Tái cấu trúc hệ thống nghe nhìn từ những thiết bị bình dân nhất.

edc

Active Member
Re: Ðề: Tái cấu trúc hệ thống nghe nhìn từ những thiết bị bình dân nhất.

Bác chơi rất chuyên sâu. Bộ này của bác gọi là " đồ nào thứ đấy " \m...*==

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Tái cấu trúc hệ thống nghe nhìn từ những thiết bị bình dân nhất.

nhà đẹp quá bác , màu sắc ấm áp hài hòa . em khoái đôi tanoy của bác

Chúc mừng bác có bộ dàn như ý. Cám ơn bác đã post cho E rửa mắt nhe.

cuongh76

Member

Chúc mừng bác đã có bộ dàn ngon và phòng nghe đẹp. Em cũng đang mong có 1 bộ như mấy bộ của bác đây ! Còn chờ phấn đấu thêm vài năm nữa !

vn_soft

Member

bộ của bác trông lộn xộn quá, cái đen cái trắng. khoảng cách từ tivi đến chỗ ngồi (sô fa) quá xa --> cần tăng kích thước tv. độ cao của TV quá lớn --> bác nên bố trí ngang tầm mắt sao cho đỡ phải ngước lên.

lan806

Well-Known Member
Cảm ơn các bác đã góp ý, trước mắt cái TV vẫn phải đáp ứng công năng của nó nên chưa thay đổi được 40" có thể hơi nhỏ nhưng vẫn có thể chấp nhận được; khi nào có điều kiện sẽ nâng cấp sau. Cơm áo gạo tiền phải dùng đúng mục đích chứ không thể hoàn toàn chạy theo thú vui loa đài được :)
Về chiều cao của TV, có thể nhà em toàn người cao nên với loại kệ của Hoàng anh Gia Lai cũng khá chuẩn nên có cao hơn đôi chút cũng không phiền gì.
Về màu sắc, phối màu hệ thống, thì tùy gu của mỗi người, được cả thanh lẫn sắc vẫn là tốt nhất, nhưng để nghe tốt thì đôi khi phải hi sinh chút chút vậy. Ai cũng muốn bộ dàn của mình đều tăm tắp kích thước 43cm và cùng màu thì cũng khó, thôi thì theo kiểu sắc màu vậy. Nếu muốn màu sắc đều thì có nước chọn Sony Tan nát tình làng nghĩa xóm vậy :))
Còn một vấn đề nhỏ nữa đó là hiện nay em đang sử dụng 2 cặp dây, một cặp chuyên cho ampli đèn, một cặp cho AVR; vấn đề là đôi loa AR là loa cổ nên không có jack banana, đấu nối với anh chàng này phải cõng qua đôi jack mỏ chim cũng hơi phiền, mà dùng càng cua cho AVR thì không sao chứ cặp dây ampli đèn là khó rồi.

Rảnh rỗi ngồi chế độ được cọng dây cho AVR đưa lên để các bác xem :)

fostina

Well-Known Member

Bac cho review cap loa AR 18 mot chut, sory may kg co danh dau duoc. Tks bac

lan806

Well-Known Member

Bac cho review cap loa AR 18 mot chut, sory may kg co danh dau duoc. Tks bac

AR18 là 1 đôi loa cổ, sx năm 1981, mình đang nghe em ấy khóc album "Ai khổ vì ai" đây. Nghe bằng AVR và bồi thêm tí sub, nghe nhạc vàng khá mùi mẫn bác ạ.

Inu Yasha

Member

bác chủ top có thể cho anh em biết giá cả thế nào ko,thấy bác nói là bình dân nhất thấy củng ham

theaminh81

Well-Known Member

cái phòng đẹp quá à, chỗ cái phòng khách, bác ngăn cái kính trong, có đóng mở cửa lun, rồi làm thêm cái màn chiếu là hoành tráng, dàn đẹp và gọn quá, kết cái phòng diện tích đã quá

phuocmobile

Well-Known Member
Bộ giàn của bác ngon lành quá trong khi đó em đang phải xa rời từng món. Biết bao giờ mới được như bác đây :(

fostina

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tái cấu trúc hệ thống nghe nhìn từ những thiết bị bình dân nhất.

AR18 là 1 đôi loa cổ, sx năm 1981, mình đang nghe em ấy khóc album "Ai khổ vì ai" đây. Nghe bằng AVR và bồi thêm tí sub, nghe nhạc vàng khá mùi mẫn bác ạ.
Thank bác đã review, cặp loa AR 18 của bác có kén Amply không vì nghe nói loa AR là loa kín nên đòi hỏi amply phải có CS hơi lớn một chút thì mới nghe hay. Về tiếng treble của AR hay lắm phải kg bác, bác có thể so sánh với cặp loa Tannoy của bác thì thế nào? mong tin bác . tks bác

quangloc

Member
Trước em dùng Cayin A50T, rất thích chất âm của em này nhưng do kéo đôi ProAc hơi đuối nên đành phải cho ra đi. Ko biết Cayin A55T của bác chủ công suất có hơn 50T nhiều ko?

bth8888

Member

Hình như nhà mới bác Lân nhỉ ?

lan806

Well-Known Member

Thank bác đã review, cặp loa AR 18 của bác có kén Amply không vì nghe nói loa AR là loa kín nên đòi hỏi amply phải có CS hơi lớn một chút thì mới nghe hay. Về tiếng treble của AR hay lắm phải kg bác, bác có thể so sánh với cặp loa Tannoy của bác thì thế nào? mong tin bác . tks bác
AR ghép với AVR nghe nhạc vàng hay hơn Tannoy bác ạ, ghép với đèn nghe không bằng Klipsch bác ạ, tóm lại Tannoy R1 nghe nhạc thính phòng hoặc nhạc nhẹ dịu dịu là ổn.

Trước em dùng Cayin A50T, rất thích chất âm của em này nhưng do kéo đôi ProAc hơi đuối nên đành phải cho ra đi. Ko biết Cayin A55T của bác chủ công suất có hơn 50T nhiều ko?
Em chưa thử với ProAC nên không rõ, ghép A55T với Klipsch khò khè và cũng khá bác ạ, đôi RF82ii ở với em lâu nhất đấy bác ạ.
Hình như nhà mới bác Lân nhỉ ?
Đúng rồi Hưng ạ.

thytruong

Member

Phòng nhà bác đẹp quá ,sàn gỗ kết hợp kệ gỗ và loa vân gỗ rất đẹp bác à ...sau này em sửa nhà sẽ làm phòng có sàn gỗ như thế...bác sắm thêm phần nhìn cho nó hoành tráng tí...

Bên trên