[Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

alo-alo

Member
Ðề: [Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

phòng giải trí riêng tư của bác ivy đẹp wá ^^ kết nhất là kệ đĩa...nhà em mà có như vậy chắc bạn bè, bà con đến nhà chơi phải cất đi hết chứ phơi ra thế kia mọi người mượn rồi "xin đểu" luôn thì chết mất :))

metalworks

Em cũng kết cái kệ đĩa...

Em sợ bác nghe CD thì bộ của bác vẫn chưa thỏa mãn đam mê của bác đâu, HD cũng vậy, bác còn nhiều room để nâng cấp :d. Tuy nhiên phải nói bác organize đĩa, phần mềm..tuyệt, em cũng muốn học mà lười quá

please_helpme

Active Member

phải công nhận là:

Dã Man Sợ - Kinh Khủng Thật :D

"Ước Gì Mình Được Như Anh Ý"

Case Bác Em tưởng là của Compaq?

Thanks

ivy68

Huyền Thoại

phòng giải trí riêng tư của bác ivy đẹp wá ^^ kết nhất là kệ đĩa...nhà em mà có như vậy chắc bạn bè, bà con đến nhà chơi phải cất đi hết chứ phơi ra thế kia mọi người mượn rồi "xin đểu" luôn thì chết mất :))

Ừa đúng, mình cũng thất lạc nhiều đĩa chiến lắm nên giờ phải cái kho này để "nhốt" đĩa cho chắc.
Tiếc nhất là đĩa ca sĩ Ý Lan hát nhạc Trịnh Công Sơn, mà nay tìm nổ mắt không thấy, nhờ qua tới Mỹ cũng vẫn chưa được.

ivy68

Huyền Thoại

Trang trí tiện và đẹp.
Nhưng mà nhìn mấy cái va li sau ghế ngồi xem phim thì nghĩ
bác phải hay đi. Thế mà còn thời gian để xem phim thì thật
là đam mê!

Cũng hay phải đi, nhưng khi xa nhà có cái Macbook Pro nên cũng không đến nỗi phải nhịn xuông HD đâu, vali nhựa thửa riêng để bảo đảm an toàn cho đồ chơi HD đấy.

ivy68

Huyền Thoại

Em cũng kết cái kệ đĩa...

Em sợ bác nghe CD thì bộ của bác vẫn chưa thỏa mãn đam mê của bác đâu, HD cũng vậy, bác còn nhiều room để nâng cấp :d. Tuy nhiên phải nói bác organize đĩa, phần mềm..tuyệt, em cũng muốn học mà lười quá

Đúng vậy dàn máy của mình thiên nhiều về giải mã tiếng đơn giản tạm đủ cho film HD thôi, chứ nghe nhạc thì chưa đạt lắm đâu.

ivy68

Huyền Thoại

bức tường đằng sau tv của bác nhìn hay nhỉ, có mấy cục j nhọn nhọn lồi ra phải không bác, cái đó bác kiếm đâu vậy, chỉ mình với
cám ơn nhiều

Mình dùng giấy dán tường đó mà bác, loại này chịu được nước có thể lau bằng khăn ẩm được. Cửa hàng bán đồ trang trí nội thất nào cũng có thôi.

maiyeuem00

có vậy thôi à....5 năm nũa em sẽ đuổi kịp bác . có tin không=))=))

silentboy

Bác có mua DVD phim gốc không có khoảng 3x đĩa

ivy68

Huyền Thoại

Bác có mua DVD phim gốc không có khoảng 3x đĩa

Có thể, nhưng chắc chỉ mua những đĩa film mà HD không có thôi. Thỉnh thoảng vẫn phải nghiền DVD vì nhiều film chưa có HD mà lại muốn xem.

CarotQ4

@ ivy

Bác đúng là dân mê phim thực thụ. Bộ suy tầm DVD của bác quá khủng!!!

Bác có làm phòng khác thì nên dùng thảm cho phòng, vì như vậy bác sẽ giấu dây điện dễ hơn, nếu kết hợp thêm sàn gỗ thì tuyệt vời.

onggia

Well-Known Member

Phòng bác bố trí rất khoa học và gọn gàng,em đặc biệt thích cái ghế của bác.

ivy68

Huyền Thoại

@ ivy

Bác đúng là dân mê phim thực thụ. Bộ suy tầm DVD của bác quá khủng!!!

Bác có làm phòng khác thì nên dùng thảm cho phòng, vì như vậy bác sẽ giấu dây điện dễ hơn, nếu kết hợp thêm sàn gỗ thì tuyệt vời.

Bác ơi coi lại hình một chút đi.
Trải thảm: loại thảm Bagda nhập từ Thổ Nhĩ Kỳ đấy ạ, đốt không cháy và đi êm cực.
Lát gỗ: gỗ sơn huyết nhập từ châu Phi, xẻ dày 2.5cm để đảm bảo độ nhún và tiêu âm cho phòng nghe nhạc.

HD Beginner

Bác có điều kiện làm phòng ốc đẹp, vật liệu tốt

Đáng tiếc là bộ não của dàn HT là cái Receiver thì bác dùng hàng cấp thấp. Công suất yếu và ko đủ lực cho phòng 4x6 đâu

CarotQ4

Tui thấy thảm và gỗ rùi. Nhưng nó không che được dây điện của phòng. Phòng rất đẹp, chỉ mỗi lăn quăn dây điên trên sàn gổ.

Phòng của bác trên lầu hay dưới trệt. Nếu dưới trệt thì không cần gia cố nhiều như vậy

ivy68

Huyền Thoại

Bác có điều kiện làm phòng ốc đẹp, vật liệu tốt

Đáng tiếc là bộ não của dàn HT là cái Receiver thì bác dùng hàng cấp thấp. Công suất yếu và ko đủ lực cho phòng 4x6 đâu

Mình thường coi 1 mình nên lựa chọn cái receiver thế cũng thấy ổn, vì chắc cũng không sài lâu dài được, thỉnh thoảng lại đổi đồ nên chọn mấy thứ vừa tiền để khi đổi dễ quyết định nhanh.

Bên trên