Strictly Sexual (2008)

poly

Banned

Directed by
Joel Viertel

Stevie Long (written by)

Cast (in credits order)

Amber Benson ... Donna

Kristen Kerr ... Christi Ann

Johann Urb ... Joe

Stevie Long ... Stanny

Brooke Allen ... Cassandra (as Brooke Mueller)

Trevor Murphy ... Damian

Abby Wathen ... Runway Model

Elizabeth Wood ... Professional Woman

Ashley Hinson ... Boutique Employee

Josh Megdell ... Bar Patron
Nina Smidt ... Model

Theo IMDB

poly

Banned
Ðề: Strictly Sexual (2008)

Bài viết cop từ blog siriusstar có spoiler
http://ca.blog.360.yahoo.com/blog-PMZKv6gicrTE4Bvog7B2eTy2aXc-?cq=1&p=2916

Strictly Sexual là một phim hài kiểu rom-com (romantic comedy) rất khá. Vâng, thay vì rom-com kiểu HQ hay kiểu The Bridget Jones's Diary thì lồng sex vô là xu hướng khá là thông minh bây giờ. Ví dụ gồm có lô lốc các phim nổi tiếng: American Pie, 40 year old virgin, Sarah Marshall, Superbad...Cứ đà này thì chẳng mấy chốc sẽ cạn kiệt đề tài và lại trở thành nhàm chán như kiểu rom-com cũ. Dạo này xem được hai phim hài rom-com kinh phí thấp mà không thấy quá sến là Young People Fucking và Strictly Sexual. Giống như Young People Fucking, Strictly Sexual mô tả về sex khá trần trụi.

[CÓ SPOIL] Phim kể về mối quan hệ giữa 2 cặp. Hai anh chàng là đôi bạn thân và 2 cô nàng cũng vậy. Phim mở màn bằng cảnh một em trong 2 em đang xem phim sex một mình và tự trói tay chân lại để tự mần theo phim. Loay hoay một hồi thì cái toy rớt xuống đất cái cạch. Rồi dòng voiceover đặc trưng nhảy vào giới thiệu. Khởi đầu rất hứa hẹn.

Sau màn giới thiệu tên tuổi thì phim chuyển qua cảnh 2 cô nàng gặp 2 anh chàng. Hai cô nàng đều là những phụ nữ thành công. Một em là nhà biên kịch, em kia là thiết kế thời trang. Hai em sống trong một căn biện thự trên đồi vừa phải khá phù hợp với kiểu người thành công ở LA. Có điều, rất giống với chuyện ngoài đời thật, hai em gái xinh đẹp, thành công, có tiền bạc dư dả nhưng do quá bận rộn nên thiếu tình. Một em khá sành sõi trong chuyện tình cảm nhưng thất bại trên đường tình, em gái kia thì quá ngây thơ do không tiếp xúc nhiều với đàn ông.

Thế là một hôm hai em quyết định ra bar kiếm vài anh chàng giải sầu qua đêm lạnh lẽo. Công nhận kiểu phim này có lối vào đề rất ấn tượng hehehe. Mà hai em trong phim rất đẹp và hot nữa chứ. Em biên kịch khá sành sõi nên chỉ dẫn em thiết kế là phải thế này thế nọ, và chỉ kiếm trai gọi để ăn bánh trả tiền thôi (bao giờ VN mình có chuyện này vậy ta? Hehe) chứ không muốn dính vào tình cảm. Thế là hai em vừa vào bar đã nhảy vào chọn được hai chú đang ngồi uống rượu.

Sau vài màn chào hỏi qua lại, em biên kịch đi thẳng vào đề là chúng mày có muốn đến nhà tụi tao không. Thế là chuyện gì đến cũng đến, em biên kịch và một chú tóc dài trong 2 chú vồ lấy nhau như hổ đói (có thể đói thiệt). Còn em thiết kế thì quá ngại ngùng nên chỉ nói chuyện với chú kia. Mãi sau uống say quá mới quần nhau với giặc.

Đến sáng hôm sau thì hai cô nàng cứ đinh ninh với suy nghĩ từ đầu là 2 chú kia là trai gọi nên móc ví trả tiền $1000 cho 2 chú. Hai chú kia thì há hốc mồm ngạc nhiên: WTF! Hỏi ra mới vỡ lẽ là hai chú là công nhân xây dựng, nghỉ việc ở New York nên sang LA kiếm việc. Họ chỉ vào bar chơi mà hai em kia lại tưởng là trai gọi. Hehehe. Thế là hai chú tức giận bỏ đi.

Chuyện nếu có chỉ thế thì cũng chả có gì hấp dẫn lắm. Một trong hai chú nghĩ lại, dù gì cũng cần tiền trả tiền phòng trọ nên quay lại để xin lại món tiền. Thế là cô biên kịch nảy ra ý định là quyết định nuôi hai chú này trong nhà, cho 2 chú ở căn lều cạnh hồ bơi, cho 2 chú ăn, cung cấp TV cáp và bia lúc cần thiết cho 2 chú và đổi lại hai chú chỉ cần sẵn sàng mỗi khi 2 em kia cần và điều kiện tiên quyết là không có chuyện nảy sinh tình cảm vớ vẩn (What a job! Hahaha) (dính đến chuyện tình cảm là phiền phức dài dài). Sau một hồi thương lượng thì 2 chú đồng ý và thế là từ lúc đó hai chú ban ngày chỉ có việc chơi bời vớ vẩn xung quanh nhà, đến bữa thì ăn, đến giờ thì mần hai em kia, giống như là pet nuôi trong nhà vậy.

Em nào có tiền nhiều thì cứ thử cách này, nhiều khi work tốt hơn là có bạn trai. Hai em kia thì từ giờ hết cô đơn. Cái này thì nói chung là hơi khó xảy ra ngoài đời nhưng thôi đôi khi cũng phải xem như hợp lý và tin tưởng có ngày nó xảy ra thật hehehe. Chú tóc dài và em biên kịch khá thẳng tính nên lao vào nhau mỗi khi có thể, còn chú tóc vàng và em gái thiết kế thì chậm chạp romantic hơn. Do em này chưa biết gì nhiều nên chú kia phải chỉ bảo tận tình từ cách hôn cho đến các tư thế khác nhau. Chuyện cứ thế tiếp diễn.

Và nửa sau phim cũng giống như xu hướng của phim bây giờ là nửa đầu phim vô hay và nửa sau thì nhảm. Thật ra thì cũng không nhảm nhưng đạo diễn cho thêm tí romance vào và câu chuyện tiếp diễn khá logic nhưng không mới so với những rom-com hay rom trước đây. Giống những phim tình cảm-tâm lý xã hội khác, thì chuyện hai cặp sống chung một mái nhà cũng có nhiều chuyện xảy ra, cãi vả, bỏ đi rồi quay trở lại, chú tóc vàng được casting làm model (chú này ngoài đời là model có tiếng), rồi cuối cùng chợt nhận ra tình yêu blah blah blah sến sến sến. Nói chung kết thúc vừa có hậu vừa ngậm ngùi, phù hợp với các cô gái mọi lứa tuổi, mọi ngoại hình, mọi tính cách.

poly

Banned

Bà viết của chú SS đã nói gần hết những cái hay trong phim ,nên phần bài viết của poly chỉ lan man ngoài lề những cảm tưởng sau khi coi phim thôi nhé .

Trong phim thì chắc chỉ có tâm lý sex thôi chứ còn mấy thứ khác chỉ là hoa hoè đệm thêm cho nó ra một bộ phim . Coi phim thì thấy mắc cười khi xây dựng thế giới thầm kín của phụ nữ qua hình ảnh 2 cô gái : 1 là phải có sex mới có thể sống và luôn thể hiện ra bên ngoài , và 2 là thèm sex nhưng nín nhịn và dấu kín . Thế nên phim này không dành cho lứa tuổi dưới băm cũng nhưng còn zin cả nam lẫn nữ .Vì đến giờ này trên một số forum vẫn chửi em Hoàng Thuỳ Linh là hư hỏng mất nết . Hôhô từ khi nào dân tộc VN có khái niệm nữ gần nam làm chuyện trên giường là hư hỏng mất nết vậy chời.Vậy chứ 80tr dân VN từ đâu chui ra ? ( chuyện quay phim tung lên mạng ko phaỉ lỗi của em nó,chuyện VTV3 còn ngu hơn do một đám người lớn ) .

Tiện thể nói luôn về cái kiểu định kiến của khá nhiều người khi thích phán xét các cô gái qua vẻ bề ngoài và những thói quen cá nhân của họ . Từng có một bài báo bên kenh14 của tác giả PokaPuke lên án các cô gái mặc Bikini khi đến hồ bơi là thích khoe hàng và chốt cuối bài kết luận đó là hành vi của Cave .Chưa hết đâu ,tác giả còn siêng đi cop nhặt hình từ các blog mà ko xin phép chủ nhân , trong đó có hình của poly chụp .Và phía dưới vô tư ghi "Hình chỉ có tính minh hoạ" . Xin phép cho chửi thế cái ĐM báo chí VN có cái câu này hay thế .Hình minh hoạ cho bài viết thì có nghĩa là hình có liên quan ,có liên quan mới minh hoạ , vậy ghi cái câu stupid thế làm gì .Chừng nào các chú ghi là " hình ko liên quan , cũng ko minh hoạ bài viết " thì mới vô can . (Mà poly từng cộng tác cho kenh14 mới chán ) .Vậy mà cả đống vào hùa theo ừ mặc bikini đích thị cave . Đó là ví dụ cho thấy một số người chả có quan niệm quyền cá nhân là gì , ngay cả trên báo chí . Họ muốn mặc gì kệ họ ,họ muốn ân ái với ai kệ họ .Như em Mega Fox , em này tuyên bố rõ ràng e có sở thích là sex ,em có thể ở nhà cả ngày chỉ để make love , nhưng em chỉ make love với người em yêu . Quá đúng .

Câu chuyện của em gái ngại ngùng ko dám bộc lộ mình ,có lẽ quá quen thuộc nếu nói riêng đối với poly hehe . Các chị ( nói thể để biết là mình gần già rùi ) khi gặp đúng đối tượng mình thích thì phaỉ chộp ngay ( như lời của mẹ em Tiffany trong CTXX ) chứ đừng có cái kiểu ỡm ờ làm cao .Cứ cái kiểu em giữ danh dự trai nó chán nó biến đi kiếm con khác thì có cái ngày bị một thằng ko ra gì nó đè cho 2 con rồi một ngày đẹp trời DT than khóc biết thế e cho anh...Hehe muộn rồi cưng...

Về 2 nhân vật lúc nào cũng mãnh liệt và bạo dâm như sư tử ( cái này nhắc nhớ Twilight ) thì lại làm poly lan man về một số người khác nữa ko biết cái giới hạn của những hành vi bộc lộ tình cảm nơi công cộng . Ví như có một bạn đi xem Unborn mà ko nghe tiếng khán giả hú hét vì sợ mà toàn lắng nghe tiếng rên của cái cặp nằm luôn lên cái ghế đôi dãy bên cạnh . Poly thường ko phản đối bày tỏ tình cảm nơi công cộng ,đâu phaỉ tự nhiên rạp chiếu phim tay vịn nhấc lên được và Mega có ghế đôi VIP ,nhưng mà có một cái giới hạn mà ta tự biết ,cũng như những luật lệ mà ta ko thể coi thường . Coi phim là để thưởng tìm cảm giác hâm nóng ( nếu bị nguội lạnh hehe ) nhưng hâm xong òi kiếm chỗ khác hùng hục hay chém nhẹp thì vô tư . Đây có lẽ cũng là hậu quả của báo chí khi lên án chuyện vô nhà nghỉ hay ko hướng dẫn tình dục an toàn .Đã có ai từng nói là VN là xứ sở lạ kỳ ,đái ngoài đường thì vô tư còn hôn nhau hay bộc lộ ham muốn tình dục thì xấu hổ .

Lan man thế thôi , phần chính của phim thì cũng giống phim Young Peaple Fucking , có những điều giữa đôi lứa chỉ có thể hiểu được khi đã gần gũi ,khi ôm nhau trong trạng thái lõa thể 100% thì mới có thể bộc lộ .Còn bác nào nói ko thể như thế thì poly cũng ko tranh luận chi ,giờ là năm 2009 rồi ,đừng đem những nguyên tắc xưa cũ ra mà so sánh ,đã quá nhiều nguyên tắc ko còn phù hợp đã bị phá bỏ rùi .Còn nếu không thì những nguyên tắc cũ đó đúng với ai chứ ko phải poly .
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendat

Active Member

Hay quá
Nhưng các film như thế này mà bác rê-viu thì kiếm được ở đâu nhỉ???

HTung

Member

Em thanks bác vì những suy nghĩ ngoài lề của bác chứ ko phải vì review đâu nhé :D

superman

hình sao ít vậy bác,bác poly cho em xjn ít hình nữa đi bác để em coi nóa "nặng" ko rùi down hehe

Bên trên