Tạ Biên Cương và đồng bọn, ôi thật là ... haizzz

italian

Member
Ðề: Tạ Biên Cương và đồng bọn, ôi thật là ... haizzz

Thấy các bác ném đá TBC quá, mình cũng vào đây bình loạn chút, thật ra nếu còn nhớ thì thời điểm Quang Huy mới vào nghề cũng nói nhiều câu giống vậy ah, cũng linh tinh và hay khoe mẽ lắm, mình nói thật chứ không phải dìm hàng gì đâu, anh QH là fan của MU mà, nhớ hồi cuối những năm 90 khi thế hệ của những Beckham, Neville còn sung sức, mỗi lần MU thua là ổng bình luận chán lắm, bias rõ rệt luôn. Anh QH hay có vẻ cho khán giả thấy là mình có kiến thức (lịch sử) bóng đá, cái này cũng chấp nhận được, nhưng ổng còn hay khoe khả năng ngoại ngữ mà nghe qua là biết ổng ko phải dân giỏi rồi (thế mới ghê hehe)

Mình kô có khả năng nhớ và ghi lại mấy câu đọc tức cười muốn chết của TBC như ở trên nhưng mình nhớ hoài 1 câu ổng đọc về cái tên của HLV Riedl của VN hồi đó: hồi đó anh QH, cũng như nhiều người khác thời điểm mới đầu toàn đọc Ri-ét, chuyện này cũng ko có gì quá đáng, nhưng sau này có lần ổng còn đính chính kiểu này nghe mới hết hồn "tên ông này có 2 cách đọc theo tiếng Anh và tiếng Áo là Ri-ét và Rít-đồ, nhưng ông ấy thích được gọi là Rít-đò hơn, nên từ đây về sau chúng ta sẽ gọi ông là Rít-đồ" heheh, đến ông Riedl ổng cũng ko biết là ổng có cái tên Ri-ét nữa là :)

vài dòng chém gió cho vui thôi, QH và QT vẫn là 2 BLV tốt nhất rồi, mấy anh VTV3 sau này cũng vẫn đang cố gắng và có tiến bộ đó chứ

PS: không phải bà con, họ hàng, bạn bè gì của TBC nhé

dangphuongcxn

Active Member

Bình luận viên trong trận chung kết C1 (Chelsea VS Bayer Munich) là ai vậy nhỉ? Hôm đó xem ngoài quán, nghe bình luận mà cả quán cafe nhiều lúc cười gần chết. Mình nhớ là có câu :"...Có lẽ Chúa đã quá chán với những trận siêu kinh điển...". Nghe bình luận viên Việt Nam mình đọc sai tên cầu thủ là đã thấy chán rồi (Quay-Nơ-Ru-Ni), bình luận viên nước ngoài lúc cầu thủ tổ chức tấn công đến gần vòng cấm địa đối phương, nghe họ nói mà cảm giác thấy hồi hộp hơn, không khí thấy khác hẳn liền. Ôi Việt Nam style !

haipvg

Well-Known Member

TBC, VK, KC... dạo này nói cũng đỡ sai hơn nhưng mình rất không thích kiểu bình luận của họ, Cứ huyên thuyên hết chuyện này đến chuyện khác mà không tập trung vào tường thuật trận đấu. hiệp 1 thì nói về chuyện trước trận, H2 thì lại nói về H1, vv và vv. Nhiều lúc làm trận đấu bị rời rạc hẳn.

Bên trên