Tây Sơn Hào Kiệt - từ 30/4/2010

maxpay

Member
Ðề: Tây Sơn Hào Kiệt

Không phải nói đẹp xấu, mà là nói tông màu. Đáng lẽ phải sậm sậm, bẩn bẩn một tí, chứ bóng bẩy sặc sỡ mới toanh như mới lấy trong kho lần đầu thì y như cải lương

Em cũng thấy giống như bác này. Mà kỹ sảo điện ảnh gì mà trông điêu thế! Người thì lùn tịn béo ục béo ịch trông mà mất hết khí phách anh hùng. Xem phim này mà bảo Việt Nam trải qua nhiều trận đánh oai hùng chắc chẳng ai tin

poly

Banned

Em cũng thấy giống như bác này. Mà kỹ sảo điện ảnh gì mà trông điêu thế! Người thì lùn tịn béo ục béo ịch trông mà mất hết khí phách anh hùng. Xem phim này mà bảo Việt Nam trải qua nhiều trận đánh oai hùng chắc chẳng ai tin

coi Robinhood 2010 đi
cũng " lùn tịn béo ục béo ịch trông mà mất hết khí phách anh hùng"

hai_duong

Member
Ðề: Tây Sơn Hào Kiệt - từ 30/4/2010

Nói chung nhìn trailler cũng được, phim này mà ra DVD là mình mua đĩa gốc ủng hộ hàng Việt ngay :D
Sẵn đây cho hỏi anh em nào có phim Người Không Mang Họ của cha con nhà họ Lý không? Mình tìm hoài mà không ra

brucelee123456

Active Member

coi Robinhood 2010 đi
cũng " lùn tịn béo ục béo ịch trông mà mất hết khí phách anh hùng"
Phim Tây Sơn có 5 tỷ kinh phí làm sao so với mấy trăm triệu $ dc chứ!
Hy vọng lần sau Lý Huỳnh cố gắng hơn thôi!
Mình xem thấy hay mà, bỏ qua đừng bắt dò như phim bom tấn!

maxpay

Member

Bác ơi ! Người ta béo nhưng không ục ịch bác ạ! Em cũng mong có đc nhiều phim về lịch sử việt nam vì lịch sử Việt Nam mà nghiên cứu rất rất đáng tự hào, nhưng cũng chính vì thề mà làm phim về nó cũng nên thận trọng. Không nên vì ít tiền mà làm qua loa đại khái và cuối cũng cũng chăng nói đc cái gì cả.
Xem phim " 108 vị anh hùng Lương Sơn Bạc " Các bác thấy quấn áo tường mạo các nhận vật xem, có ông trông còn bẩn bẩn, đánh võ không kỹ sảo nhiều, thần sắc của nhân vật đc lột tả chân thực khiến người xem hiểu rõ hơn về câu chuyện 108 vị anh hùng này. Dù không đẹp trai lại hay mặc áo vải , da không mịn màng, đạn không bay thành chụp, thần công không nổ ùm ùm vv...vv.. ! Việt Nam mà làm đc bộ phim ( dù là truyền hình thôi ) như thế thì quá tuyện vời !
Em nói thế là cũng mong đoạn làm phim Lý Hùng sẽ có nhiều thay đổi hơn cho bộ phim sau này. Nêu phim công chiếu em sẽ đi xem để ủng hộ !

poly

Banned

Phim Tây Sơn có 5 tỷ kinh phí làm sao so với mấy trăm triệu $ dc chứ!
Mình xem thấy hay mà, bỏ qua đừng bắt dò như phim bom tấn!

thanks bác đã nhận ra 2 vấn đề chính của phim

Em nói thế là cũng mong đoạn làm phim Lý Hùng sẽ có nhiều thay đổi hơn cho bộ phim sau này. Nêu phim công chiếu em sẽ đi xem để ủng hộ !

phim chiếu từ 30/4/2010 rồi
ủng hộ gì mà giờ này còn chưa xem

maxpay

Member

Ở chỗ em chưa chiếu bác ạ!
Hôm nào đi làm em chả đi qua rạp chiếu phim mờ !

Bên trên