chợ Lớn coi xong,thất vọng não nề,giá rẻ hơn LM7600 nhưng hở sáng thì hơn nhiều :))
không lẽ dòng W80 chỉ có mẫu 42'' là có màn hình cứng hơn là ko bị hở sáng...còn mẫu 47'' và 55'' không có tấm này, nên màn hình mềm xèo và hở sáng sao...!!?? theo các bác có nên BH không vậy..!!?? :((

nhungsieunhan9x

Active Member

Cũng giống như chế biến món ăn thôi bác. Cùng 1 nguyên liệu nhưng nhà hàng này lại làm ngon hơn nhà hàng kia. Tivi cũng thế, cùng 1 thiết bị nhưng hãng này lại cho ra những sản phẩm tinh tế hơn hãng kia.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác phiductuan cho ít hình ảnh lên xem tv có hở sáng nặng ko, để anh em trên diễn đàn xem xét khuyên bác đem đi đổi mới vì tivi mới mua, còn hở sáng ít thì chấp nhận được, tivi lcd, led của hãng Sony ít bị hở sáng lắm. Mong bác sớm được đổi tivi mới.

Bác phiductuan cho ít hình ảnh lên xem tv có hở sáng nặng ko, để anh em trên diễn đàn xem xét khuyên bác đem đi đổi mới vì tivi mới mua, còn hở sáng ít thì chấp nhận được, tivi lcd, led của hãng Sony ít bị hở sáng lắm. Mong bác sớm được đổi tivi mới.
e đã up hình lên rồi bác ạ...thật là kinh khủng khiếp phải không các bác...e rầu 3 ngày nay rồi..!!?? ;(

Bên trên