SPAM - Buôn chuyện

jerrymouse

Active Member
Cảm nhận, đánh giá và góp ý các nhà mạng Truyền hình tại Thanh Hóa

Mình tạo chuyên mục này nhằm giúp cho các Thành viên HD Thanh Hóa đánh giá, góp ý đối với những Nhà mạng đã, đang và sẽ cung cấp dịch vụ truyền hình trên địa bàn Thanh Hóa để giúp họ tiếp nhận những thông tin chân thực nhất, sát với yêu cầu, mong muốn người tiêu dùng... làm cơ sở để định hướng phát triển, đưa dịch vụ Nghe - Nhìn phục vụ việc phát triển công nghệ, nắm bắt và hoàn thiện hơn nữa các dịch vụ đang cung cấp, đóng góp nâng cao trình độ dân trí. phát triển Văn hóa - Xã hội của một địa phương hiện có gần 4 triệu dân và đang có những bước tiến trong quy hoạch và phát triển Kinh tế - Xã hội từng bước nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho người dân.

Ðề: Cảm nhận, đánh giá và góp ý các nhà mạng Truyền hình tại Thanh Hóa

Em kính đề nghị nhà mang nâng cấp gói cước Mega Easy lên 1 tầm cao mới, để anh em chúng em được tiếp cận với những công nghệ mới, những công nghệ nghe-nhìn như là lossless hoặc HD. Với đường truyền hiện nay việc tiếp cận gần như là khó khăn, khi 1 Cd lossless đã là mấy trăm MB, 1 bộ Film HD >=4GB. Cho nên, việc nâng cấp gói cước là hoàn toàn khả thi, sẽ giúp nhiều thanh thiếu niên gia nhập vào cộng đồng mạng, giá cước rẻ đi, tốc độ mạng tăng sẽ góp phần giảm thiểu nguy cơ các thanh thiếu niên thiếu tiền net gây ra những nguy hiểm cho xã hội. Em xin cảm ơn. >:D<
J/K :-":-"

Nếu bác cho lắp lấy 1 cái server với kho âm nhạc chất lượng cao, phim HD... cho anh em down thì hay quá.

vutrunghoa

Active Member

Brô khongtenth đề nghị nâng gói Mega Easy lên thì theo mình nghĩ VNPT Thanh Hoá không thể quyết định được mà phải nằm trong lộ trình nâng cấp của VDC. Còn chuyện download lossless hay HD thì đó là cá nhân của U. Đại đa số dùng gói Mega Easy, Family chỉ để lên mạng đọc báo và lướt web. Còn nếu nhu cầu DL cao thì xin mời U đăng ký FTTx xài cho đã, kinh doanh internet cũng như mobile mà thôi. Mình cũng đang sử dụng gói Easy, max cũng chỉ được 200kb/, chấp nhận cắm máy mà down 24/24 luôn.
@cuonglasuco: Hiện nay VNPT TH chắc đang build server để chứa HD cho VOD, còn anh em ta thì nội dung HD thì phong phú lắm, down từ torrent, direct link... Có khi nội dung còn share cho mấy bác bên VNPT làm VOD nữa ấy chứ

Brô khongtenth đề nghị nâng gói Mega Easy lên thì theo mình nghĩ VNPT Thanh Hoá không thể quyết định được mà phải nằm trong lộ trình nâng cấp của VDC. Còn chuyện download lossless hay HD thì đó là cá nhân của U. Đại đa số dùng gói Mega Easy, Family chỉ để lên mạng đọc báo và lướt web. Còn nếu nhu cầu DL cao thì xin mời U đăng ký FTTx xài cho đã, kinh doanh internet cũng như mobile mà thôi. Mình cũng đang sử dụng gói Easy, max cũng chỉ được 200kb/, chấp nhận cắm máy mà down 24/24 luôn.
@cuonglasuco: Hiện nay VNPT TH chắc đang build server để chứa HD cho VOD, còn anh em ta thì nội dung HD thì phong phú lắm, down từ torrent, direct link... Có khi nội dung còn share cho mấy bác bên VNPT làm VOD nữa ấy chứ

oái, bác bôi đen đoạn cuối giùm em với. J/K mà \:D/

Tối nay tín hiệu LSTV chập chờn lắm các bác LSTV ạ. Cả HD, SD & VOD đều vậy. Xem phim nó cứ giật giật. Tắt máy đi bật lại mãi mới vào được. EM khẳng định 100% là do lỗi đường truyền. Hiện tại là 22h26' xem thì ok rồi.
Có nguyên nhân gì không các bác?

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Cái này thì nhà em cũng vậy thui.Đầu giờ tối thì xem rất khó chịu dù là HD hay SD vãn giật như thường.cái này chỉ khác phục được khi có line cable quang thui bác ah.Chờ vậy

jerrymouse

Active Member

Qua góp ý của các Bro, VNPT Thanh Hóa đã yêu cầu VTC xác định nguyên nhân, bắt đầu từ tối nay sẽ thường trực theo dõi. VNPT Thanh Hóa sẽ cố gắng cao nhất, nhanh nhất để KH không phiền lòng.

