Tản mạn về bộ sưu tập của anh em!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MrMilan

Banned
Ðề: Tản mạn về bộ sưu tập của anh em!

Em có bộ sưu tập mới
Supernatural Phần 1, 2 và 3, phụ đề tiếng việt đầy đủ.
Bác nào có nhu cầu thì cứ gọi em, thông tin về bộ này mới các bác tra google.com nhé

Tieubaocaca

Active Member

Bổ xung thông tin về phim Supernatural: Siêu nhiên.

Siêu nhiên là một bộ phim kinh dị Mỹ, đạo diễn Eric Kripke , ra mắt vào ngày 13 Tháng 9 năm 2005. Diễn viên Jared Padalecki trong vai Sam Winchester và Jensen Ackles trong vai Dean Winchester. Bộ phim được sản xuất bởi Warner Bros tivi.

Nội dung chính của phim nói về hai anh em nhà Winchester có mẹ bị giết chết bất ngờ còn cha mất tích 1 cách bí hiểm rồi bạn gái của Sam cũng đột ngột ra đi mãi mãi nên 2 anh em quyết cùng nhau tìm ra sự thật. Bằng tài năng và lòng dũng cảm, 2 anh em đã phát hiện ra nhiều điều dị thường và siêu nhiên mà khoa học không giải thích được. Từ đó họ đã chạy ngang dọc trên khắp đất nước đề điều tra nghiên cứu và giải quyết những việc dị thường và siêu nhiên đó, giúp đỡ và cứu thoát nhiều người và nhất là tiếp tục tìm kiếm người cha bị mất tích.

Đây là một bộ phim Viễn Tưởng pha chút Kinh Dị rất hay (rating IMDB 8.8/10). Mỗi tập phim là một câu chuyện khác nhau nhưng đều mang tính liền mạch, phát triển mốt quan hệ của hai anh em Sam & Dean. Ngoài mặt thì họ như là một cặp đôi bất đồng, luôn cãi vã nhưng giữa họ lại là sự gắn kết kỳ lạ; sẵn sàng hy sinh vì người còn lại.

Phim luôn lôi cuốn hồi hộp đến từng phút nhưng cũng không kém phần hài hước, cách gây cười rất nhẹ nhàng từ những câu nói dí dỏm của Dean hay từ những tình huống dở khóc dở cười của Sam.

Họ, những con người quên đi chính bản thân mình để đấu tranh vì người khác; chống lại những thế lực Siêu Nhiên mà ai cũng kinh sợ: Ác Quỷ (Demon) thậm chí là cả những Thiên Thần (Angle)

Phim cực kỳ thích hợp với những ai yêu thích thể loại phim Viễn Tưởng, ai đã từng xem Smallville hay Lost thì không thể bỏ lỡ bộ phim này.

dtungcp

Active Member

Phim kinh dị thì anh chả chơi - thằng cu nhà anh nó sợ xem phim kinh dị lắm :-h

bach95

Member

Phim kinh dị thì anh chả chơi - thằng cu nhà anh nó sợ xem phim kinh dị lắm :-h

Xem phim kinh dị bà xã cũng đòi xem xong lúc đi ngủ nằm trong cũng sợ ma nằm ngoài cũng sợ ma toàn đòi năm giữa nên mình cũng sợ phim kinh dị...>-)

Tieubaocaca

Active Member

Xem phim kinh dị bà xã cũng đòi xem xong lúc đi ngủ nằm trong cũng sợ ma nằm ngoài cũng sợ ma toàn đòi năm giữa nên mình cũng sợ phim kinh dị...>-)

Nằm giữa là sao hả anh? Em tưởng ....~:> hihi

dtungcp

Active Member

có 2 vợ chồng mà vợ đòi nằm ở giữa hả cụ :D:D:D

MrMilan

Banned

Hôm nay bác Tuấn Anh qua mượn hdd copy rồi, chắc nghiền ngẫm thứ 7 chủ nhật là hết 2 phần.

