Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

takez

Member
Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

những phim bạn kể là những phim thuộc dạng xuất sắc của Châu rồi và những phim đó là thành quả kết tinh của hơn 15 năm làm hàng chục phim hài nhảm, siêu nhảm và rất nhiều phim không mang ý nghĩa gì nhiều ngoài chọc cười bằng yếu tố tục, dơ và vô lý.

.

Không liên quan tới topic nhưng như anh em vẫn thường nói, có xem film thì mới nên bình phim, bạn có thể kể tên hàng chục phim (tức là trên 10 phim) của CTT mà theo bạn là không mang ý nghĩa gì ngoài chọc cười bằng yếu tố tục, dơ và vô lý?
Trong khi bạn đánh giá Tèo Em là "một phim xuất sắc" còn những bộ phim từ thập niên 90 của thế kỷ trước được rất nhiều người mến mộ cho đến thời điểm hiện tại, thậm chí gần như trở thành một danh từ riêng "phim Châu Tinh Trì" mà bạn bảo là "không mang ý nghĩa gì nhiều ngoài chọc cười bằng yếu tố tục, dơ và vô lý" thì mình cũng tò mò muốn biết bạn đã xem được những phim nào của CTT mà nhận xét như vậy.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

mình cũng tò mò muốn biết bạn đã xem được những phim nào của CTT mà nhận xét như vậy.

kể thì hơi mệt, 90% trong đống này mình xem rồi Châu Tinh Trì – Wikipedia tiếng Việt

đã nói đánh giá là cảm nhận cá nhân rồi, không phủ nhận nhiều phim hay nhưng cũng đầy phim tệ, phản cảm, nuốt không nổi. Ngay cả với phim mới nhất là Tây Du Ký - Mối tình ngoại truyện mình cũng không thấy hay, xem được 2/3 phim là tắt, cười không được. Mà hình như hơi lạc đề rồi đấy, bạn muốn tranh luận có thể lập topic phân tích phim của Châu Tinh Trì, mình sẵn lòng góp giọng trong topic đó, vậy ha.

takez

Member

kể thì hơi mệt, 90% trong đống này mình xem rồi Châu Tinh Trì – Wikipedia tiếng Việt

đã nói đánh giá là cảm nhận cá nhân rồi, không phủ nhận nhiều phim hay nhưng cũng đầy phim tệ, phản cảm, nuốt không nổi. Ngay cả với phim mới nhất là Tây Du Ký - Mối tình ngoại truyện mình cũng không thấy hay, xem được 2/3 phim là tắt, cười không được. Mà hình như hơi lạc đề rồi đấy, bạn muốn tranh luận có thể lập topic phân tích phim của Châu Tinh Trì, mình sẵn lòng góp giọng trong topic đó, vậy ha.
Đồng ý là mình lạc đề, nhưng mình chỉ tò mò thôi chứ không muốn tranh luận vì làm sao tranh luận về gu, cảm nhận cá nhân của mỗi người được.

Có bác nào ở đây biết cái ông ở trong ảnh chụp thứ tư từ trên xuống trong lễ ra mắt phim là ai không. Cái ổng đứng giữa, cavạt đỏ, đeo kính mát đi giày đỏ, quả chóp nhọn trên đầu ổng như muốn chọc thẳng vào ... 2 chân em Ninh Dương Lan Ngọc ý. Nhìn quả đầu của ổng mà em chợt liên tưởng đến truyện Arale, cái chóp trên đầu ổng trông như đống shjt =)) =)), lại còn hơi đen, xung quanh thì trọc hếu. Nhìn quả đẩu ổng mà liên tưởng tự dưng buồn cười, phun hết cả nước bọt vào màn hình =))

anh0424

Active Member
Ðề: Re: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Có bác nào ở đây biết cái ông ở trong ảnh chụp thứ tư từ trên xuống trong lễ ra mắt phim là ai không. Cái ổng đứng giữa, cavạt đỏ, đeo kính mát đi giày đỏ, quả chóp nhọn trên đầu ổng như muốn chọc thẳng vào ... 2 chân em Ninh Dương Lan Ngọc ý. Nhìn quả đầu của ổng mà em chợt liên tưởng đến truyện Arale, cái chóp trên đầu ổng trông như đống shjt =)) =)), lại còn hơi đen, xung quanh thì trọc hếu. Nhìn quả đẩu ổng mà liên tưởng tự dưng buồn cười, phun hết cả nước bọt vào màn hình =))

