Tản mạn về gu nghe nhạc vàng và chọn dàn âm thanh

tuantu76

Member
Quay phim bằng điện thoại làm sao chất âm nghe đúng như thực tế được. Quay chủ yếu cho mọi người thấy hình dạng của loa thôi.

tuantu76

Member
Cảm ơn bác Falcon đã cung cấp thêm thông tin về cặp loa này: thì ra đây là cặp loa cao cấp của hãng GENESIS thời 1978-1980, loa và mạch lọc được thiết kế cho tiếng bas xuống sâu 28hz. Hèn chi nghe tiếng bass mềm và sâu thẳm như vậy, nghe liên tục mấy đĩa mà không có cảm giác nhức đầu so với tiếng bass của nhiều cặp loa khác. Bác Falcon đã khuyên nên thay tất cả các tụ trong bộ lọc để cho ra chất âm tuyệt vời hơn nữa vì tụ sx từ 1978 nên chắc chắn sẽ bị khô, và bác khuyên nên để loa cách tường ít nhất 0,5m để có tiếng bass hay hơn. Cảm ơn bác Falcon.

vanthu7x

Active Member
Chúc mừng bạn đã có loa hợp tai để thưởng thức nhạc cho riêng mình. Tôi cũng đã thay đổi quá nhiều loa và ampli nên nghèo đi mà chưa có điểm dừng. Trong các ampli bạn đã liệt kê tôi không thấy có ampli đèn.

tuantu76

Member
Chúc mừng bạn đã có loa hợp tai để thưởng thức nhạc cho riêng mình. Tôi cũng đã thay đổi quá nhiều loa và ampli nên nghèo đi mà chưa có điểm dừng. Trong các ampli bạn đã liệt kê tôi không thấy có ampli đèn.
Amply đèn đã nghe ở nhà đồng nghiệp, là loại khá đắt của Mỹ. Chất âm nghe mộc, bass mềm nghe tương tự như nghe đĩa nhựa. Nhà có máy phono nên nghe nó cũng tạm như thể đang nghe amply đèn để đỡ tốn kém.

Bên trên