XO68

E định qua bác Tieubaocaca nhờ bác chép cho mấy cái film và nhạc,Hôm nọ cháu nó làm rơi cái HDD chưa nhạc nên bị mất hết nhạc rùi..may là còn bảo hành nên được đổi cái mới (bọn WD bảo hành tốt phết ạ!Cái WD Essential của e bị rơi, e tháo tung ra, cầm mỗi ổ HDD lên BH nó đòi e về lắp thêm vỏ vào cho khít, may e tháo ra nó chỉ có bị "gãy một ít lẫy" nên nó vẫn khít.hehe...rùi mang lên lại nó đổi luôn cho cái mới!Các bác dùng HDD WD nhớ lưu ý điều này nhé)
E cũng Formart lại cái HDD 1,5Tb cho nó hợp với cái HDplayer luôn.
Bác tieubaocaca cho e xin ĐT, địa chỉ e qua bác chút ạ.Thanks bác trước...
Hi, có khi e là e út chứ không phải bác đâu.68 chỉ là sn của e thôi ạ!e mới có 28 thôi ạ!
Liên lạc với e nhé! 0973926789

Tieubaocaca

Active Member

E định qua bác Tieubaocaca nhờ bác chép cho mấy cái film và nhạc,Hôm nọ cháu nó làm rơi cái HDD chưa nhạc nên bị mất hết nhạc rùi..may là còn bảo hành nên được đổi cái mới (bọn WD bảo hành tốt phết ạ!Cái WD Essential của e bị rơi, e tháo tung ra, cầm mỗi ổ HDD lên BH nó đòi e về lắp thêm vỏ vào cho khít, may e tháo ra nó chỉ có bị "gãy một ít lẫy" nên nó vẫn khít.hehe...rùi mang lên lại nó đổi luôn cho cái mới!Các bác dùng HDD WD nhớ lưu ý điều này nhé)
E cũng Formart lại cái HDD 1,5Tb cho nó hợp với cái HDplayer luôn.
Bác tieubaocaca cho e xin ĐT, địa chỉ e qua bác chút ạ.Thanks bác trước...
Hi, có khi e là e út chứ không phải bác đâu.68 chỉ là sn của e thôi ạ!e mới có 28 thôi ạ!
Liên lạc với e nhé! 0973926789

Mình ở trên HN:D.
Nếu bác tiện lên HN thì ok. Còn không bác cứ liên lạc với MrMilan hội trưởng là mọi thứ ok hết.

Tieubaocaca

Active Member

Julie&Julia
IMDB: 7.5/10

Bộ phim tâm lý hài hước với sự tham gia diễn xuất của Meryl Streep và Amy Adams.

Nội dung phim xoay quanh cô gái Julie Powell (Amy Adams) đã quyết định học cách nấu ăn từ cuốn sách của Julia Child (Meryl Streep) và ghi chép lại trên blog. Tác phẩm sau đó đã gây được chú ý và trở thành một hiện tượng văn học.

Tác giả Julia Child qua đời từ 2004, đã đóng vai sứ giả của nghệ thuật ẩm thực Pháp trên đất Mỹ, trong thập niên 60 thế kỷ trước, khi bà giới thiệu trên truyền hình chương trình về đặc sản Pháp. Chương trình này, "The French Chef", tạm dịch là "Người đầu bếp Pháp", đã được tán thưởng và trình chiếu trong suốt một thập niên tại Hoa Kỳ.

Phim "Julie et Julia" đan lẫn cuộc đời hai người đàn bà sống ở hai thời điểm lịch sử khác nhau nhưng cùng chung một mối khắc khoải: Làm sao khẳng định chính mình, làm thế nào tìm nguồn hạnh phúc do bàn tay khối óc bản thân mình tạo nên ? Và cả hai đều phát hiện được lời giải đáp. Đó là nấu ăn theo phong cách Pháp.

