TÁCH TRACK NHẠC

cuongdoanvan

Well-Known Member
chào các bác
em thường down looless trên diễn đàn nhưng thỉnh thoảng gặp 1 file nhạc mà không biết làm sao tách ra từng track để cho tiện. bác nào biết chỉ em với . thanks

tanminh6000

Ðề: TÁCH TRACK NHẠC

Cái này thì e chơi bằng Goldwave mà cắt thủ công từng track ra thôi :D nguyên 1 cục mà để play, nhỡ có bài không thích thì khổ :D

sunset_309

Well-Known Member

chào các bác
em thường down looless trên diễn đàn nhưng thỉnh thoảng gặp 1 file nhạc mà không biết làm sao tách ra từng track để cho tiện. bác nào biết chỉ em với . thanks

nếu ko có CUE thì chịu ko tách đc bác ạ ,có 1 số web cung cấp file CUE đó

overkillx

Huyền Thoại

Nếu không có file .cue thì bạn tạo file .m3u. Trong foobar2k mở toàn bộ album, vào File\Save playlist, chỉ đường dẫn vào thư mục album, đặt tên file m3u hoặc tạo một file text, nhập vào tên từng track kèm đuôi file rồi lưu lại với đuôi m3u

Còn tạo file .cue thì làm theo cách sau:

REM GENRE Pop
REM DATE 2011
REM DISCID 760A7C0A
REM COMMENT "ExactAudioCopy v1.0b1"
PERFORMER "Bang Kieu"
TITLE "Vol. 8- Lai gan hon anh"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 01 - Lai gan hon anh.wav" WAVE
TRACK 01 AUDIO
TITLE "Lai gan hon anh"
PERFORMER "Bang Kieu"
INDEX 01 00:00:00
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 02 - Nang.wav" WAVE
TRACK 02 AUDIO
TITLE "Nang"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 03 - Mo ve em.wav" WAVE
TRACK 03 AUDIO
TITLE "Mo ve em"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 04 - Chuyen tinh yeu.wav" WAVE
TRACK 04 AUDIO
TITLE "Chuyen tinh yeu"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 05 - Nguoi yeu neu ra di.wav" WAVE
TRACK 05 AUDIO
TITLE "Nguoi yeu neu ra di"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 06 - Goi ten nguoi yeu Aline.wav" WAVE
TRACK 06 AUDIO
TITLE "Goi ten nguoi yeu Aline"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 07 - Em dep nhu mo.wav" WAVE
TRACK 07 AUDIO
TITLE "Em dep nhu mo"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 08 - Dieu valse buon cho em.wav" WAVE
TRACK 08 AUDIO
TITLE "Dieu valse buon cho em "
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 09 - Bai ngoi ca tinh yeu.wav" WAVE
TRACK 09 AUDIO
TITLE "Bai ngoi ca tinh yeu"
PERFORMER "Bang Kieu"
FILE "Bang Kieu - Vol. 8- Lai gan hon anh (2011) [FLAC]\ 10 - Em la tat ca.wav" WAVE
TRACK 10 AUDIO
TITLE "Em la tat ca"
PERFORMER "Bang Kieu"

Mẫu file .cue trên được lấy từ đĩa Bằng Kiều Vol.8 bạn có thể copy ra notepad rồi sửa nó với album của bạn

Cách 3 là download phần mềm cuetools về, phần mềm này mình chưa dùng nên không có ý kiến gì

cuongdoanvan

Well-Known Member

em làm theo cách 1 ok rồi , mặc dầu cực tý nhưng không sao :D . thanks

maybach63

Active Member

Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn,thỉnh thoảng down được album nguyên 1 file wav,play bằng FB2k thì mở được từng track hình như có file cue hay image file đi kèm gì đó,nhưng muốn burn ra CD để play trên CDP thì vẫn nguyên 1 cục wav > 1 track,muốn burn ra CD có từng track thì phải dùng pp thủ công cắt như bác chủ thì mệt nhể,có bác nào có cách hay hơn ko ạ?

Doatphach

Active Member

Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn,thỉnh thoảng down được album nguyên 1 file wav,play bằng FB2k thì mở được từng track hình như có file cue hay image file đi kèm gì đó,nhưng muốn burn ra CD để play trên CDP thì vẫn nguyên 1 cục wav > 1 track,muốn burn ra CD có từng track thì phải dùng pp thủ công cắt như bác chủ thì mệt nhể,có bác nào có cách hay hơn ko ạ?

Để nguyên cục như vậy khi burn ra cd bạn sẽ có CD gần như 100% so với CD gốc
Còn đối với 1 đống thì bạn phải có file cue thì mới được gần 100% CD gốc

overkillx

Huyền Thoại

Burn nguyên cục ra CD thì phải có file .cue thì mới tách từng track nếu không bác sẽ phải nghe liền tù tì như non-stop :D

Bên trên