Tập tành chơi HD + 3D, mới sắm 1 dàn bình bình cho có với người ta, anh em cho ý kiến!!!

myozuka

Member
Ðề: Tập tành chơi HD + 3D, mới sắm 1 dàn bình bình cho có với người ta, anh em cho ý kiến!!!

Con HTPC của em có 1 thứ giống của bác đó là cái Cooler fan V8, hè hè. Nhưng mà dùng 1 thời gian mới thấy, tiếng quạt gió vẫn to quá, nhất là tầm midnight, nghe nhạc lossless bực mình ko chịu được vì tiếng quạt gió, em đoán tiếng quạt của bác còn ồn nữa.....

quangtran

Member
Ðề: Tập tành chơi HD + 3D, mới sắm 1 dàn bình bình cho có với người ta, anh em cho ý kiến!!!

mới order em Denon AVR-2311CI 7.2. giờ quyết định loa nữa thôi... nhờ a em tư vấn típ. hoàn tất rồi làm review thể

Nghia_PMT

Well-Known Member

cái PC + con LED so với 2311 hơi khập khiểng bác ah, bèo phải lên đến 3311 chứ, bác theo công thức Polk + Vel của e xem có hoành tráng ko nhé ;))

down1link

sắp dần như bác cũng hay ;)) , chắc phải học theo bác thôi :x
Nền móng của bác vậy là quá vip rồi đấy

bmw252

cái PC + con LED so với 2311 hơi khập khiểng bác ah, bèo phải lên đến 3311 chứ, bác theo công thức Polk + Vel của e xem có hoành tráng ko nhé ;))

E vote cho bộ này. Cái TV và PC kia mà chơi 2311 thì hẻo quá. Còn không bác chơi luôn bộ JBL này thì hợp hơn (mượn hình bác Jessiebo nhé):

quangtran

Member

mới gọi lên return và đổi cái 3311 như bác tư vấn! tại hôm qua xem cấu hình nó giống giống nhau nên hốt nhầm. con này ko nó ngốn em $1200...đuối người luôn, hy vọng là chơi đáng đồng tiền bát gạo!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác order ở trang nào thế? Hình như bác ko ở VN

leepham

Well-Known Member

Bác làm bộ AVR 3311 + JBL serie ES 100 e nghĩ xem film chắc hết thuốc .
Không thì làm bộ giống a Nghĩa thì thêm đc khoảng nhạc nhẻo cũng chất lắm bác . Nhất là pop , dance , r&b...

nort

Active Member

Bác QuangTran cho em hỏi, cả cây HTPC khoảng bao nhiêu ạ ? giá bên US ấy ? em thèm quá :X

giangnv

Thật phục bác quá, bác quả là tay mơ có trí thức. Thích là vợt.

Chúc bác có được bộ HT mẹ tròn con vuông.

quangtran

Member

Bác QuangTran cho em hỏi, cả cây HTPC khoảng bao nhiêu ạ ? giá bên US ấy ? em thèm quá :X

Case DF-85: $160 (đổi 3 lần mới đc cái case này ưng ý nhất... rộng và thoáng, mấy case tầm tiền này kó sánh đc nó..thích nhất mấy cái slot gắm HDD , lấy vô ra dễ dàng)
CPU: i7 980 xtreame edition: $1000
RAM: 12GB Corsair DDR3 triple channel 1600Mhz: $160
Mainboard: ASUS P6X58D Premium - LGA 1366 - X58 - DDR3 - USB 3.0 SATA 6 Gb/s: $280
GPU: Palit GeForce GTX 460 SONIC 2 GB: $250 (bây giờ còn có $230 à)
Power supply 850w corsair: $140
Cooler master V8: $50
HDD: OCZ 320 GB $800
6 HDD: mỗi cái 2TB : ~$600.

Em đang dọn nhà, phòng ốc bừa bãi nên kô show lên hết đc. Em còn 1 projector ViewSonic PJD6531w -120Hz/3D Ready, 3000 Lumens (do bác L trên diễn đàn này tư vấn để chơi 3D) và 1 cái screen 120 inch ... để vài bữa xong cái loa em set up tất cả lên chụp hình show hàng anh em ném đá.

với hơn 2k $ mà ở bên mẽo thiếu gì đồ ngon bác. Tìm hiểu chút là kiếm được e đồ cũ giá thơm ngay

pterpm

Well-Known Member

với hơn 2k $ mà ở bên mẽo thiếu gì đồ ngon bác. Tìm hiểu chút là kiếm được e đồ cũ giá thơm ngay
hic, chưa hẳn đâu bác, có nhiều đồ ở vn giá còn rẻ hơn ở us gấp mấy lần đấy, đơn cử như Focal, B&W, đồ cũ hả, thằng mỹ nó cũng khôn lắm đấy, bất cứ cái gì mà nó mà post lên net điều có một cái mà người ta gọi là google đó bác, giá cả không chênh lệch lắm đâu

danvt

Well-Known Member

Ôi các HTPC này chơi game khủng chứ HD cứ như dùng dao mổ trâu mà mổ gà vậy!!!

nort

Active Member

RAM: 12GB Corsair DDR3 triple channel 1600Mhz: $160
Mainboard: ASUS P6X58D Premium - LGA 1366 - X58 - DDR3 - USB 3.0 SATA 6 Gb/s: $280
GPU: Palit GeForce GTX 460 SONIC 2 GB: $250 (bây giờ còn có $230 à)
Power supply 850w corsair: $140
Cooler master V8: $50
HDD: OCZ 320 GB $800

Sao cái ổ SSD nó lại mặn thế kia 800 mẽo rồi :((

Cái đống này 1 người có thể xách về 1 lần không bác :X

quangtran

Member

Sao cái ổ SSD nó lại mặn thế kia 800 mẽo rồi :((

Cái đống này 1 người có thể xách về 1 lần không bác :X

đc chứ, ráp nguyên con rồi đem về. mấy năm trước mình có ráp 1 con xong đem về vn dễ dàng. $20 tiền thủ tục giao lưu là qua hết.

user1706

Member

cái TV đẹp nhĩ, ngưỡng mộ nhỉ, đi dạo coi vòng vòng thấy ham ta:(

kilpin

Member

TV đẹp, HTPC thì quá khủng và quá thừa cho nhu cầu HD, có con này mà render 3dsmax thì tuyệt :D

hungdajka

Con VGA hơi hụt hẫng so với cái cấu hình bác à :(

Bên trên