[video=youtube;HY2FtR0WG5U]http://www.youtube.com/watch?v=HY2FtR0WG5U[/video]

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

Thấy anh em bình luận sôi nổi quá bữa nay mới đi coi được :D

Theo quan điểm đầu tiên em nghĩ phim không dành cho những người "Nghiêm Túc" :))

Vì sao? Có một số cảnh hở mông, ngồi trong nhà vệ sinh, phun hạt chân châu vào mặt... Có vẻ nó hơi lố nhưng rất đỗi bình thường thôi ạ, không đến nỗi lố như Mr.Bean nhưng vẫn được mọi người ca ngợi ;)

Cảnh hài nhất trong phim làm cho tất cả mọi người trong đó có em ôm bụng cười là cảnh Tèo bắn chết con gà :)) và cảnh Tèo đòi sờ vếu cô dâu coi thật hay giả =))

Coi xong phim ngẫm lại vẫn buồn cười :)) Kết diễn viễn nữ xinh gái, yêu thế :x

hai905

Member

Chiêu "hiệu ứng đám đông" vẫn rất hiệu quả, nhưng cẩn thận nó là con dao 2 lưỡi.

hoangthulong

Ðề: Re: Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

nói về mức độ nhảm thì cái gì gây cười mà không khác thường nếu bình thường thì có gì mà phải cười. ví dụ nha.
trong phim kungfu của Châu Tinh Trì cảnh anh Trì cầm khúc gỗ nhỏ xíu đập vô mặt Trung Cực Sát Nhân gây cười không? ôm bung mà bò luôn chứ. nhảm không
rồi trong các vở hài "Ba anh kua má em" cảnh lấy lại hoa tặng lư hương có nhảm không, trong vỡ kịch "gối xôi" của Trấn Thành cảnh bị cướp có nhảm không, hay vở kịch sứt môi của nhóm hữu phước có nhảm không có gây hài không.Đã là hài mà đòi sâu sắc có bị khùng không còn nói về ý nghĩa hả. ai nói không có. có ai ngồi trong rạp mà không chạnh lòng khi thấy Tèo mếu khóc khi bị anh Tí mắng chửi từ chối Tèo là em trong gia đình. hoạn nạn có nhau đã khiến cho Tí Thấy được tình cảm anh em. nhiêu đó chưa đủ tình cảm trong một bộ phim hài sao.
còn muốn so không, nếu muốn chê thì so ý nghĩa với "3 Idiots,Taare Zameen Par". hả họng ra cười rồi về làm màu. Xàm xí. có thì cười đi. có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi. khen chê thì cũng có chừng có mực có đâu mà làm người đọc cảm thấy bị xúc phạm vì đã đi coi phim này, chẵng lẽ chỉ có các bạn mới không ngoan có óc thẫm mỹ có đầu nghệ thuật cong đây là lũ bại não. Khuyên các bạn nên mở lòng ra nhìn nhận sự việc một cách khách quan. rất nhiều người ở tỉnh người ta không xem được phim đọc những comment của các bạn chê phim như một thảm hoạ như vậy người ta sũ nghĩ sao về nền điện ảnh VN vì họ đâu có xem được. thật sự trong lòng các bạn có thật sự cảm nhận hay nhìn nhận bộ phim này như những gì các bạn nói, hay chỉ là các bạn làm màu cho thiên hạ nể khả năng cảm thụ và kiến thức nghệ thuật thâm sâu của các bạn. nếu các bạn thật sự làm vậy thì nguy hiểm lắm đấy, vì lớp người thừa hưởng tính cách này của các bạn sẽ không tốt đâu. Thật ra nói nhiều vậy thôi chứ cũng chẳng mong các bạn hiểu. thôi các bạn muốn làm gì thì làm, như cũ đi. Chê tiếp đi.

rhym

Bạn hoangthulong nói rất đúng. Phim Tèo Em theo mình thì hài rất thâm thúy nếu chịu khó để ý. Nếu so với phim hài của Hollywood hay Châu Tinh Trì thì hoàn toàn có thể so sánh được nếu không muốn nói là hay hơn hẳn, gần gũi với tình hình Việt Nam gần đây. Mình thấy phim này là 1 sự tiến bộ so với Long Ruồi. Nó có gì đó theo kiểu "Rain Man" về tình anh em. Xem rất xúc động với những người có hoàn cảnh như các nhân vật trong phim. Kịch bản phim này mình thấy rất chặt chẽ không hề lỏng lẻo như các phim khác. Xứng đáng cho rate 9.0/10 trên IMDB Việt Nam.