Xin cảm ơn các Bro đã phản ánh!

Chuẩn bị lễ hội Lê Lai - Lê Lợi (21, 22 tháng 8 âm), Các bác làm lấy cai showroom trên Lam Kinh giới thiệu về LSTV, HD, âm thanh 5.1 .... cho dân người ta biết đi. EM đảm bảo cực đông, sau đó các bác tha hồ mà đi lắp LSTV cho khách hàng.
Chúc các bác phát triển tốt. ( Bọn em được nhờ lây đấy)

LSTV

Tin mới nhận

Để LamSonTV khẳng định vị thế là nhà cung cấp dịch vụ Truyền hình số 1 tại Thanh Hóa, trong thời gian tới VNPT Thanh Hoa sẽ phối hợp với 1 số đối tác để tổ chức 1 buổi trình diễn công nghệ HD. Nội dung chính là Bình luận viên nổi tiếng Quang Huy sẽ bình luận trực tiếp 1 trận bóng Anh (chắc sẽ lựa chọn 1 trận cầu đinh), bên cạnh đó còn có các ca sỹ và nhóm nhảy phụ họa trước giữa và sau trận đấu.
Địa điểm có thể là sân vận động tỉnh hoặc nhà thi đấu tỉnh

Còn tuần này (tối thứ 7 và tối CN) mời các pác đến cổng VNPT Thanh Hoa (trước cửa Trung tâm tin học) xem 2 trận bóng tạm bằng màn 150" chuẩn HD .
Rất mong được đón tiếp các pác.

LSTV

Chuẩn bị lễ hội Lê Lai - Lê Lợi (21, 22 tháng 8 âm), Các bác làm lấy cai showroom trên Lam Kinh giới thiệu về LSTV, HD, âm thanh 5.1 .... cho dân người ta biết đi. EM đảm bảo cực đông, sau đó các bác tha hồ mà đi lắp LSTV cho khách hàng.
Chúc các bác phát triển tốt. ( Bọn em được nhờ lây đấy)

Thanks cuonglasuco
Mình đã bàn và cũng có kế hoạch làm rồi đấy, nếu OK "cuonglasuco" giúp một tay nhé

vutrunghoa

Active Member

Còn tuần này (tối thứ 7 và tối CN) mời các pác đến cổng VNPT Thanh Hoa (trước cửa Trung tâm tin học) xem 2 trận bóng tạm bằng màn 150" chuẩn HD .
Rất mong được đón tiếp các pác.

Chả biết bác bắt bóng đá Anh của nguồn HD nào chứ em thấy bắt bằng VTC HD3 là hàng fake upscale xem thấy lởm lởm lắm bác ah.

LamSonTV làm thật rồi đây. Hay đấy bác ạ. Chúc các bác thành công ngoài mong đợi!

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Tối nay có phim hay "Kẻ huỷ diệt 1" mà giật quá không tài nào xem được.Bác Cuờng mới gọi cho em nói có xem được không và bác ấy cúng đang trong tình trạng tương tự.
Từ 7h tối đến giờ dật không xem được.mà hầu như ngày nào cũng vậy.Kể cả xem HD và SD.Vợ và cháu mình kêu uhm lên.
Vào đây kêu ca chút.Chán không muốn xem nữâ nên vào mạng xem có gì hay không

Chỉnh sửa lần cuối:

vutrunghoa

Active Member

Tối nay có phim hay "Kẻ huỷ diệt 1" mà dật quá không tài nào xem được.Bác Cuờng mới gọi cho em nói có xem được không và bác ấy cúng đang trong tình trạng tương tự.
Từ 7h tối đến giờ dật không xem được.mà hầu như ngày nào cũng vậy.Kể cả xem HD và SD.Vợ và cháu mình kêu uhm lên.verry.verry bad.
Vào đây kêu ca chút.Chán không muốn xem nữâ nên vào mạng xem có gì hay không

VTC HD2 xem phà phà anh ah. Chia buồn với bác nhá.%-(

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Đến giờ này xem Ngoạ Hổ Tàng Long cũng vẫn giật tung lên.nản với cái này quá.

Bác Duy giống hệt em. Xem phim HD mà cứ bị giật thì bức lắm. Làm sao đây?!?!

Cac Bro thong cam, a e hien cung dang phoi hop voi VTC de xem xet khac phuc su co. Mong cac Bro het suc thong cam ho bon minh.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Không biết tối nay xem bóng mà giật kiểu này chắc có nước lây cái đầu lậu của bác Đào xem VTC1 cho lành.ESPN HD cũng chỉ là hàng fake.Vậy mà VTC quảng cáo rùm beng.So với source của S sport cũng không hơn là mấy.

vutrunghoa

Active Member

Không biết tối nay xem bóng mà giật kiểu này chắc có nước lây cái đầu lậu của bác Đào xem VTC1 cho lành.ESPN HD cũng chỉ là hàng fake.Vậy mà VTC quảng cáo rùm beng.So với source của S sport cũng không hơn là mấy.

Hàng fake với hàng thật khác nhau mỗi chữ HD bác ah.

Bên trên