Có điều, Julia Child sống tại Pháp cuối những năm 1940. Bà đã viết sau này về kinh nghiệm rút ra từ một bữa ăn đầu tiên tại thành phố Rouen, nước Pháp, khi được thưởng thức món hào sống, rồi cá sole meunière (cá lưỡi trâu rán bơ), để dùng cùng với rượu trắng Pouilly Fumé, một loại rượu trắng vùng Loire, rất nhẹ và thơm. Bà kể lại, món ăn này đã "mở mắt, mở lòng" cho bà. Lời thổ lộ kể trên của bà Julia Child với báo New York Times đủ cho thấy mức độ tinh tế của cách ẩm thực này và cái giá khá đắt tiền ngày nay (Theo thời giá hiện nay, rượu Pouilly Fumé loại khá, phải tính khoảng 20 € một chai, hào sống tươi cũng không rẻ, nếu bạn ở các thành phố lớn như Paris).

Vậy thì trong bộ phim, cô gái trẻ Julie ngày nay, sống tại New York, cũng phải chật vật mới tìm đủ tiền để mua sắm đủ loại gia vị và thịt thà. Không kể đến món tôm hùm - một cảnh rất vui nhộn trong "Julie et Julia" - để thưởng thức các đặc sản Pháp. Nhưng điều này chỉ là chi tiết nhỏ, toàn bộ "Julie et Julia" nhằm ca ngợi nghệ thuật làm bếp của Pháp và qua ẩn dụ này, nói lên phong cách sống và hưởng thụ đã từ lâu được cả nước Pháp tôn lên bậc một nền văn hóa hàng đầu. Chẳng vậy mà cách đây không lâu, tổng thống Pháp đã đề nghị tổ chức UNESCO ghi nghệ thuật ẩm thực Pháp vào danh sách các văn hóa phi vật thể của nhân loại.

Một bộ phim khá thú vị dành cho những bạn yêu thích ẩm thực và khám phá nghệ thuật ẩm thực của Pháp, một quốc gia rất nổi tiếng với rượu vang và các món bánh ngọt.

Em vừa xem xong bộ phim này, phê quá!

MrMilan

Banned

Có một tin rất vui.
Bộ phim kinh điển The Last of the Mohicans ( người Mohican cuối cùng) đã có bản Bluray.
Em đang down, chắc sáng mai có hàng phục vụ các bác.

Xem rì viu phim ở đây

beegees

Well-Known Member

Có một tin rất vui.
Bộ phim kinh điển The Last of the Mohicans ( người Mohican cuối cùng) đã có bản Bluray.
Em đang down, chắc sáng mai có hàng phục vụ các bác.

Xem rì viu phim ở đây
Oh, my God!!! Tôi đặt gạch phát nhé, trong máy chỉ có bản HDTV xấu hoắc như DVD9 upscale lên. Có Bluray thì mừng quá, thanks Hội trưởng trước nhé!!!!!!!!!!!!!

Tieubaocaca

Active Member

Liar Liar - Một bộ phim hài rất hay!

Thể loại: Hài
Diễn viên: Jim Carey

Lấy khăn mùi xoa để lau sạch nước mắt của những nụ cười. Chàng diễn viên hài xuất sắc Jim Carey vào vai một luật sư mắc bệnh nghề nghiệp, một người cha đã li dị Fletcher Rede. Cậu con trai bé nhỏ của anh Max (Justin Cooper) sống với cô vợ cũ Audrey (Maura Tierney). Cậu bé Max tội nghiệp luôn muốn kéo dài thời gian sống với bố nhưng dường như Fletcher quá bận rộn và chẳng ngó ngàng gì đến ước mơ giản dị của con. Max còn bé nhưng cậu bé đủ thông minh để nhận ra những cái cớ ông bố đưa ra chỉ là giả dối. Khi bố quên sinh nhật của mình, Max có cách xử lý mạnh mẽ. Cậu ước gì bố không nói dối trong cả một ngày. Ước nguyện ngày sinh nhật của Max đã thành hiện thực và điều đó biến 24h trở thành ác mộng đối với người cha có máu Cuội. Những cảnh buồn cười nhất của bộ phim bắt đầu kể từ khi Fletcher bắt đầu cuộc chiến với bản thân mình, cuộc chiến không nói dối, phải thành thật với cộng sự, những người yêu thương và bạn bè.

Kết luận của em sau khi xem xong bộ phim này:
Khi luật sư không thể nói dối thì họ không còn là luật sư nữa:))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

Bay trên tổ chim cúc cu - One Flew Over the Cuckoo's Nest
IMDB 8.9/10

Bay trên tổ chim cúc cu (tiếng Anh: One Flew Over the Cuckoo's Nest) là một bộ phim nổi tiếng của đạo diễn Miloš Forman được sản xuất năm 1975 dựa theo tiểu thuyết cùng tên của Ken Kesey. Bộ phim là câu chuyện về cuộc đấu tranh giữa khao khát tự do và nỗi sợ hãi của các bệnh nhân tại một trại điều dưỡng tâm thần. Đây là bộ phim thứ hai sau It Happened One Night (1934) giành được cả 5 giải Oscar chính (Big Five, gồm Phim, Đạo diễn, Kịch bản, Vai nam chính và Vai nữ chính).

Tựa đề
Tên phim (One Flew Over the Cuckoo's Nest) có nguồn gốc từ một bài đồng dao của trẻ em thổ dân Mỹ[1]:

Wire, briar, limber-lock
Three geese in a flock
One flew east, one flew west
And one flew over the cuckoo's nest.

Trong truyện Bay qua tổ chim cúc cu có miêu tả một đoạn "Tù trưởng" ("Chief") Bromden, người bệnh nhân gốc thổ dân, nhớ lại thời thơ ấu trong đó có nhắc đến bài đồng dao và câu And one flew over the cuckoo's nest. Chi tiết này không được đạo diễn Miloš Forman đưa vào phim vì vậy tên phim không có được ý nghĩa như ban đầu, tuy nhiên hoàn cảnh của các nhân vật trong đoạn trốn thoát cuối phim cũng phần nào giải nghĩa cho cái tên này.

Tóm tắt phim

Để trốn khỏi một trại giam, anh tù nhân láu cá Murphy đã giả điên để được vào trại tâm thần. Bất hạnh thay, ở đây anh còn nhận ra một hình thức tra tấn dã man hơn nhiều, đó là sự xâm phạm quyền làm người. Anh đã đấu tranh với mụ y tá trưởng độc ác vì những người bạn trong trại tâm thần ấy.

Hoàn toàn bình thường về tâm thần, nhưng một ngày nọ, Murphy (Jack Nicholson) bỗng nhiên xuất hiện trong một trại tâm thần với tư cách là một bệnh nhân. Anh chàng tù nhân ranh ma này đã phải giả điên để trốn khỏi công việc khổ sai ở trại giam. Đúng là “tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa”, chỉ đến khi đặt chân vào trại tâm thần, Murphy mới nhận ra rằng đây là một loại nhà tù còn khủng khiếp hơn nhiều so với cái nhà tù mà anh ta đã cố công trốn chạy.

Thoạt đầu, sự đối đầu của Murphy và y tá Rached (Louise Fletcher) là một trò vui đối với bệnh nhân trong trại tâm thần. Sau này, Murphy bằng sự ranh mãnh của mình đã tìm mọi cách để thay đổi tình hình và giết thời gian. Anh dạy các bệnh nhân tâm thần những thú vui vặt vãnh như chơi bài, vận động… Vô hình chung anh đã mang lại niềm vui sống cho các bệnh nhân ở đây, nhưng cùng với điều đó, anh trở thành cái gai trong mắt mụ y tá trưởng, người luôn bắt các bệnh nhân phải răm rắp tuân theo mọi mệnh lệnh của mình. Murphy với vai trò “thủ lĩnh” của các bệnh nhân tâm thần vẫn kiên quyết đấu tranh bảo vệ quyền làm người cho các “tù nhân bất đắc dĩ” trong trại tâm thần ấy.

Chính anh là sợi dây gắn kết những con người bị đẩy ra bên lề xã hội, chống lại những hành vi tra tấn bệnh nhân một cách vô nhân đạo của mụ y tá trưởng. Người bạn thân thiết nhất của Murphy trong “trại giam” là Tù Trưởng, một gã khổng lồ hiền lành và giàu lòng thương người. Cũng giống như người bạn của mình, Tù Trưởng muốn tìm mọi cách thoát ra khỏi nơi địa ngục trần gian ấy. Anh đã bê bồn nước đập vỡ tường, xé rào trong một đêm trăng và trốn thoát. Cảnh phim khép lại với nỗi khát khao tự do và để lại một nỗi ám ảnh nhức nhối trong lòng người xem về những số phận bị tước đoạt quyền làm người.

Với giá trị nhân văn sâu sắc, One Flew Over the Cuckoo’s Nest hoàn toàn xứng đáng với 5 giải Oscar mà bộ phim đã đoạt được.

Quá trình sản xuất

Trước khi bộ phim thực hiện đã có một vở kịch dựa theo tác phẩm của Kesey, tuy vậy các biên kịch Lawrence Hauben và Bo Goldman không dựa theo phiên bản đó mà viết lại hoàn toàn kịch bản cho phim. Người đã mua quyền chuyển thể cho phim là Kirk Douglas, diễn viên thủ vai McMurphy trong chuyển thể sân khấu, ông cũng hy vọng sẽ tiếp tục được vào vai McMurphy trong chuyển thể điện ảnh này. Kirk giao việc sản xuất cho con trai, Michael Douglas, và Michael cuối cùng lại quyết định loại bố ra khỏi vai diễn vì cho rằng ông quá già để vào vai McMurphy. Vượt qua nhiều nam diễn viên nổi tiếng như James Caan, Marlon Brando và Gene Hackman, Jack Nicholson đã được giao vai McMurphy. Vai diễn phản diện Y tá Ratched sau khi bị Anne Bancroft, Colleen Dewhurst, Geraldine Page, Ellen Burstyn, Jane Fonda, Angela Lansbury từ chối, đã được giao cho Louise Fletcher chỉ một tuần trước khi phim bấm máy tại Bệnh viện bang Oregon (Oregon State Hospital), Salem, Oregon.

Bảng phân vai
Diễn viên Vai
Jack Nicholson Randle Patrick McMurphy
Louise Fletcher Y tá Mildred "Big Nurse" Ratched
William Redfield Dale Harding
Dean R. Brooks Bác sĩ John Spivey
Scatman Crothers Orderly Turkle
Danny DeVito Martini
William Duell Jim Sefelt
Brad Dourif Billy Bibbit
Christopher Lloyd Max Taber
Will Sampson "Tù trưởng" Bromden
Vincent Schiavelli Frederickson
Nathan George Nhân viên Washington
Sydney Lassick Charlie Cheswick
Louisa Moritz Rose

Đánh giá

Ngay khi công chiếu năm 1975, Bay qua tổ chim cúc cu đã nhận được đánh giá khá tốt từ giới phê bình phim. Roger Ebert (người giành Giải Pulitzer cũng trong năm này) đã nhận xét tác phẩm có nhiều đoạn hay và sau này đưa Bay trên tổ chim cúc cu vào danh sách "Great Movies" (Phim hay) của ông. Các thành viên chấm giải Oscar còn đánh giá bộ phim cao hơn khi trao cho nó cả 5 giải Oscar quan trọng nhất (Big Five) gồm Phim (cho Michael Douglas và Saul Zaentz), Đạo diễn (cho Miloš Forman) , Kịch bản (cho Lawrence Hauben và Bo Goldman), Vai nam chính (cho Jack Nicholson) và Vai nữ chính (cho Louise Fletcher). Đây là bộ phim thứ hai sau It Happened One Night (1934) có được vinh dự này. Mãi đến năm 1991 Sự im lặng của bầy cừu mới lặp lại được thành tích của Bay trên tổ chim cúc cu.

