Tầm 7.5 triệu có mua được loa bộ 5.0 để xem phim không các bác? Gấp gấp ạ.

Ðề: Tầm 7.5 triệu có mua được loa bộ 5.0 để xem phim không các bác? Gấp gấp ạ.

Ông anh mang Amply ra shop nhờ chủ shop ghép bộ Yamaha này cho nghe thử đi rồi quyết, hehe

KaiStone

Member

Cái bộ S-RS77TB của Pioneer nó chính là bộ Todoroki và thay 2 loa Front khủng hơn tí.

Chất âm cũng được, khá tách bạch, treble nghe cũng thích nhưng mid thì chói. Rẻ thế thì bác chơi luôn cũng đc, là em thì em xếp bộ này trên cơ Jamo S428. Được lợi cục Sub to đùng.

scooby

hic hic e cũng mún mua 1 dàn 5.1 mà chưa có amply,không khoái loa cây cho lắm

sangno1

Member

các bac tư vấn giúp em mua bộ loa 5.1 cỡ 8t đổ lại , phòng em cỡ tầm 20m2 ạ , mong các bác chỉ giúp thank nhiều

Nếu Bác có Amply rồi thì chọn Onkyo SKS HT528 hoặc DENON SYS 5.1, nhưng theo e thì Onkyo 528 tốt hơn hẳn.

HƠ hơ, chưa có Amply thì bác chọn 1 trong 2 bộ sau
1. Yamaha YHT196 nếu bác chỉ xem phim
2. Onkyo S3500 nếu bác muốn cả xem phim và nghe nhạc nhé.

sangno1

Member

HƠ hơ, chưa có Amply thì bác chọn 1 trong 2 bộ sau
1. Yamaha YHT196 nếu bác chỉ xem phim
2. Onkyo S3500 nếu bác muốn cả xem phim và nghe nhạc nhé.

bác cho em hỏi con Onkyo với con Z906 thì con nào đánh hay hơn bác tại có ông anh kêu cứ mua cái Z906 mãi làm em phân vân quá

Vấn đề là bác chỉ xem phim hay vừa xem phim vừa nghe nhạc, nếu chỉ xem phim thì Z906 uy lực hơn nhiều, còn nếu muốn cả nghe nhạc thì chọn Onkyo sẽ hay hơn hẳn.

sangno1

Member

Vấn đề là bác chỉ xem phim hay vừa xem phim vừa nghe nhạc, nếu chỉ xem phim thì Z906 uy lực hơn nhiều, còn nếu muốn cả nghe nhạc thì chọn Onkyo sẽ hay hơn hẳn.

thanks bác đã tư vấn em nhé

namanh_svhouse

Có bộ Logitech Z906 - tầm 5-6tr thôi !

sangno1

Member

con yamaha yth 196 với con z906 con nào ngon hơn mấy bác , em chỉ coi phim là chủ yếu thôi

con yamaha yth 196 với con z906 con nào ngon hơn mấy bác , em chỉ coi phim là chủ yếu thôi

Logitech dù sao cũng chỉ là loa vi tính, không thể sánh Yamaha về khoản xem phim được, nhất là hiệu ứng âm thanh thì yamaha là rất tốt.

vu_truong248

Bác cứ ra ngoài nhật tảo rồi tìm người rành về loa, ở đó có nhiều loại , nhiều giá, mua về xài thôi.

Junio

Member

Loa Z906 ban đầu mình cũng phân vân, nhưng có việc ra Phong Vũ mua đồ thấy loa này thì test luôn và rất ư là thất vọng. Ko gian PV nó ồn thế mà vẫn cảm nhận đc cục sub nó ù ù rất khó chịu

YHT-196 với S3500 mình chưa test qua nên chưa biết. Bác levietanh phân tích rõ dùm mình vì sao 196 chỉ xem phim còn S3500 lại hơn phần nghe nhạc ạ? Thanks bác!

tầm tiền đó nên lấy 196 đi bác,tuy mình chưa nghe 196 nhưng đang xài 299 thấy rất hài lòng hơn hẳn z906 về mọi mặt(ý kiến cá nhân vì đã nghe qua z5500 và z906),sub không bị ù nhé.
- Yamaha YHT-196 (Tương tự YHT-299, khác là Ampli ko có cổng USB,chỉ có DTS, sub hơi)

Hai0936692383

em nghĩ là cũng được đấy

Loa Z906 ban đầu mình cũng phân vân, nhưng có việc ra Phong Vũ mua đồ thấy loa này thì test luôn và rất ư là thất vọng. Ko gian PV nó ồn thế mà vẫn cảm nhận đc cục sub nó ù ù rất khó chịu

YHT-196 với S3500 mình chưa test qua nên chưa biết. Bác levietanh phân tích rõ dùm mình vì sao 196 chỉ xem phim còn S3500 lại hơn phần nghe nhạc ạ? Thanks bác!

Yamaha YHT196 và Onkyo S3500 về cấu tạo và thông số cũng đều sàn sàn như nhau, đều sài Sub hơi... nên về mặt thiết bị thì 2 con này tương đương nhau.
Về chất âm thì Yamaha luôn được đánh giá rất cao về mặt xem phim, hiệu ứng phim rất tốt, tuy nhiên về mặt nghe nhạc thì Yamaha chưa ổn lắm, cá nhân em thấy tiếng Yamaha rất khô và cứng, bác có thể thấy hầu như không có mấy ai mua Yamaha về nghe nhạc cả, còn về Onkyo, ngoài xem phim tốt, nghe nhạc cũng rất hay, chất âm mềm mại, chi tiết, truyền cảm hơn Yamaha nhiều. Cá nhân e đã nghe qua mấy bộ của Yamaha nhưng thấy phần nhạc chán quá.
còn về Logitech Z906 thì .... 4tr e cũng ko mua, thật đấy, :p nghe như đấm vào tai, ầm ầm ù ù, dù sao nó vẫn chỉ là loa vi tính, chỉ là hổ báo trường mẫu giáo thôi, mua về rồi lại thất vọng.
Đôi điều chia sẻ từ cảm nhận cá nhân, xin các bác đừng ném đá tội nghiệp em.

minhdangkt

Well-Known Member

Dan LG 7530T thì được không mấy bác?

Bên trên