Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Cám ơn Bác. Lâu rồi mới thấy Bác quay lai HDVN.

Bước này là bước cuối của em rồi và đã chạm trần, không thể leo tiếp được nữa Bác ạ.
Dạo này em cũng hơi lu bu một chút nhưng vẫn offline với bác Dũng và bác MinhSur đấy ạ :) Còn bác nói là bước cuối cùng thì em chưa tin đâu, nói như bác MinhSur thì đây là "khoảng lặng" thôi.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Dạo này em cũng hơi lu bu một chút nhưng vẫn offline với bác Dũng và bác MinhSur đấy ạ :) Còn bác nói là bước cuối cùng thì em chưa tin đâu, nói như bác MinhSur thì đây là "khoảng lặng" thôi.

Úi giờ, đã hai tuần rồi mà bác còn kể à, cũ rồi. Hôm nào off tiếp đi bác H ơi.
Có Leben về là quên luôn trời đất.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Úi giờ, đã hai tuần rồi mà bác còn kể à, cũ rồi. Hôm nào off tiếp đi bác H ơi.
Có Leben về là quên luôn trời đất.

Em cũng không nhớ mấy tuần nhưng buổi off thì nhớ mãi :) Leben về rồi nhưng cũng cảm ơn bác Dũng cho em thêm trải nghiệm về Cary. Hôm nào bác họp thì bác "hú" một cái, em đến ngay :))

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em cũng không nhớ mấy tuần nhưng buổi off thì nhớ mãi :) Leben về rồi nhưng cũng cảm ơn bác Dũng cho em thêm trải nghiệm về Cary. Hôm nào bác họp thì bác "hú" một cái, em đến ngay :))

Em thấy Cary nghe cứng tiếng. Sau khi nghe Leben rồi thì không muốn nghe Cary nữa.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em thấy Cary nghe cứng tiếng. Sau khi nghe Leben rồi thì không muốn nghe Cary nữa.

Em ghép với cùng một cdp, loa thì thấy Cary tiếng khô, bass xuống không sâu, nghe voice không nịnh tai như Leben. Nhưng nếu nghe LP cũng có cái ngộ ngộ, bác ạ. Cary cho âm thanh rất mộc mạc, cảm giác như LP có thế nào thì Cary cho ra như thế, cũng thấy hay hay :)

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em với Bác Hung082012 thật may khi lấy được Leben CS600 đợt tháng 3.

Đợt vừa rồi về giá cao hơn tương đối mà Bác Dũng lại không lấy được đủ hàng như đã đặt với NPP.

Bác Minhsur có quyết thì nên quyết ngay không lại hết hàng Bác ạ.

Minhsur

Banned

Đợt vừa rồi về giá cao hơn tương đối mà Bác Dũng lại không lấy được đủ hàng như đã đặt với NPP.

Ôi giấc mơ xa xỉ của em đấy bác. Để em dứt hẳn tình với Denon đã.

hainam1982

Well-Known Member

ba bác phải chơi ba kiểu khác nhau thì mới giao lưu được chứ nếu cùng chơi laben thế thì mạnh ai ở nhà nghe thì còn rủ nhau giao lưu sao được hả các bác :D

langthangvn33

Uploader

có dịp ra HÀ NỘI các bác cho em giao lưu với ... em là em chém gió kinh lắm ...

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

ba bác phải chơi ba kiểu khác nhau thì mới giao lưu được chứ nếu cùng chơi laben thế thì mạnh ai ở nhà nghe thì còn rủ nhau giao lưu sao được hả các bác :D
Khổ nỗi cái đẹp, cái hay thì nhìn như nhau :))

C_Pham

Well-Known Member

Cứ lựa chọn cái mình thích nghe ở nhà thường xuyên Bác ạ.

Còn khi cần giao lưu và nghe thử các trải nghiệm mới thì bọn em lại nghe ké Bác Dũng Nam Phú ạ.

C_Pham

Well-Known Member

có dịp ra HÀ NỘI các bác cho em giao lưu với ... em là em chém gió kinh lắm ...

Rất hy vọng có dịp được giao lưu với Bác ở HN để học thêm kiến thức về thiết bị âm thanh phong Phú của Bác và tận hưởng nguồn nhạc chất lượng cao của Bác ạ.

langthangvn33

Uploader

Rất hy vọng có dịp được giao lưu với Bác ở HN để học thêm kiến thức về thiết bị âm thanh phong Phú của Bác và tận hưởng nguồn nhạc chất lượng cao của Bác ạ.

mời bác quá bộ sang nhà em lấy cd 17 về nghe thử trên bộ dàn nhà bác ... có cd nào có vấn đề mong bác phản hồi để em sửa lại ...

rất vui nếu được ngồi cùng bác và một số anh em trên HDvietnam tán dóc về âm thanh ...

Minhsur

Banned

Em đang nghe CD và LL từ đầu OPPO103D phát qua Denon X5200W bằng đường RCA, thấy cũng đáp ứng được đôi tai trâu của em ngày nắng nóng.

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em đang nghe CD và LL từ đầu OPPO103D phát qua Denon X5200W bằng đường RCA, thấy cũng đáp ứng được đôi tai trâu của em ngày nắng nóng.

Nóng quá bác ạ, ngày hôm nay em cũng chỉ ngồi nhà loay hoay vs mấy thứ đồ mình có. Mong cho trời dịu đi để đến bác Dũng học hỏi thêm chút ít :)

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Nóng quá bác ạ, ngày hôm nay em cũng chỉ ngồi nhà loay hoay vs mấy thứ đồ mình có. Mong cho trời dịu đi để đến bác Dũng học hỏi thêm chút ít :)

Vâng, em cũng thế. Ở nhà thì nghĩ ra đủ thứ để nghịch. Hết xem phim bằng amply 2CH thì lại nghe CD, LL bằng amply đa kênh. Nóng phát rồ được.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Vâng, em cũng thế. Ở nhà thì nghĩ ra đủ thứ để nghịch. Hết xem phim bằng amply 2CH thì lại nghe CD, LL bằng amply đa kênh. Nóng phát rồ được.
Em đang tính ko biết có nên sắm phono box cho cái cối xay ko, nghe qua phono tích hợp cứ thấy đuối đuối thế nào ấy. Volume để hướng 10g vẫn chưa ăn thua :-??

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em đang tính ko biết có nên sắm phono box cho cái cối xay ko, nghe qua phono tích hợp cứ thấy đuối đuối thế nào ấy. Volume để hướng 10g vẫn chưa ăn thua :-??

Em thì nghĩ bác nên thay cái TEAC TN300 đi, khả năng cao là hết đuối ngay. TEAC TN300 và Leben CS600 chả môn đăng hộ đối tẹo nào.

Bên trên