Tạm biệt hdvietnam !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mrkoyeu

Active Member
Chào toàn thể ACE trên diễn đàn cũng như BQT.
Rất buồn vì cuối cùng SkyR phải chấm dứt tham gia hdvietnam.
Quyết định này đã có từ trước Tết nhưng vì một số lý do cá nhân và chủ quan nên đến bây giờ mới chắc chắn.
Nói về vấn đề clone nick thì xin thưa với các bạn SkyR chưa bao h clone nick. Lý do có nick ProSkyR ai tham gia hdvietnam từ 2009 sẽ biết tại sao.
Còn nick b*******u là nick của bạn gái mình, chẳng liên quan gì đến việc clone như ai đó nói. Việc sử dụng các nick khác để upload phim; nhạc là để kích thích tính cạnh tranh của box chia sẻ. Hơn ai hết các uploader trên diễn đàn hiểu rõ. Và mình chưa bao giờ có điểm thưởng, cho anh em mượn account toàn bị nhảy hết điểm thưởng =)
Cho anh em mượn súng, anh em dùng súng chán rồi bảo mình đã từng dùng súng đấy giết người. Mình làm được gì hay không làm được gì cũng không ảnh hưởng đến ai, thế mà có người cũng rút súng bắn mình =).
Đủ thấy xã hội này phức tạp thế nào, quay đi quay lại...
Những việc mình làm được, mình nhận được trên hdvietnam sẽ là bài học rất lớn mà mình nhận được.
Nói hơi nhiều, hơi dài dòng, tóm lại mình cảm thấy những gì mình làm được không thẹn với lòng, mình tự hào là một người dám nói, dám làm. Không như một số người lúc bình thường chỉ chẳng bao giờ nói. Có chuyện thì thi nhau nói, âu cũng là lẽ đương nhiên.
Như a.Chip đã nói: Cuộc vui nào cũng có điểm dừng. Chơi được đến đâu thì chơi.
Cuộc sống bên ngoài mới là quan trọng.
Mình tham gia hay không đối với diễn đàn không anh hưởng gì, nhưng đã tham gia gần 3 năm, cũng phải có vài lời kết thúc chứ nhỉ :D
Vậy nhé. Hãy nhớ câu này: Sống là phải "chia sẻ".

The end !

conghieu1978

Moderator
Ðề: Tạm biệt hdvietnam !

Tôi là gà mới, chẳng hiểu đầu cua tai nheo gì cả. Nhưng cơn Sóng gió nào mà lại làm cho bạn ra đi đầy nuối tiếc thế nhỉ? Cuộc sống bên ngoài hay bên trong đều như thế, bên trong cũng 1 phần là bản sao thôi.

mds_mds

Well-Known Member

BĐH lại mất đi một người hoạt động tích cực. :(
Bản thân e cũng đã từng bị ProskyR ban nick 2 lần nhưng toàn là lỗi do mình.
Chúc anh và gia đình mạnh khỏe và vui vẻ trong cuộc sống.
Thân ái và đoàn kết.!

deepblue2

Active Member

"Người đi, ừ nhỉ, người đi thực...."

Cảm ơn bác và chúc bác luôn có nhiều niềm vui!

dualshock

Member

Tớ không thích điều này nên sẽ không Thanks !
Bạn có thể chọn cách ko làm mod nữa, làm dân thường sẽ thấy vui ngay ^^

love_yejin

Huyền Thoại

tôi hiểu cảm giác của bạn (từng bị BQT của lx xóa sạch bao công sức post bài), khi bị như thế thường dứt áo ra đi, để cảm thấy mình còn chút danh dự, chút tự trọng, vậy thôi. Nhưng theo tôi, mình làm vì ae member cần chia sẽ chứ chẳng phải làm vì BQT, thôi thì vẫn âm thầm cống hiến vậy, ai biết thì biết, k biết thì thôi, như bạn nói, k thẹn với lòng mình là đc, chúc bạn thành công trong cuộc sống và tiếp tục đóng góp cho ae trong diễn dàn !!!

Sao không nghĩ đơn giản hơn : Chỉ cần 1 cái nick , vô tìm phim , tài liệu để download ...... Lựa chỗ để 8 , lựa bài để đọc và trao đổi kinh nghiệm .... Lỡ chả may trong lúc 8 không cùng quan điểm về 1 góc cạnh nào đó với 1 bác mod nào đó thì bị band .... Band rồi sẽ làm gì ?

Thèm xem phim mới quá , nghiền 8 quá , có cái bạn kia không biết gì nhờ người khác giúp đỡ nhưng chưa ai giúp . Vô phán vài câu để bạn ấy sáng ra vấn đề => Làm sao ta ? Lập cái nick mới vô làm các việc đó ?

Và né các topic liên quan tới bác mod nào đó đi để khỏi bị band nữa vì không cùng quan điểm .

Đơn giản thế thôi mà ? Đã cho thì đừng tiếc và đã tiếc thì đừng cho . Cứ đơn giản thôi thì không cần tiếc gì hết ?

Chúc bác lên đường bằng an

Hải còn trẻ, còn nhiều cái mình chưa biết và nhiều cái mình đã biết rồi, cái xã hội thu nhỏ này sẽ là 1 nguồn kiến thức cho xã hội ngoài đời chúng ta được sống tốt hơn :)

sunset_309

Well-Known Member

Sống là phải "chia sẻ".

vậy sao bác không là 1 thường dân để "chia sẻ" ,để 8 vs ae mà lại phải ra đi như vậy .chả hay ho chút nào .Sẽ là tổn thất lớn cho HDVN nếu bác dứt áo vậy

cobra4eye

Active Member

hy vọng bác ấy chỉ tạm biệt nick ProSkyR thôi. Lập nick khác để còn chia sẻ với anh em trên đây nữa chứ.

rongruby

Ôi !! Bác ProSkyR mà bye bye diễn đàn thì mất vui àh. Ko đc thấy các topic đã bị xóa bởi mod ProSkyR nữa rùi :D

:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h

Bạn này về nhà nghỉ, xem phim City hunter đi.

hellomoto

Active Member

đã 3 năm gắn bó, nay lại bỏ đi thì cũng buồn nhỉ biết làm sao được khi bác đã quyết định như vậy, HDVN lại mất đi 1 người nhiệt huyết !
hy vọng 1 ngày nào đó sẽ gặp lại bác ! chúc bác bình an

quaxoai89

Active Member

lại 1 bác mod nữa ra đi sao :((.Bác có thể không dùng nick đó mà dùng nick khác lên 8 chuyện mà :)

anbinhdo

Well-Known Member

Mình thấy thật là buồn, mong bạn sớm suy nghĩ lại.Vì rất có nhiều người bạn khác bên quanh bạn, hãy để Họ cùng chia sẻ với Bạn về Những Niềm Vui và Nổi Buồn hiện nay.Thân

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên