Tại Sao Bạn Nên Chọn KMPlayer Và Media Player Classic Home Cinema ???

xindoiem

Banned
Hiện Nay Có Rất Nhiều Phần Mềm Xem Phim Nghe Nhạc Trên Thế Giới Và Tại Sao Tôi Và Các Bạn nên Chọn KMP Và MPC-HC ?
2 Phần Mềm Này Miễn Phí , Giao Diện Dễ Sử Dụng Và Chạy VIDEO Và audio rất mượt .
xem phim bạn nên dùng KMP nó có rất nhiều tiện ích và tính năng sử dụng.
bạn nghe nhạc MV bluray file .m2ts nên chọn MPC-HC 1.7 trở nên . Chạy CPU Mềm hợp với laptop card màn tích hợp , chạy audio và video .m2ts khỏi bàn . Tôi đã test file nhạc .m2ts trên VLC thì có cái chạy audio cái không , hình bị nhiễu . Windows Media Play Thì không chạy audio , Ngay Cả TMT6.1.5.150 mà tôi tin tưởng và Video Các MV SNSD bluray .m2ts của tôi thì không chạy audio . Vậy Tóm Lại Xem Phim Nên CHọn KMPlayer Xem MV nhạc .m2ts Nên CHọn MPC-HC1.7 .

islandvt

Banned
Ðề: Tại Sao Bạn Nên Chọn KMPlayer Và Media Player Classic Home Cinema ???

MPC-HC nhẹ nhàng về file lẫn khởi động và cài đặt 10MB thôi chơi dc tất cả các file ngoài phim 4k chưa hỗ trợ thôi :D thích nhất cái ưu điểm là file cài đặt 10MB cho phiên bản 1.7

ryualviss

Member

thích hình ảnh bên km hơn nhưng thi thoảng nó lại dính răng cưa ở 1 số MV
nên pm chính cũng chỉ MPC :(
cái Splash thì năng với ko thích cái giao diện cho lắm

hellonearth8X

KMP vs PotPlayer thì sao ?
nghe nói cùng 1 "cha đẻ" thì phải :)

ai cũng bảo là Splash nặng có khi là m sẽ cài MPC và bỏ splash với vlc vậy :(

pro wa

Active Member

splash đâu có xem được 4k mpc-be chơi được 4k luôn

hellonearth8X

các bạn cho mình hỏi là : nếu down K Lite Codec Pack thì bản nào là phù hợp với nhu cầu bt ? có cần thiết phải dùng bản Mega ko ? và có cần dùng gói Media Feature Pack for Windows 7 N/KN hay ko ?

thaovox

Well-Known Member

với mình thì :
1.Media Player Classic Home Cinema
2.KMP ( cái này mình thấy chụp Cap đẹp nhất,mỗi lần chụp ảnh mở cái này nhưng mà cái này mở lên chậm và nhiều lúc cứ bị đơ)
3.VLC
Cuối cùng thì mình dùng số 1 là duy nhất. chụp ảnh ko đc nuột thôi nhưng mở dạng gì cũng đc :x

samthala

Member

Sao mình chạy m2ts= mpc-hc 1.7 tiếng không khớp hình,(card tích hợp )

islandvt

Banned

với mình thì :
1.Media Player Classic Home Cinema
2.KMP ( cái này mình thấy chụp Cap đẹp nhất,mỗi lần chụp ảnh mở cái này nhưng mà cái này mở lên chậm và nhiều lúc cứ bị đơ)
3.VLC
Cuối cùng thì mình dùng số 1 là duy nhất. chụp ảnh ko đc nuột thôi nhưng mở dạng gì cũng đc :x

VLC nếu bác dùng laptop Dell mà bị hư loa thì Dell ko bảo hành loa cho bác nhé :))

TCH

Member

Sao mình chạy m2ts= mpc-hc 1.7 tiếng không khớp hình,(card tích hợp )

Do CPU xử lý tính hiệu hình ảnh không kịp đó bạn. Có thể 1 thứ gì đó chiếm tài nguyên của CPU lúc bạn xem phim, nên CPU xử lý ko kịp => tiếng chậm hơn hình. Cái này mình bị hoài dù máy mình dư sức chạy Full HD (CPU core i3 2100, RAM 2GB). Mình có giải pháp xử lý khác là chuyển toàn bộ tín hiệu hình ảnh cho GPU của card màn hình xử lý, nhưng do bạn dùng card onboard nên bó tay.

