Subwoofer (Tín hiệu LFE) - Món gia vị không thể thiếu.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Haihard

Member
Âm thanh nói chung cho đến ngày nay đã được các hãng âm thanh danh tiếng thiết kế đi theo từng phân đoạn khác nhau từng nhu cầu khác nhau. Ta vẫn biết một đôi loa nghe nhạc hay chưa chắc đã có thể đưa vào hệ thống xem phim để thành một đôi loa xem phim hay, một chiếc power nghe nhạc hay chưa chắc đã dùng để xem phim hay. Trong vấn đề này em vẫn còn rất nhiều cái ngỡ ngàng. Hôm nay mạn phép đưa ra chủ đề này nói về chú Sub trong hệ thống xem phim.
- Khi nấu nướng các món ăn khi bị nhạt các bác thường thêm gì nhỉ? Một câu trả lời đơn giản đó là SÚP.
- Vậy chúng ta bàn đến món SÚP trong hệ thống Homethearter. :))
Các bác nào có một sự am hiểu đáng nể ném đá tơi bời đi nhé.
MỘT HỆ THỐNG XEM PHIM HOÀN HẢO CÓ THỂ THIẾU MÓN GIA VỊ SUB KHÔNG?
Các cao thủ võ lâm đâu rồi. :-?~o)~o)~o)

Ý kiến cá nhân em là Sub để nghe nhạc và Sub để xem phim ứ giống nhau (đường LFE thường nằm trên các chú SUB xem phim)

dvhung243

Ðề: Subwoofer (Tín hiệu LFE) - Món gia vị không thể thiếu.

HP gọi tương ớt là ''Chí trương '' , muối gia vị gọi là ''súp'' . Giải thích cho mọi người hiểu nhé

quanghaiphong

Well-Known Member

-Hay,em mới mua con sub B&W 1000w mà chưa biêt dùng kiểu gì ,tiện nhờ a e tư vấn cái..thanks..bala

phuong210876

MỘT HỆ THỐNG XEM PHIM HOÀN HẢO CÓ THỂ THIẾU MÓN GIA VỊ SÚP KHÔNG?[/COLOR][/B]

Ý kiến cá nhân em là SÚP để khai vị và Súp không phải là gia vị

Anh chỉnh sửa lại cho chính xác chứ không ném đá Spam như ý của Hải mời anh em ném đá đâu nhé

Lạ thật mình thấy bây giờ Ai nêu topic hoặc nói gì cũng phải thêm câu mời các bác vào spam, mời các bác ném đá, các bác ném cục nhỏ nha...Có bác nhỡ lời bảo mời các Bác ném đá nhà em ....nó lại ném thẳng vào khu phụ thì bỏ .....mẹ chứ lại.... nực cười

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Dạo này Haihard hay quăng bom tấn nhỉ :D
Còn cái vụ nén, cắt gì đấy vào cho biết ý kiến cho anh em còn học hỏi chứ, định giấu nghề không cho anh em mở mang tí kiến thức hay sao.
Link đây đỡ phải tìm nhé :D http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=19976
Hiện nay em thấy anh em mình trên mạng đang sử dụng hệ thống HDPC rất nhiều vào những công việc nói chung và trong diễn đàn là để xem phim và nghe nhạc qua hệ thống máy tính. Có những khái niệm nhẹ nhàng và đơn giản nhưng anh em vẫn nhầm hoặc hiểu sai. Đơn giản như là vấn đề Nén(dồn) và Cut (bớt, xén).
- Bác nào IT xông vào giải thích cho anh em biết rõ ràng nhé.
- Em xin phép được nên ý kiến cá nhân của mình sau.
Trân trọng kính mời các bác vào thảo luận. =P~

phuong210876

Diễn đàn dạo này toàn mấy cái chuyện tầm phảo

Haihard

Member

Diễn đàn dạo này toàn mấy cái chuyện tầm phảo

Đừng nghĩ tầm phào nhé. Bây giờ vẫn còn có bác chơi HT mà không có Sub hoặc có cũng như không đó. SUB là gia vị mà. Không phải khai vị bởi vì trong suốt cả chiều dài bộ phim lúc nào cũng có phần Sub phụ trợ đó các bác.
Có bác còn nói là không cần Sub vẫn hay mà. Cho nên em muốn anh em vào làm rõ vấn đề tín hiệu LFE là gì đó thôi. =D> Theo em nếu thiếu tiếng SUB trong hệ thống thì sẽ mất nhiều cái hay của âm thanh lắm.

quanghaiphong

Well-Known Member

-Nhưng đôi pevey nhà bác thì làm sao nghe được tiếng sub mà mang ra bàn luận,đôi 802s nhà em mới nghe tạm ổn nên em nghĩ bác chưa trải qua thì cũng ko nên bàn về chủ đề này..thân...bala

phuong210876

Nguyên văn bởi Haihard
MỘT HỆ THỐNG XEM PHIM HOÀN HẢO CÓ THỂ THIẾU MÓN GIA VỊ SÚP KHÔNG?
Ý kiến cá nhân em là SÚP để khai vị và Súp không phải là gia vị

dhisme

Chả hiểu sao bác lại coi nó là gia vị được, sub thể hiện 1 phần chính của âm thanh. Âm thanh gồm có 3 mức chính là âm cao âm trung cả âm trầm. Thiếu đi 1 cái thì sao còn là âm thanh hoàn chỉnh nữa. Nó là cái không thể thiếu rồi nên các bác đừng có lập thớt để chém vớ vẩn nữa.

Chả hiểu sao bác lại coi nó là gia vị được, sub thể hiện 1 phần chính của âm thanh. Âm thanh gồm có 3 mức chính là âm cao âm trung cả âm trầm. Thiếu đi 1 cái thì sao còn là âm thanh hoàn chỉnh nữa. Nó là cái không thể thiếu rồi nên các bác đừng có lập thớt để chém vớ vẩn nữa.

Bác thử nấu ăn mà ko có gia vị xem món ăn có ra gì ko :))

Haihard

Member

Đúng rồi. Bác nói rất đúng. Thiếu chút gia vị các bác còn kêu thiếu thì thiếu hẳn thì sao nhỉ. Vẫn có những bác quan niệm như vậy nên em lập Topic này để cho các cao thủ đưa ra ví dụ chứng minh. Quan điểm của em rất rõ ràng là không thể thiếu tiếng Sub trong hệ thống vì không gì có thể thay thế SUB được. =D>

MrQ1984

Member

hdvn bây h tếu thật .

Các bro HD Hải Phòng giờ toàn ngâm cứu các vấn đề khủng anh em vào xem chóng hết cả mặt nên chỉ dám quăng bom ủng hộ cái thôi :))

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bro HD Hải Phòng giờ toàn ngâm cứu các vấn đề khủng anh em vào xem chóng hết cả mặt nên chỉ dám quăng bom ủng hộ cái thôi :))
Haihard được Mr. Chip giao mật vụ khuấy động phong trào nên mặc sức biểu diễn. Có thể các tiết mục của anh ấy không xuất sắc lắm nhưng ít ra cũng câu được mười mấy trang. Nếu không có Thế Anh hay Haihard thì diễn đàn này buồn tẻ lắm thay ! Anh em HD Hải Phòng đang mải mê ăn nhậu, offline giao lưu ... nên không kịp ngâm cứu vấn đề gì cả. May mà có Haihard ra tay không thì mất mặt anh em toàn quốc ! Thank Haihard phát nữa !:-":-":-"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên