Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Để mấy hôm nữa có CDP của Denon em ghép thử xem sao.
Mình không dám khẳng định nên phải dùng chữ " hình như " vì còn tuỳ theo dàn. Trước đây mình cũng may mắn nghe được vài cái đầu Denon chơi rồi, mình thấy nó có bass chắc nhưng hơi cứng, biết đâu khi đi cặp với những em amply có tính mềm mại lại hay. Nếu khi nào bác ghép rồi cho mình tí cảm nhận với nhé! Thank.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác MinhSur thử phát xem sao, có khi lại có hướng mới để "tái cơ cấu" :)

Em sợ Denon DCD2010ae ghép với Leben CS600 làm đau lòng em Leben 8-X Nhưng em cũng sẽ thử.
Hôm nay nghe Acc DP410 (thấp nhất của CDP Acc thôi) ghép với Leben CS600 mà đã thấy tỉnh tai bác H nhỉ, giá có thêm cặp loa chuẩn chút nữa chắc là lịm.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em sợ Denon DCD2010ae ghép với Leben CS600 làm đau lòng em Leben 8-X Nhưng em cũng sẽ thử.
Hôm nay nghe Acc DP410 (thấp nhất của CDP Acc thôi) ghép với Leben CS600 mà đã thấy tỉnh tai bác H nhỉ, giá có thêm cặp loa chuẩn chút nữa chắc là lịm.
Ghép thế em nghĩ ổn bác ạ, bác thử với cặp Heco xem, có khi lịm thật đấy :D. P/s: báo cáo với bác hôm qua em ngồi đến gần 6.30pm và không về tay trắng đâu :)

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Ghép thế em nghĩ ổn bác ạ, bác thử với cặp Heco xem, có khi lịm thật đấy :D. P/s: báo cáo với bác hôm qua em ngồi đến gần 6.30pm và không về tay trắng đâu :)

Lại thêm một "nạn nhân mới" của Leben. Chúc mừng bác nhé.

Hung082012

Hì hì, đêm qua em test hết cd này đến cd khác và cố gắng phát hiện ra những điểm hay và gần giống với những j hay mà em và bác đã nghe ở NP, hoá ra cấu hình của em cũng ko tệ lắm =D>

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Hì hì, đêm qua em test hết cd này đến cd khác và cố gắng phát hiện ra những điểm hay và gần giống với những j hay mà em và bác đã nghe ở NP, hoá ra cấu hình của em cũng ko tệ lắm =D>

Em thấy các Bác chơi lâu năm nói là loa hay đến đâu thì em Leben này chơi hay đến đấy Bác ạ.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã ủng hộ em!

---------- Post added 08-03-2015 at 13:06 ----------

ĐT Nam Phú xin gửi tới các chị, em thành viên HDVN, đến những người Phụ nữ thân yêu của anh em HDVN những lời chúc chân thành nhất nhân ngày 08/3.
Kính chúc những người Phụ nữ thân yêu của chúng ta luôn trẻ trung, xinh đẹp, tài giỏi để đồng hành và hỗ trợ anh em ta trong cuộc chơi âm thanh!

tranduyquang

Well-Known Member

Cái tủ này kích thước cụ thể như nào vậy bác? Tủ này có thể tống hết mấy "cục" vào không? Vì thấy có mỗi 2 cánh mở, còn lại là ngăn kéo thì sao để AVR...được?

Minhsur

Banned

Cái tủ này kích thước cụ thể như nào vậy bác? Tủ này có thể tống hết mấy "cục" vào không? Vì thấy có mỗi 2 cánh mở, còn lại là ngăn kéo thì sao để AVR...được?

Không phải ngăn kéo đâu bác. Hai bên là Cánh đấy, em làm giả tay nắm thôi.
Tủ này kích thước Dài 180cm x Cao 56cm x Sâu 55cm. Để thoải mái các loại amply, avr (trừ McIntosh).
Em làm thế này để bố trí 3 bộ: Nhạc 2CH - Phim - Karaoke.

tranduyquang

Well-Known Member

Không phải ngăn kéo đâu bác. Hai bên là Cánh đấy, em làm giả tay nắm thôi.
Tủ này kích thước Dài 180cm x Cao 56cm x Sâu 55cm. Để thoải mái các loại amply, avr (trừ McIntosh).
Em làm thế này để bố trí 3 bộ: Nhạc 2CH - Phim - Karaoke.