Cho đến hiện nay bộ phim vẫn được đánh giá cao, nó được Viện phim Mỹ xếp thứ 33 trong Danh sách 100 phim Mỹ hay nhất. Nhân vật Y tá Ratched cũng được bình chọn đứng thứ 5 trong Danh sách 50 kẻ phản diện ấn tượng nhất. Bộ phim cũng liên tục đứng trong top 10 phim được bình chọn cao nhất của IMDb. Năm 1993 bộ phim đã được Thư viện Quốc hội Hoa Kỳ lựa chọn để đưa vào bảo quản trong Danh sách phim quốc gia (National Film Registry) "vì có giá trị lớn về văn hóa, lịch sử và thẩm mỹ".

- Giá của tự do thật là đắt, các cuộc cách mạng đều phải có hy sinh và mất mát

Tieubaocaca

Active Member

When in Rome (2010)

Đạo diễn: Mark Steven Johnson
Diễn viên: Kristen Bell, Josh Duhamel, Anjelica Huston, Will Arnett
Quốc gia: Mỹ
Năm sx: 2010
Thời lượng: 91'

Beth là một người phụ nữ vì công việc, khó mà có một mối quan hệ bền vững vì cô luôn đặt công việc lên trên người yêu, đó là lý do anh ta bỏ đi. Khi anh ấy nói rằng anh ấy đã tìm được một người phụ nữ khác, muốn có cuộc sống bền vững và đã đính hôn với người phụ nữ đó, Beth cảm thấy rằng không có ai phù hợp với mình cả. Khi Beth đi đến Rome tham dự lễ cưới của cô em gái, Beth đã gặp một người đàn ông tuyệt vời, Nick đã thu hút Beth trong lần gặp đầu tiên, nhưng ngay sau đó Beth đã thấy Nick đi với một người phụ nữ khác.

Thất vọng, Beth uống rượu và đi đến Đài Phun Nước Tình Yêu nổi tiếng ở Rome, ở đấy thay gì ném đồng xu để tìm kiếm tình yêu, Beth đi nhặt những đồng xu ấy. Quay trở lại New York, có 4 người đàn ông đến gặp Beth, và Nick vẫn gọi cho Beth để tiếp tục hẹn hò. Beth biết rằng việc cô nhặt đồng xu liên quan đến một điều thần bí rất khó giải thích. Truyền thuyết nói rằng chủ nhân của những đồng xu đó sẽ 'fall in love' ai nhặt đồng xu của họ, và Beth phải tìm cách để phá hủy lời nguyền này. Beth cũng tự hỏi rằng liệu Nick - người mà cô yêu - đến với cô vì lời nguyền hay vì tình yêu thực sự...

Một bộ phim rất đang xem. Nhất là đối với ai sử dụng điện thoại Blackberry:D

Tieubaocaca

Active Member

Em đã kéo xong bộ lost S01-S04 rồi. Anh Tuấn Anh còn khoái nữa không để em chuyển về. Bộ lần trước em mang về có mỗi S05 thôi. Sorry anh!

beegees

Well-Known Member

Em đã kéo xong bộ lost S01-S04 rồi. Anh Tuấn Anh còn khoái nữa không để em chuyển về. Bộ lần trước em mang về có mỗi S05 thôi. Sorry anh!
Quá tuyệt, bee tôi mới co đc Lost phần 1+2 còn phần 3+4+5+6 chưa có, phần 5 Tiểu đưa cho ai để bee đến xin?
Bố con bee (bao gồm bee và bee F1) đều khoái phim giật mình thon thót này...!!! Thanks mod nhé!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên