Tặng các bác HD Việt Nam ít tiền...

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Tặng các bác HD Việt Nam ít tiền...

......dưng mà em không biết từ tiền ''su'' là đúng hay ''xu'' đúng, bác nào rành ngôn ngữ học, chính tả khai sáng cho em tí
nếu các bác thích em sẽ update thêm tiền giấy....

Tiền "xu" là đúng chuẩn tiếng việt, bác có thể xem thêm ở phần Tiền – Wikipedia tiếng Việt nhé:):
https://www.google.com.vn/#hl=vi&sa....,cf.osb&fp=23a56bd0a31d44de&biw=1366&bih=629

P/s: nhớ chú ý đoạn trích dẫn của google seach của trang Tiền – Wikipedia tiếng Việt.

bebinhtien

số tiền nầy bác chủ thu từ đâu về mà còn mới toanh vậy ... :D rất có ấn tượng khi nhìn lại wá khứ, tks bác chủ

tennisokute

Active Member

Đẹp quá. Muốn sưu tầm tiền thật nhưng không có khả năng nên nhìn hình cũng đã lắm. Thanksss

scorpio_9x

Well-Known Member
nghe tưởng hót lắm.... lượn vô lại lượn ra... vãi cái tít của bác chủ :p

trankanhhung

Well-Known Member

em còn nhiều lắm cơ. dĩ nhiên là tiền ...ảo :D
mệnh giá cao nhứt lên tới một ngàn đồng , muốn up lên sợ nghẽn mạng...
giữa thời buổi khủng hoảng nhìn thấy đồng tiền cũng sáng con mắt...:D

minhtuantkh

Ngày còn đi học ở quê vì có bố mẹ làm ở Bưu Điện nên mình rất mê ngắm những Bộ sưu tập tem và tiền thường được trưng bày ở phòng giao dịch Bưu Điện. Sau này mình cũng tập chơi nhưng vì di chuyển thay đổi chỗ ở nhiều nên thất lạc hết. Giờ chỉ còn giữ được 1 tờ tiền giấy 20 xu, bỏ trong bóp ( ví)... Lâu lâu lấy ra nhá nhá ...rất oách :D.

Ngày còn đi học ở quê vì có bố mẹ làm ở Bưu Điện nên mình rất mê ngắm những Bộ sưu tập tem và tiền thường được trưng bày ở phòng giao dịch Bưu Điện. Sau này mình cũng tập chơi nhưng vì di chuyển thay đổi chỗ ở nhiều nên thất lạc hết. Giờ chỉ còn giữ được 1 tờ tiền giấy 20 xu, bỏ trong bóp ( ví)... Lâu lâu lấy ra nhá nhá ...rất oách :D.
Sao hôm bữa bác không nhá cho em xem với :D

bladies

Active Member

cả tiền giấy và tiền xu đều thiếu nhiều, nhưng tờ Người Cày Có Ruộng thì đẹp hơn ...

minhtuantkh

Sao hôm bữa bác không nhá cho em xem với :D

Dạ em nhá luôn cái vốn liếng còn lại của đời em đây ạ:D
attachment.php

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Tặng các bác HD Việt Nam ít tiền...

Tờ 100 đồng có 1 thời gian em có cả xập giờ thì... mo:D còn tờ 20 xu thì chưa đc cầm bao giờ:p

attachment.php

hinhmuiquyet

nhìn đẹp thật,đúng là tiền thì thời nào cũng đẹp

iLove720p

Member

Sẵn chủ thớt nói về tiền Việt, em cũng gởi thêm vài tấm coi chơi.. năm rồi em làm bộ sưu tập này tặng sinh nhật người bạn.hi

Chỉnh sửa lần cuối:

trankanhhung

Well-Known Member

to:iLove720p bạn của bác thật là người may mắn ...,trời bác vậy là tỷ phú rồi! nhìn quá đã con mắt luôn:D nhìn lại mình em vẫn là nông dân tiêu tiền lẻ...người ta nói đồng tiền làm mờ mắt cá nhân em thấy quá đúng nhưng em không mờ mắt về giá trị của đồng tiền mà vì nét đẹp nghệ thuật hoa văn của nó
thời nào, quốc gia nào đồng tiền cũng là một kiệt tác nghệ thuật cả phải không ợ? (dưng mà cá nhân em vẫn thích đồng tiền có hình oa-sinh-tơn hơn :D)

khuongmeivn

Member
Re: Ðề: Tặng các bác HD Việt Nam ít tiền...

Cảm ơn bạn, thật là 1 bộ sưu tập có ích.

Bên trên