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

Bạn hoangthulong nói rất đúng. Phim Tèo Em theo mình thì hài rất thâm thúy nếu chịu khó để ý. Nếu so với phim hài của Hollywood hay Châu Tinh Trì thì hoàn toàn có thể so sánh được nếu không muốn nói là hay hơn hẳn, gần gũi với tình hình Việt Nam gần đây. Mình thấy phim này là 1 sự tiến bộ so với Long Ruồi. Nó có gì đó theo kiểu "Rain Man" về tình anh em. Xem rất xúc động với những người có hoàn cảnh như các nhân vật trong phim. Kịch bản phim này mình thấy rất chặt chẽ không hề lỏng lẻo như các phim khác. Xứng đáng cho rate 9.0/10 trên IMDB Việt Nam.

Bác cho hơi quá tay :D

Bộ phim theo em nghĩ nó xoáy sâu vào hành trình hơn là tình anh em, tình anh em nó chỉ thể hiện sâu sắc nhất ở đoạn anh Tí hét lên: MÀY CHỈ LÀ ĐỨA CON NUÔI, đoạn đó làm cho cả rạp lặng người đi và đoạn anh Tí kể sao Tèo luôn bám theo và làm giống thằng em đã mất của anh Tí.

Nhưng nói gì thì nói em cùng quan điểm với bác: Phim hay =))

hang_gom

Well-Known Member

Bác cho hơi quá tay :D

Bộ phim theo em nghĩ nó xoáy sâu vào hành trình hơn là tình anh em, tình anh em nó chỉ thể hiện sâu sắc nhất ở đoạn anh Tí hét lên: MÀY CHỈ LÀ ĐỨA CON NUÔI, đoạn đó làm cho cả rạp lặng người đi và đoạn anh Tí kể sao Tèo luôn bám theo và làm giống thằng em đã mất của anh Tí.

Nhưng nói gì thì nói em cùng quan điểm với bác: Phim hay =))
Hình như bác post bài mà quên hẳn nhiệm vụ uploader của mình thì phải? Đi xem mà không quay lại rồi up lên HDVN thì có vẻ lãng phí quá.Rút kinh nghiệm cho lần sau nhé =))

Andylove

Member
Nói không với thể loại phim này (ý kiến cá nhân nhé, đừng ngạch đá rồi lại bảo là anh hùng bàn phím,...)

Chỉnh sửa lần cuối:

hang_gom

Well-Known Member

Nói không với thể loại phim này ( ý kiến cá nhân nhé, đừng ngạch đá rồi lại bảo là anh hùng bàn phím,...)

Bạn chính là thanh niên cứng năm 2013 đó =))

hang_gom

Well-Known Member

Thì năm 2013 không đi coi mới là cứng của 2013,còn 2014 có tò mò đi xem hay không?còn cả năm dài dằng dặt làm sao biết được :))

mrdark2511

phim này xem xong k đọng lại gì =.= nghe Thái Hòa nói từ đầu tới cuối phim , thấy ức chế dùm cho Trí Nguyễn :-s ai bảo Tèo em tâm thần =)) nó cãi lí còn giỏi hơn ng tỉnh nữa =)) nói thật là mình hơi ức chế với phim này :-s

katyytb

Member

PHIM QUA HAY LUN

acquycodon

Active Member

Nói không với thể loại phim này (ý kiến cá nhân nhé, đừng ngạch đá rồi lại bảo là anh hùng bàn phím,...)

Chuẩn đó bác. ngồi coi mà thi thoảng cười đc 1xius. mà bác chủ topic nói 1 bộ phim xuất sắc. ko biết theo tiêu chí gì nữa.

shinnie

Thấy dân tình tung hô nghe hấp dẫn quá cũng dẹp định kiến về phim nhảm VN mà đi coi coi sao, kết cục ko đến nỗi thất vọng nhưng để nói là xuất sắc như khá nhiều review thì cũng còn xa. Tuy nhiên ko phủ nhận là so với mặt bằng các loại phim Tết thì trội hơn hẳn. Mà dù sao nói gì thì nói, tay nghề cũng như ảnh hưởng Hollywood của Charlie Nguyễn dĩ nhiên cao hơn các anh đạo diễn nội địa rồi.

Không liên quan tí nhưng em nữ chính nhìn bị thích >:)>:)>:)

Bên trên