Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

HDmer

Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

Bác thử ngồi dựa lưng trên salon rồi ôm cái bàn phím mà gõ xem có dễ dàng ko? Hơn nữa do hạn chế về bộ xử lý, bộ nhớ cũng như trình duyệt thiếu nhiều plugin nên việc duyệt web chỉ đáp ứng được mức tối thiểu thôi ạ

tienlequoc

Well-Known Member
Vậy là bác chưa biết đến các loại remote, chuột phím kiểu điều khiển kiểu air key board and mouse hay air remote rồi. :D

HDmer

Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tập !

Em dùng loại ấy rồi nhưng vẫn rất là bất tiện vì duyệt web vẫn cần dùng nhiều tới bàn phím, bác thử vào chém gió bằng cái airkey đó liên tục 1,2 tiếng xem, có mà muốn quăng ngay nó đi ấy chứ. Dùng để đọc tin tức thì còn tạm được (như là vào VNExpress ấy)

herovuong2

sao mà so sánh với pc or laptop được nhỉ?^#(^ ,cái này chủ yếu để nghiên cứu thêm về android thôi

cdot6

Member

Hình như cái này quen quen,giống 1 cpu mini tích hợp trong 1 cái usb đây mà.

herovuong2

sao ko thấy ai thông báo giả của e này nhỉ

Mấy bác cho hỏi sài gòn có bán cái này ở đâu vậy

CuopBien

Mình không nghĩ con này chơi được phim HD, cấu hình không đủ mạnh mà xem.

Hình như bạn không xem từ Trang 1 thì phải . Ko những xem tốt phim HD phụ đề tiếng Việt mà còn xem trong mạng LAN và xem HD online qua Internet nữa

duykhang

Xem hd thì ngon các bác ạ, nhưng xem sopcast thì giật ko xem nổi. Nhà tôi mua rồi nên biết chắc luôn

coithienvn

Xem hd thì ngon các bác ạ, nhưng xem sopcast thì giật ko xem nổi. Nhà tôi mua rồi nên biết chắc luôn

Không rõ stick usb có gì khác với Android Tv Box không chứ mình xem bóng đá HD bằng sopcast trên con android box rất mượt.

CuopBien

Mình đã nói phần trước là nếu bạn xem sopcast thì phải có đường Internet cáp quang FTTH mới không giật :)
Cái USB stick Android này hoặc với cái Tizzbird N1 ( thấy bên Tấn thành có hàng rồi ) có thể đáp ứng cả giải pháp xem HD trên xe hơi nữa do nó rất nhỏ gọn. Nếu kết hợp với ổ SSD với màn LCD 10'' ( hay 16'' ) full HD chắc là ổn, âm thanh thì xài tạm stereo vậy.

snowangel2790

Well-Known Member
Chắc cuối tháng cũng tậu em này về để đưa em LCD từ cấp sờ tiu pít lên cấp sờ mát;))

CuopBien

Ðề: Re: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

Chắc cuối tháng cũng tậu em này về để đưa em LCD từ cấp sờ tiu pít lên cấp sờ mát;))

Còn 1 lựa chọn nữa cho bạn mà ! Bạn có thể tham khảo thiết bị sau : USB mini PC Android 4.0

Phiên bản đặc biệt giới thiệu có cấu hình không khác gì một con Android TV box cấu hình khủng hiện nay. CPU Amlogic AML8726-M3 1.0GHz ARM Cortex A9+ 1080P media+3D GPU , Ram DDRIII 1GHZ, Flash 4GB chạy mượt mà trên hệ điều hành Google android 4.0.4

Với cấu hình mạnh, chiếc USB nhỏ xíu này không chỉ lướt web, xem youtube hay trình chiếu những album ảnh của gia đình, bạn hãy nghĩ đến những bộ film HD, 3D bom tấn, những game với đọ phân giải sắc nét trên chiếc tivi màn hình lớn. Kết nối với tivi qua cổng HDMI 1.3, 1 cổng USB OTG, 1 khe cắm thẻ nhớ, 1 USB host hỗ trợ cắm các thiết bị ngoại vi đầy đủ cho mọi nhu cầu. Hệ điều hành google android 4.0 đầy đủ Martket hỗ trợ mọi định dạng video RM/RMVB, MPEG, MKV, AVI, MP4,MOV,FLV, H.263,H.264,VC-1,DivX, Xvid, TS,RealVideo,VP6,VP8 up to 1080P vào audio AAC-LC/HEAAC/HE-AAC v2,AC3,AMR-NB,DTS,MP3,OGG,RA_COOK,WMA,WMA,LPCM/PCM/ADPCM,FLA, chiếc usb android được hỗ trợ sẵn bản flash Adobe Flash 10.1 cho phép xem video trên mọi trang web, cùng với đó là 24 ngôn ngữ Chinese , English ,Germany ,Japanese, Korea .... hiển thị.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toà

