Tại sao chơi game thì LCD ngon hơn Plasma?

mx1

Member
Tôi đọc trên forum thì thấy các bác khuyên nếu hay chơi game và coi HD thì nên chọn LCD. Coi HD và cable thì nên chọn plasma.
Các bác cho hỏi tại sao chơi game thì LCD ngon hơn Plasma vậy?
Cảm ơn các bác.

Frog

Member
Ðề: Tại sao chơi game thì LCD ngon hơn Plasma?

Chơi games (ví dụ Ps3, xbox360 vvv.v.) có những cảnh lúc tĩnh cực mịn và đẹp, thì bác Plasma lại cho hình hơi rung 1 xíu, đâm ra bực mình. Chơi games màu càng sáng, càng mịn, rực rỡ càng phê. Cái nì LCD ưu việt hơn Plasma ở chỗ đó.
Thân!
// các bác đừng cười em nhé, tội em lắm.

duongbaba

Active Member

Game đa phần là ảo, mà ảo thì LCD ăn đứt plasma rùi. Ảo ở đây được định nghĩa là "Animation graphic" đó bro. Còn nói về special effect thì plasma có lợi thế hơn. Nói chung trong tương lai thì cả LCD lẫn plasma đều ngủm, giờ bro thích cái nào thì mua cái đó, ai chê mặc kệ.

buonnguqua

Active Member

Ở chỗ trung tâm FPT Web 2.0 có cái máy Xbox 360 nối với Plasma 60'' --> chơi thử mấy ván Fifa --> hình ảnh hiển thị xấu ngòm
Chơi game chắc TVLCD của Sony là best , trên Tràng Tiền Plaza có cho chơi free PS3 trên TV Sony Full 1080p --> hình ảnh nét và mầu quá đẹp

bich_0938383333

em thì thấy Plasma ảnh chuyển động đẹp hơn LCD .hình chuyển nhanh kô để lại bóng mờ .

vkc

Well-Known Member

Ở chỗ trung tâm FPT Web 2.0 có cái máy Xbox 360 nối với Plasma 60'' --> chơi thử mấy ván Fifa --> hình ảnh hiển thị xấu ngòm
Chơi game chắc TVLCD của Sony là best , trên Tràng Tiền Plaza có cho chơi free PS3 trên TV Sony Full 1080p --> hình ảnh nét và mầu quá đẹp

Bác cho em hỏi chút..Em chơi PS3 trên TV LCD SAMSUNG Full HD sao vẫn rỏ,màu sắc đẹp thía:confused:

nab2195

Member

cho choi o tang may ha bac, de hom nao em qua thu :D

Bên trên