Sử dụng chuột bay có micro để học guitar, anh văn dùng pm youmusian và duolingo trên android box

teolatui

Chào các bạn.
Mình định tận dụng Android box himedia q3 để học anh văn và guitar thông qua hai ứng dụng youmusian và duolingo. Ý tưởng là sử dụng chuot bay nhiư KM900V có tích hợp micro để giao tiếp âm thanh với phần mềm
Các bạn xem dùm ý tưởng này có khả thi ko? Bác nào có sẵn chuột bay có thể review dùm mình được ko?
Hay có nên mua camera tích hợp micro gắn vào con Android box himedia q3?
Thanks

kietdap

Active Member
Chuot *bay* no khong cao sieu nhu ban nghi dau . Trai nghiem cho biet thi ok , chu lam cong viec nhu ban du tinh thi no chi co nuoc vo dau (vi bi nem xuong dat do buc minh ).

kodiitvplus

Well-Known Member
Anh nên mua WC logitech C270H dùng nhé. Chuột bay đúng là nó không cao siêu như bác bên trên nói đâu :)
Chuột bay chỉ nên dùng để remote thì hợp lý

teolatui

Như vậy là camera có tích hợp micro luôn hả bạn. Những phần mềm ko phải Skype cũng có thể access vào micro của camera?
Học trên duolingo thì cần có chuột bay để nhập liệu cho nhanh, đồng thời sử dụng micro trên camera để giao tiếp với phần mềm? Ko biết có bạn nào có sẵn camera có thể test 2 phần mềm duolingo và youmusian?
Thanks

oldfriend

Moderator
Như vậy là camera có tích hợp micro luôn hả bạn. Những phần mềm ko phải Skype cũng có thể access vào micro của camera?
Học trên duolingo thì cần có chuột bay để nhập liệu cho nhanh, đồng thời sử dụng micro trên camera để giao tiếp với phần mềm? Ko biết có bạn nào có sẵn camera có thể test 2 phần mềm duolingo và youmusian?
Thanks

chỗ mình có 1 anh học guitar bằng Ipad, thấy tiện và hiệu quả vô cùng. Đi đâu cũng xách theo, học nhanh và nhìn pro.

Bên trên