Còn 1 lựa chọn nữa cho bạn mà ! Bạn có thể tham khảo thiết bị sau : USB mini PC Android 4.0

Phiên bản đặc biệt giới thiệu có cấu hình không khác gì một con Android TV box cấu hình khủng hiện nay. CPU Amlogic AML8726-M3 1.0GHz ARM Cortex A9+ 1080P media+3D GPU , Ram DDRIII 1GHZ, Flash 4GB chạy mượt mà trên hệ điều hành Google android 4.0. Với cấu hình mạnh, chiếc USB nhỏ xíu này không chỉ lướt web, xem youtube hay trình chiếu những album ảnh của gia đình, bạn hãy nghĩ đến những bộ film HD, 3D bom tấn, những game với đọ phân giải sắc nét trên chiếc tivi màn hình lớn. Kết nối với tivi qua cổng HDMI 1.3, 1 cổng USB OTG, 1 khe cắm thẻ nhớ, 1 USB host hỗ trợ cắm các thiết bị ngoại vi đầy đủ cho mọi nhu cầu. Hệ điều hành google android 4.0 đầy đủ Martket hỗ trợ mọi định dạng video RM/RMVB, MPEG, MKV, AVI, MP4,MOV,FLV, H.263,H.264,VC-1,DivX, Xvid, TS,RealVideo,VP6,VP8 up to 1080P vào audio AAC-LC/HEAAC/HE-AAC v2,AC3,AMR-NB,DTS,MP3,OGG,RA_COOK,WMA,WMA,LPCM/PCM/ADPCM,FLA, chiếc usb android được hỗ trợ sẵn bản flash Adobe Flash 10.1 cho phép xem video trên mọi trang web, cùng với đó là 24 ngôn ngữ Chinese , English ,Germany ,Japanese, Korea .... hiển thị.

Hem mua con này. Mua con này là ủng hộ tiền cho khựa mua tàu chiến cướp đảo Việt Nam. Mặt khác, 1 lý do khác để ko mua con này là support gần như ko có. Không có cái riêng của nhà sản xuất về firmware. Tóm lại ko bao h mua con này đâu. :D

tmn

Member
Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

Mình đã nói phần trước là nếu bạn xem sopcast thì phải có đường Internet cáp quang FTTH mới không giật :)
Cái USB stick Android này hoặc với cái Tizzbird N1 ( thấy bên Tấn thành có hàng rồi ) có thể đáp ứng cả giải pháp xem HD trên xe hơi nữa do nó rất nhỏ gọn. Nếu kết hợp với ổ SSD với màn LCD 10'' ( hay 16'' ) full HD chắc là ổn, âm thanh thì xài tạm stereo vậy.

Tôi có xài 1 con yếu hơn các bác ở đây (chip A5, 512 RAM) xem thử sopcast (link tầm 1Mb) trên gói cước easy cùi của vnpt mấy năm nay vẫn ổn mà :D Còn mượt như PC thì đừng mơ kể cả 1Gb RAM

duykhang

Nhà mình đang sử dụng cáp quang của Viettel, gói 12Mbps 385k/tháng nhưng cũng ko xem nổi trên con này mặc dù xem qua PC thì vô tư. Bác @CuopBien Có cách nào khắc phục ko?
Thanks bác trước

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toà

Hem mua con này. Mua con này là ủng hộ tiền cho khựa mua tàu chiến cướp đảo Việt Nam. Mặt khác, 1 lý do khác để ko mua con này là support gần như ko có. Không có cái riêng của nhà sản xuất về firmware. Tóm lại ko bao h mua con này đâu. :D
em biết nguồn gốc xuất xứ của em này đó bác,.
khựa thì khựa có j là hok tốt đâu, quan trọng là bác hài lòng, phù hợp với túi tiền của bác,
bác này là thik dùng hàng USA nhập khẩu từ ĐÀI LOAN lém đâyI-)

luunhut2005

con người sắp lên sao hoả sống rồi hehehe

giangvy2306

Re: Ðề: Tất cả TV có cổng HDMI đời cũ sẽ thông minh như "SmartTV" đời mới ! "TV thông minh" toàn tậ

Không rõ stick usb có gì khác với Android Tv Box không chứ mình xem bóng đá HD bằng sopcast trên con android box rất mượt.

Stick thì lấy đâu lỗ cắm Lan, cái stick chỉ là hàng kiểu thôi, box mới đầy đủ tính năng. Nếu xài box có cổng Lan + cáp quang thì coi fim 1080 online khỏe chứ đừng nói sopcast

Bên trên