Chiều cao mỗi tầng khoảng 20cm đúng k bác? Tại bác giấu bản lề khéo quá, nên em tưởng nó là ngăn kéo. Bác cho em cái hình mở hết cánh tủ với nhé. Để em "chôm" thiết kế, keke.

Minhsur

Banned

Chiều cao mỗi tầng khoảng 20cm đúng k bác? Tại bác giấu bản lề khéo quá, nên em tưởng nó là ngăn kéo. Bác cho em cái hình mở hết cánh tủ với nhé. Để em "chôm" thiết kế, keke.

Để em đi ctac về ktra xem con bản vẽ em gửi cho. Đơn giản lắm bác ạ.
Tầng dưới cao 25, trên cao 19 bác ạ.

dokltd

Active Member

gọn gàng, đơn giản và đẹp -> hay.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Để em đi ctac về ktra xem con bản vẽ em gửi cho. Đơn giản lắm bác ạ.
Tầng dưới cao 25, trên cao 19 bác ạ.

Kệ tủ thì có nhiều cái tiện, nhưng em thấy bất tiện khi cắm rút lắm.

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Nhà em rất quý chó mèo, cái kệ này vô cùng giá trị.
Thi thoảng kéo ra đầy vào để cắm rút cũng không sao đâu.

Nhà mà có mèo thì em "ớn" nhất màng loa đấy bác ạ. Thỉnh thoảng cứ phải lườm xem mèo nó có luyện vuốt không, hãi lắm :)

C_Pham

Well-Known Member

Em thì chẳng dám nuôi gì và năm nào cũng phun thuốc đuổi muỗi, côn trùng và chuột ạ.

Mà em thấy ở phòng nhì bác Minhsur có nuôi gì đâu ạ.

Minhsur

Banned

Nhà mà có mèo thì em "ớn" nhất màng loa đấy bác ạ. Thỉnh thoảng cứ phải lườm xem mèo nó có luyện vuốt không, hãi lắm :)

Em thì chẳng dám nuôi gì và năm nào cũng phun thuốc đuổi muỗi, côn trùng và chuột ạ.

Mà em thấy ở phòng nhì bác Minhsur có nuôi gì đâu ạ.

Bên trụ sở chính của nhà em có một chú mèo mà khôn như chó, chỉ muốn ở trong nhà và nằm ở khu âm thanh. Ở đấy em dùng kệ hở nên nó làm em sót ruột lắm, kết quả là đã có một cái sub biến thành chỗ mài vuốt rồi.

Cái kệ bên phòng nhì nhà em thì đố có con mèo nào chui vào được.

tittom79

Well-Known Member

Bên trụ sở chính của nhà em có một chú mèo mà khôn như chó, chỉ muốn ở trong nhà và nằm ở khu âm thanh. Ở đấy em dùng kệ hở nên nó làm em sót ruột lắm, kết quả là đã có một cái sub biến thành chỗ mài vuốt rồi.

Cái kệ bên phòng nhì nhà em thì đố có con mèo nào chui vào được.

Với lại e thấy cái kệ nhà bác còn rất hữu ích khi tránh được bụi nữa đấy ạ. Nhà e không hiểu sao nhiều bụi vải vô cùng, khoảng 2 ngày không quét là vuốt tay lên bên trên ampli hay loa là cảm nhận được ngay, một lớp bụi vải dính vào tay.
Vì vậy vợ e cô ấy nói là 'e rất vui khi e thấy a ghét bụi vải. Vì ngày nào a cũng quét dọn nhà cửa sạch sẽ!'. Hic, nào có phải e quét nhà vì sợ nhà bẩn đâu, mà là vì e sợ bụi quá nó làm bẩn hết đồ âm thanh của em. Với lại e cũng nghe các bác nói là bụi vải là kẻ thù của đồ âm thanh, nó làm cho tiếng bí, không thoát, ... Khổ thế đấy bác ạ.

Đợt tới e mà có nhà mới hay sửa nhà thì chắc là e phải làm phòng riêng hoặc làm cái kệ tủ có cửa như bác để bảo vệ mới được. Tiếc là hồi e sửa nhà e chưa học được ý tưởng này của bác.

Bên trên