Tay game cho Himedia và Game 2 người chơi cho Android box

offical

Well-Known Member
Chào các bác! Số là em có nghe nói Himedia dòng Q5 IV có hỗ trợ cả tay game Tàu nhưng em mua 1 cặp cắm vào cổng USB bấm thì không thấy hiện tượng gì xảy ra. Vậy bác nào biết cho em hỏi:

01. Himedia có hỗ trợ tay game Tàu mua ở chợ trời không ạ? Có phải cài thêm cái gì không để dùng ạ?
02. Các tay game nào được Himedia hỗ trợ? Em mua loại bình dân cho mấy nhóc chơi vui thôi.
03. Nếu dùng phím và chuột không dây HP thì Himedia có hỗ trợ không?
04. Các game 2 người cùng chơi nào thích hợp chơi trên Himedia Q5 IV

Em hỏi hơi nhiều vì trước giờ chỉ dùng xem bóng đá. Mong các bác thông cảm và giúp em với ạ. Thanks!

thebluewindows

Well-Known Member
M dùng ipega 9028 chơi pes thì bị lag, ko biết có phải do tay game hay ko?
Nếu chơi PES chọn tay game nào ok nhất vậy các bác ( Trừ tay Sony chính hãng ra vì em ko muốn root box còn xem myK+) :)

offical

Well-Known Member
Em xin đính chính lại 1 chút. Các câu hỏi 1, 2, 3 em đã giải đáp được rồi.

01 và 02: Một ngày đẹp trời cái Android box của em tự dưng nhận tay game. Hóa ra lần đầu phải cắm vào đủ lâu nó mới nhận. Tay game đó em mua ở chợ trời hình như có 70k, chơi tốt game bắn gà 5 HD các bác nhé, em chưa thử nhiều game nhưng một số game không hỗ trợ chỉnh phím thì bó tay.

03. Em mượn test thử chuột và phím không dây HP OK nha các bác.

Giờ bác nào biết game 2 người chơi cùng 1 lúc trên android box giới thiệu em với. Thanks.

kodiitvplus

Well-Known Member
Em xin đính chính lại 1 chút. Các câu hỏi 1, 2, 3 em đã giải đáp được rồi.

01 và 02: Một ngày đẹp trời cái Android box của em tự dưng nhận tay game. Hóa ra lần đầu phải cắm vào đủ lâu nó mới nhận. Tay game đó em mua ở chợ trời hình như có 70k, chơi tốt game bắn gà 5 HD các bác nhé, em chưa thử nhiều game nhưng một số game không hỗ trợ chỉnh phím thì bó tay.

03. Em mượn test thử chuột và phím không dây HP OK nha các bác.

Giờ bác nào biết game 2 người chơi cùng 1 lúc trên android box giới thiệu em với. Thanks.

Game nes. Contra, tank, nấm....chơi vui đáo để bác ơi :D

offical

Well-Known Member
Game nes. Contra, tank, nấm....chơi vui đáo để bác ơi :D
Mấy game này giờ em thấy hàng fake đầy rẫy, bác cho anh em xin links tải luôn được ko ạ? Có game đá bóng với người online hoặc 2 người trên 1 máy nào ko bác cho em xin luôn ạ. Thanks!

kodiitvplus

Well-Known Member

offical

Well-Known Member
Cảm ơn bác nhé. Bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa với (Dạo này hơi rãnh nên vọc vạnh hơi nhiều, hỏi hơi nhiều :D ) Em vừa up lại room mới phát hiện ra vấn đề này, Himedia Q5 IV của em nó có 3 cổng USB khi mua đã nát (chắc do bị trẻ con chọc ngoáy), em đem ra thợ thì họ tìm trong đống linh kiện máy tính được 2 cổng phù hợp để thay (2.0). Giờ 1 cổng thì dùng bình thường, 1 cổng chỉ nhận phím và chuột không dây HP chứ USB nhớ và tay game ko chịu nhận. Vậy cái này thường thì do phần cứng hay phần mềm vậy các bác.

Ps: Bác nào dư xác Q5 IV cho em xin để thay mấy cái cổng USB với ạ, thanks!

Bên trên