assasin13890

Mình thì dùng MPC-BE,nhẹ + đủ cho nhu cầu xem phim \:D/

walking

Well-Known Member

MPC-HC nhẹ nhàng về file lẫn khởi động và cài đặt 10MB thôi chơi dc tất cả các file ngoài phim 4k chưa hỗ trợ thôi :D thích nhất cái ưu điểm là file cài đặt 10MB cho phiên bản 1.7
bác hoàn toàn nhầm nhé :)
chỉ cần chỉnh cài đặt trong internal filter LAV Video thì chạy được 4k nhé bác, chưa kể các external decoder :D

bác nào hướng dẫn em chỉnh MPC cho mượt không, chơi HD toàn CPU 21%, trong khi spla chỉ 2% :(

Lights & Motion

Active Member

bác nào hướng dẫn em chỉnh MPC cho mượt không, chơi HD toàn CPU 21%, trong khi spla chỉ 2% :(

trên mạng có hướng dẫn MPC với MadVR đấy , mình chỉnh theo mà cảm thấy vẫn cứ hơi nằng nặng hơn Splash và hình ảnh ko được mượt như Splash ( răng cưa , thi thoảng khung hình bị chậm ) . Cũng muốn dùng MPC nhưng chả biết chỉnh sao cho tốt nhất với cấu hình của mình cả :(

huybehp

Active Member

trên mạng có hướng dẫn MPC với MadVR đấy , mình chỉnh theo mà cảm thấy vẫn cứ hơi nằng nặng hơn Splash và hình ảnh ko được mượt như Splash ( răng cưa , thi thoảng khung hình bị chậm ) . Cũng muốn dùng MPC nhưng chả biết chỉnh sao cho tốt nhất với cấu hình của mình cả :(
down MPC HC bản mới nhất về cài đặt mặc định nó sẽ cho GPU xử lý hình ảnh, lúc đó CPU chỉ load vài % thôi. rồi ngồi chỉnh chọt thêm sẽ có hình ảnh đẹp hơn

vipbkgz

Well-Known Member

mình thấy MPC nhẹ hơn KM đáng kể, MPC mình dùng bản mega codec chạy gần như full định dạng

Lights & Motion

Active Member

down MPC HC bản mới nhất về cài đặt mặc định nó sẽ cho GPU xử lý hình ảnh, lúc đó CPU chỉ load vài % thôi. rồi ngồi chỉnh chọt thêm sẽ có hình ảnh đẹp hơn

khi cài đặt thì mình đọc trên mạng người ta ko chọn mặc định mà chọn cài đặt với LAV .
còn bạn bảo chỉnh chọt thêm là cụ thể chỉnh cái nào chứ , nói chung chung vậy , người mới dùng MPC như mình biết đường nào mà chỉnh , vì MPC có quá nhiều tính năng và tinh chỉnh , đâu chỉ có 1 vài cái đâu mà có thể dò được.

huybehp

Active Member

khi cài đặt thì mình đọc trên mạng người ta ko chọn mặc định mà chọn cài đặt với LAV .
còn bạn bảo chỉnh chọt thêm là cụ thể chỉnh cái nào chứ , nói chung chung vậy , người mới dùng MPC như mình biết đường nào mà chỉnh , vì MPC có quá nhiều tính năng và tinh chỉnh , đâu chỉ có 1 vài cái đâu mà có thể dò được.
bạn nên xem lại người trên mạng đó viết bài từ khi nào. mình cũng ghi rõ là down bản mới nhất về cài mà, mặc định nó chọn LAV cho bạn (nếu bạn dùng VGA rời, card on thì mình chưa thử), nhưng nó sẽ ẩn đi không hiện trên taskbar đâu ( muốn nó hiện thì đánh dấu vào Enable System Tray Icon ) còn về chỉnh như nào thì bạn xem trên diễn đàn mình cũng có mấy bài về cách chỉnh MPC

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên