Tăng dung lượng file upload lên mega.1280.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Em là người mới tập tành chơi HD. Em thấy trên diễn đàn mình film nhiều lắm và rất hay nữa. Nhưng mỗi lần tải một phim nào đó thì thật là chóng mặt với nó luôn. Một bộ phim khoảng 50 link trên mega.1280.com thì phải tải 50 lần mới xong. Chưa kể tải xong chờ để tải tiếp nữa. Mà mega.1280 đôi lúc lại bị quá tải hoặc không ổn định do 1 người tải một lúc nhiều part.
Chính vì thế em có ý kiến sau: tăng dung lượng file upload lên mega.1280 là 1gb đến 2 GB đi. Như vậy thay vì 1 film 10GB tứ là 10240MB thì nếu mỗi part là 200MB thì số link phải tải là 10240/200 = 52 link. @-)
Nhưng nếu mỗi link là 1 GB thì chỉ 10 link hoặc mỗi link 2GB thì chỉ 5 link.
Do đó số lượt tải cũng giảm bớt đi rất nhiều ----> tránh tình trạng sever quá tải và tốc độ tải về mất ổn định
Thuận tiện cho người dùng download về.
Thuận lợi cho người upload lên ( thay vì upload 52 link thì chỉ cần 5 > 10 link thôi)
Đó là ý kiến của riêng em. Mong mọi người ủng hộ L-)

Phoenix

Member
Ðề: Tăng dung lượng file upload lên mega.1280.com

Em là người mới tập tành chơi HD. Em thấy trên diễn đàn mình film nhiều lắm và rất hay nữa. Nhưng mỗi lần tải một phim nào đó thì thật là chóng mặt với nó luôn. Một bộ phim khoảng 50 link trên mega.1280.com thì phải tải 50 lần mới xong. Chưa kể tải xong chờ để tải tiếp nữa. Mà mega.1280 đôi lúc lại bị quá tải hoặc không ổn định do 1 người tải một lúc nhiều part.
Chính vì thế em có ý kiến sau: tăng dung lượng file upload lên mega.1280 là 1gb đến 2 GB đi. Như vậy thay vì 1 film 10GB tứ là 10240MB thì nếu mỗi part là 200MB thì số link phải tải là 10240/200 = 52 link. @-)
Do đó số lượt tải cũng giảm bớt đi rất nhiều ----> tránh tình trạng sever quá tải và tốc độ tải về mất ổn định
Thuận lợi cho người upload lên ( thay vì upload 52 link thì chỉ cần 5 > 10 link thôi)

1. Bạn phải hiểu là có một số giới hạn của server upload cụ thể là dùng source PHP..

2. File nhỏ đồng nghĩa giảm thiểu việc hư giữa đường khi đang upload. Thuận tiện cho người upload hay không thì không biết nhưng theo bản thân Phoenix đó là cần thiết. Cứ thử suy nghĩ upload hơn 9GB cúp điện cái tèo rồi sao nhẩy..:-"

3. Cái câu bôi đậm hơi trật trầy rồi. 100 người download với speed 350KB/s mỗi người thì việc nhiều hay ít part không khác gì nhau (Server cũng chịu tải bao nhiêu đó) . Time chẳng qua có ngắn hơn đôi chút nếu Part ít vì tốn thêm vài giây để Download Manager bắt đầu tải file đó thôi...

1. Bạn phải hiểu là có một số giới hạn của server upload cụ thể là dùng source PHP..

2. File nhỏ đồng nghĩa giảm thiểu việc hư giữa đường khi đang upload. Thuận tiện cho người upload hay không thì không biết nhưng theo bản thân Phoenix đó là cần thiết. Cứ thử suy nghĩ upload hơn 9GB cúp điện cái tèo rồi sao nhẩy..:-"

3. Cái câu bôi đậm hơi trật trầy rồi. 100 người download với speed 350KB/s mỗi người thì việc nhiều hay ít part không khác gì nhau (Server cũng chịu tải bao nhiêu đó) . Time chẳng qua có ngắn hơn đôi chút nếu Part ít vì tốn thêm vài giây để Download Manager bắt đầu tải file đó thôi...

