sony 47w804a bị hở sáng...!!??

nokia7900

Ðề: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Bảo hành đổi cho bác hay chỗ bán đổi thế, đổi xong bác check xem kết quả ntn nhé ?

KTV của cửa hàng đã tới lúc 2h chiều nay và nói sáng mai sẽ mang hàng mới đến.... sony năm nay sữ dụng tấm nền cũa LG bác ạ... :([/QUOTE]

các bác cho e hỏi Sony HX855 dùng Panel của hãng nào ah, đời này là Led viền hay Led nền ah

Re: Ðề: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

KTV của cửa hàng đã tới lúc 2h chiều nay và nói sáng mai sẽ mang hàng mới đến.... sony năm nay sữ dụng tấm nền cũa LG bác ạ... :(

các bác cho e hỏi Sony HX855 dùng Panel của hãng nào ah, đời này là Led viền hay Led nền ah[/QUOTE]

HX855 cũng tuỳ, nhưng đa số là của Samsung, sử dụng Led Nền cho nên màu đen nó rất sâu, hình như dòng W804A này xài Led Viền nên hở sáng là chuyện bình thường, cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng màu lắm @@.

gái núi

Member

cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng màu lắm @@.

ảnh hưởng ở những cảnh tối chứ bác ,hình ảnh sẽ như bị dơ dơ ở những phần đó.Bỏ cả chục triệu mà hở sáng thế này thì chẳng thể nào chấp nhận được

ảnh hưởng ở những cảnh tối chứ bác ,hình ảnh sẽ như bị dơ dơ ở những phần đó.Bỏ cả chục triệu mà hở sáng thế này thì chẳng thể nào chấp nhận được

Bất cứ thằng nào xài Led Viền điều bị thế thôi, chẳng qua là AE kỳ vọng vào thương hiệu Sony quá nên bất mãn thôi, Samsung hay LG gì Led Viền thì cũng rứa như nhau thôi ^^.

TV hở sáng ảnh hưởng rất nhiều đến độ tương phản trắng đen. Màu trắng như màu cháo lòng, còn mầu đen như bầu trời có trăng. Xem HD còn đỡ chứ SD nản khỏi nói.
Các bác có biết TV nào led nền, màn hình IPS không nhỉ.

TV hở sáng ảnh hưởng rất nhiều đến độ tương phản trắng đen. Màu trắng như màu cháo lòng, còn mầu đen như bầu trời có trăng. Xem HD còn đỡ chứ SD nản khỏi nói.
Các bác có biết TV nào led nền, màn hình IPS không nhỉ.

W904 W954 ^______^.

Ðề: Re: Ðề: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

HX855 cũng tuỳ, nhưng đa số là của Samsung, sử dụng Led Nền cho nên màu đen nó rất sâu, hình như dòng W804A này xài Led Viền nên hở sáng là chuyện bình thường, cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng màu lắm @@.

HX855 là Led viền nha bác kể cả W904, 954 năm nay cũng không có led nền đâu! Sony thì có Qualia 005 (2004), HX925/929, HX955 là led nền.

cái Sony KDL-50R550A mình mới mua 2 ngày nay. cũng phát hiện hở sáng màn hình. mà trong sách hướng dẫn sử dụng nói cái này là chuyện bình thường đối với màn hình LCD, trên mạng cũng nói như vậy. Mà mấy bác cho mình hỏi Sony KDL-50R550A dùng ốc loại nào để gắn 2 cục nhựa lên cái đế khung sắt, và ốc loại nào để cố định đế vào sau lưng TV . cái con ốc lúc đầu mình xiết nhầ, tháo tới vặn lui vs cái đầu vit bị tà nên bị mòn. muốn thay con khác cho chắc ăn

Đây là đặc tính cố hữu của LCD rồi các Bác nhé, chỉ ít hay nhiều thôi. Chấp nhận thì OK, nếu đổi plasma thì hình ngon đẹp không hở sáng nhưng lại tốn điện, có bao giờ có cái gì toàn vẹn được đâu

Đây là đặc tính cố hữu của LCD rồi các Bác nhé, chỉ ít hay nhiều thôi. Chấp nhận thì OK, nếu đổi plasma thì hình ngon đẹp không hở sáng nhưng lại tốn điện, có bao giờ có cái gì toàn vẹn được đâu

Nói chung chủ yếu Plasma ít thấy cái nào đẹp nên kén người xài, chứ thiết kế đẹp như Samsung, Sony mà Plasma thì hết xảy.

Re: Ðề: Re: Ðề: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Ặc ặc, bác xem hình ảnh hay xem hình thức vậy ta

Sản phẩm nào thành công cũng phải có hình thức và nội công bên trong, giờ AE cũng biết tại sao mà JVC, Sharp, Toshiba, Panasonic => TV của tụi nó ngáp ngáp hêt rồi đó.
TV ngoài màu sắc chuẩn, thiết kế cũng rất quan trọng nữa chứ ^^, cũng như xe máy cũng vậy mình toàn coi thiết kế cái Block máy trước, xe Block máy xấu mình không bao giờ mua ^______^.

minhtrinh10

Active Member

Cho mình hỏi em này made in malaysia hay china vậy?

E tính mua mà thấy nhiều bác chê quá :( Không biết có nên đú không
Nhà em là Fan Sony rồi, chắc không đổi qua hãng khác được. Thấy cái này ngon mà giá cũng ok...

peotipeo

Nhà em là Fan Sony rồi, chắc không đổi qua hãng khác được. Thấy cái này ngon mà giá cũng ok...

Người chê tại họ gặp lỗi, nên mới bực, lên mạng cmt, còn khối người ngoài kia sử dụng tốt vẫn là đa số

Em cũng đã đọc gần hết cái box này trước khi mua tv , nhưng vẫn quyết chọn sony, và cảm thấy nhiều bác trên đây nhận định sai lắm, kiểu như 1 người nói, người khác đọc, qua thớt khác cmt, thành 2 người nói :))

Bác đã là fan sony, mà thiếu cái tv sony thì quá uổng phí . Bác cứ chọn chỗ mua mà bác thấy yên tâm nhất, đem về trải nghiệm. Nhớ là ko phải tự nhiên mà sony bảo hành 2 năm

Chúc bác mua dc tv ưng ý

Ðề: Re: sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Một số hàng lỗi nên bị chê, chứ hàng không lỗi ai lại chê được. Em may mắn mua được em EX430 một màu đen rất thích. nhưng giờ lại tiếc vì dòng internet tv lại rẻ quá. mà thôi điều kiện ít thì có là vui rồi :))

Bên trên