Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

chúc mừng bác có bộ xem phim hay,em đang quan tâm đến kệ 4 ngăn mà chưa tìm đc
Dùng kệ 4 ngăn thì bác phải có không gian đủ rộng. Nơi định sắp đặt HT phải có chiều dài trên 2m mới đẹp được bác ạ. Cái kệ như của mình cho phép sắp xếp nhiều kiểu, nhiều tầng hoặc trải rộng và nhìn chung là mất diện tích.

Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Mừng bác chủ có bộ dàn đẹp,kết nhất quả màu piano đen bóng:D!

sevenforfree

chúc mừng bác chủ. đọc cái "quá trình tiến hóa" của bác mà thấy xúc động vô cùng. nghề chơi thật lắm công phu! em dính tới ảnh thì thay body, thêm lens. giờ dính tới loa đài thì "thẩm du" liên tục trên forums. các bác ở đây, hẳn ai cũng phải cảm thấy "gai người" vì xúc động mỗi khi có 1 em mới gia nhập bộ gear của mình. mỗi khi nhìn lại, có khi ta lại tự cảm thấy khâm phục ở mỗi bước tiến, bước thay đổi như thế. làm thế nào mà ta lại làm được? cái này ko áp dụng cho mấy bác nhà quá giàu thì phải. phải gom góp, mua về nó mới phê, vì nếu ko phải vì cầu kỳ, thì chắc chắn là vì tiếc tiền thì ta mới "sục sạo" forums nhiều đến thế.

btw, cái kệ của bác hay quá, rất linh động. lần đầu tiên em thấy đấy (vì em ko quan tâm gì đến kệ mà).

chúc mừng bác chủ phát nữa!

Minhsur

Banned

phải gom góp, mua về nó mới phê
Bác nói quá chuẩn. Lúc đi mua đồ, sờ nắn, suýt xoa từng thứ, rồi lựa chọn mới thấy hết độ phê bác ạ. Rồi đặt lên kệ, rồi hưởng thụ mới thấy thỏa mãn đến từng chân tơ kẽ tóc... Mấy hôm mới mua đủ bộ về, chỉ ngồi ngắm không đã thấy sướng bác ạ. (Tất nhiên các bác nhiều tiền thì được thoải mái hơn khi được chọn đồ, mua đồ cao cấp hơn)
Mình vô cùng may mắn là vợ và các con đều khoái cái khoản này.

do_long_khach

Well-Known Member

Bộ q acoustic đẹp quá bác ạ, mỗi cái sub nhìn hơi chối. Nhưng bác vẫn thiếu bộ nghe nhạc 2 kênh nữa. Tóm lại là phải 3 dàn. Hồi trước em vừa định bổ sung bộ thứ 3 (KOK) thì bà mẹ vợ cấp tiền sai đi mua 1 dàn KOK về lắp tại nhà vợ,. Thế là thôi em ko phải mua cho nhà em nữa, lúc nào máu hát cả nhà lại ồ sang nhà vợ để gào bằng 2 cái Bose, 2 cái BMB.

Minhsur

Banned

Bộ q acoustic đẹp quá bác ạ, mỗi cái sub nhìn hơi chối. Nhưng bác vẫn thiếu bộ nghe nhạc 2 kênh nữa. Tóm lại là phải 3 dàn.
Đúng là cái loa sub hơi xấu, mình thích dáng của jama 360 hơn, nhưng em này nghe ngon mà bác, lại đồng bộ nữa.
Mình không có ý định làm thêm dàn 2 kênh, chắc cuối năm mình mua thêm đầu phát 3D Blu ray, DVD-A, SACD DENON DBP-1611UD là đủ bộ. (Thấy quảng cáo tính năng em này phát 2 kênh ngang ngửa DCD-710AE mà)

oldfriend

Moderator
hôm offline bác Phúc đã nói, bác chủ chỉ cần thêm 1 em mix là có thể chiến KOK
ngại gì mà không thử đi bác :)

hohinh

Member
đúng là như vậy...lúc trước ogià có cái tv nghỉa địa với 2 cái loa font la thấy ghê gơm làm rối (MÀ loa hồi đó hiệu gì cũng ko biết, chắc cùi bắp) mà thấy ogia mày mò nghiên cứu ge gớm, mua chắc giá cũng trên trời..h tham gia vô đay mới biết 5.1, 7.1 mới thật sự là TÂN HƯỞNG CUỘC SỐNG....đng1 là thời đại intecnet gi cũng có thể học hỏi tìm hiểu nhanh chóng..h với trình độ Hd của mình giờ chắc ogià cũng phải kêu la sufu

hohinh

Member
uuuuuuuuppppppppppppppppp

---------- Post added at 05:33:28 PM ---------- Previous post was at 05:32:47 PM ----------

hiểu biết có rồi...đam mê có thừa...tiền thì chưa có..hic

Minhsur

Banned
lúc trước ogià có cái tv nghỉa địa với 2 cái loa font la thấy ghê gơm làm rối (MÀ loa hồi đó hiệu gì cũng ko biết, chắc cùi bắp) mà thấy ogia mày mò nghiên cứu ge gớm, mua chắc giá cũng trên trời..
Bác vừa đúng vừa sai. He he
Sai: vì cái thời dùng tivi nghĩa địa mà có 2 loa front thì chắc chắn loa đó không phải cùi bắp, mà là loa tốt, rất tốt (có thể là sansui, victor, pioner ... hoặc s90D...), chỉ có thời nay mới có cái khái niệm cùi bắp - hàng Hồ Cẩm Đào thôi.
Đúng: vì giá mua thời đó chắc chắn đắt, lúc đó thường tính bằng vài chỉ vàng.
Bác có ô già chịu chơi đấy.

sevenforfree

Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

mỗi lần mua sắm cái gì lại rì viu một vòng, vui thật

anhthu2002

Member

Bước tiến hóa home theate của bạn thật ấn tượng. Chúc mừng:-bd

Minhsur

Banned
Mình định đưa cái loa cen lên phía bên trên tivi. Các bác thấy bố trí như thế có ảnh hưởng gì về âm thanh không ạ? Nhờ các bác chỉ giáo.

minhtuanhk

Bác rê cái kệ qua phải rồi để em nó lên trên canh giữa dàn là vừa, em nghĩ vậy ?

Minhsur

Banned
Mình muốn hỏi các bác: loa sub đấu dùng chung cho HT và cho dàn Karaoke như của mình có ổn không ạ? Mình cảm giác khi hát thì âm thanh của sub mạnh hơn khi chơi HD. Nhưng nếu sub chỉ đấu riêng cho HT thì âm thanh lại mạnh hơn dù để cùng mức chỉnh. Nhờ các bác giúp! Thanks

Cho em hỏi, cái cục có cây angten là gì thế? Em mới tập tành, nên chưa biết, có gì bác chỉ dẫn dùm em!

cuongdoanvan

Well-Known Member

sao không thấy hình bác ơi

Bên trên