Em đã nói mình là dân mới tập chơi HD mà, có gì bác bỏ qua cho, đã biết gì đâu.
Bác thấy cái câu em bôi đậm không, em bảo là upload file 1Gb > 2GB thôi chứ có bảo là upload 1 file hơn 9GB đâu :-?. Mà lỡ có cúp điện thì do xui thôi :))
Sao không chuẩn bị sẵn một cái UPS ( dân uploader là phải có để đề phòng cúp điện :)) (đùa thôi ) )
Nếu source PHP giới hạn như thế thì Forums mình chơi một sever FTP đi ;)
Hoặc kiếm một sever khác upload lên , galaxyz chẳng hạn.
Em là newbie thôi, có gì nói sai đừng cười em ;)

Phoenix

Member

Em đã nói mình là dân mới tập chơi HD mà, có gì bác bỏ qua cho, đã biết gì đâu.
Bác thấy cái câu em bôi đậm không, em bảo là upload file 1Gb > 2GB thôi chứ có bảo là upload 1 file hơn 9GB đâu :-?. Mà lỡ có cúp điện thì do xui thôi :))
Sao không chuẩn bị sẵn một cái UPS ( dân uploader là phải có để đề phòng cúp điện :)) (đùa thôi ) )
Nếu source PHP giới hạn như thế thì Forums mình chơi một sever FTP đi ;)
Hoặc kiếm một sever khác upload lên , galaxyz chẳng hạn.
Em là newbie thôi, có gì nói sai đừng cười em ;)

1. Bạn có biết một UPS chịu tải được bao lâu với 1 máy không?.. Cái này hơi nhảm rồi. Vụ cúp điện chỉ là một trong những nguyên nhân thôi, đường truyền không ổn định, DSLam reset lại IP . Hay upload lên thấy cái file mình bị lỗi đành upload lại, cơ mà upload file to với file nhỏ trong trường hợp này thế nào nhỉ ?:rolleyes: Còn cả rất là v.v... các thứ. Suy nghĩ thông thoáng ra một chút đi bạn, mình không phải trả lời để bạn bắt bẻ kiểu đó đâu. Mà chẳng hiểu mấy cái mặt cười đang cười mình hay cười chính bạn vậy ?

2. Source PHP mà mega.1280.com đang dùng với Server FTP là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau. Tìm hiểu thêm đi rồi hẳn nói tiếp. Thế dùng Server FTP là nghĩa làm sao bạn giải thích được không ? Forum dùng FTP bạn đứng ra bỏ tiền thuê nhe ;;);;). Rồi thuê ai quản lý, quản lý users bằng cách nào, quản lý tập tin đã upload ra làm sao, mã xác nhận để được download tránh quá tải điền vào đâu? Xem ra bạn chỉ suy nghĩ được đến mức cứ file to server mạnh là cùng. Upload qua FTP là phải dính thêm cái FTP Client nữa? Hay upload = IE hả ?

3. Nếu thích thì bạn cứ dùng server khác không ai cấm...:rolleyes:. Không chừng bạn có thể kiến nghị bọn nó tăng giới hạn file upload lên 1 - 2GB cho bạn được đấy, thử xem..;;);;)..

/PS: Cơ mà có mấy bạn thiệt là kỳ lạ, mình thì toàn nhắm vào cái mấy bạn hỏi ở thread đầu tiên, xong rồi mấy bạn ấy cảm thấy nói không nổi cái là lôi câu chuyện rộng thêm ra trên trời dưới đất, mình nói thật là cái này vô cùng nhảm nhí...
Mega.1280 ra user VIP bắt đóng tiền để khỏi phải chờ nữa kìa bạn ủng hộ đi. Khỏi tốn công chờ... Lúc đấy thì mới biết cái cảnh ban đầu nó hơn RS và MU hay một số trang lưu file khác thế nào. Đúng là được voi đòi hai bà trưng.

Chỉnh sửa lần cuối:

lggood

Banned

khong ủng hộ nổi [-(. Phoenix nói rành mạch quá rùi. #-o

nghe&nhin

Member

xã hội mà 9 người 10 ý, mod phoenix bực làm gì

HDNewbie

Bác thích file lớn thì đơn giản thôi bác qua đây:
Mã:
http://www.megashares.com
Mỗi phim chỉ có 1 file thôi kể cả 1080 cũng chỉ 1 link, ngoài ra thằng này có thêm chức năng search file trên đó luôn.
Mà tiện nói luôn cho bác biết down 1 file thì nhàn thật đấy nhưng không may đang down đường truyền mình bị lỗi đến lúc down xong 1 flim cỡ 10Gb mà lỗi không xem được phải down lại thì hơi bị buồn đó. Nếu ta down nhiều part nhỏ thì lỗi part nào down lại part đó đỡ nản chứ down lại nguyên phim thì không biết bác thế nào chứ em lúc đó :mad: ....
Cái này là kinh nghiệm chính bản thân em luôn.

rockman_lt

HD dung lượng vài GB đổ lên thì cứ torrent mà chiến là khỏe nhất

MickyNQN

Bác kia nói cũng có ý đúng đó chớ ! Nếu chọn upload thì dĩ nhiên up nhiều file sẽ ít gặp nguy hiểm còn nếu dl em xin chọn cái ít link!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên